PDA

View Full Version : May minh khong nhan Flashdrive-USB??

sat_thu_BHN
27-03-2004, 17:23
(Xin loi vi minh khong danh duoc tieng Viet trong ML9.2)
Minh da xem trong HardDrake list, thi ML nhan day du cac cong USB. Nhung khi minh cam con FlashDrive vo thi no khong nhan. Co ai giup minh voi. :embarrass

flamenco
28-03-2004, 16:00
cắm chặt lại cái USB xem sao, đôi khi chỉ vì những lí do ngớ ngẩn ấy mà mọi người tưởng nhầm là hỏng phần cứng (tui cung thế mà) B)
Nếu như vậy mà cũng ko được thì tôi khuyên bạn thử lắp trên Xp pro xem sao, nếu ko nữa thì chỉ còn nước bán tháo.

lucky_jerry84
31-03-2004, 12:10
Khong dc dau ban oi vi minh da thu cam cong USB vao redhat 9.0 nhung no khong nhan. chi co fedora la minh thu cai thi no nhan ngay.... va minh cung khong biet lam sao nua.....??????

sat_thu_BHN
31-03-2004, 16:06
Mình cũng thử rồi,. nó có nhận nhưng không truy cập vào được, bực ơi là bực. Cám ơn Flamenco và Lucky_jerry84 nhiều

flamenco
01-04-2004, 15:00
(minh ko danh duoc TV --> thong cam)
minh hien tai co mot USB 64MB cua hang Rundisk tuy gia hoi cao (31$) nhung chay rat tot (minh da dung 6 thang rui ma chua co hien tuong gi), dua no vao winXP va 2K thi no nhan ngay ra hang san xuat --> ban cung thu nen tham khao them mat hang nay xem sao! Hon nua, neu ban cai Mandrake 10 thi viec ko nhan ra USB la dieu ... ko the!
NEu can ban congif luon cho USB trong qua trinh cai dat ML, ban hay chon TV luc chon ngon ngu ban dau thi de hieu hon!
Chuc may man!

ypvn
02-04-2004, 10:16
lam sao kiem tra harđrive list trong redhat 10 fedora de coi no sound card ,hoac kiem tra usb ban nao biet thi chi giup minh voi

sat_thu_BHN
03-04-2004, 23:19
To Flamenco
Flamenco à, link của bạn quảng cáo ML 10.0 mình vào rùi nhưng không down được, không hiểu có lỗi gì không? Mình dùng DAP5.x mà, thử đi thử lại rùi mà không được.
( À, bạn có bài đăng trên Echip số 83 đúng không- Chúc mừng nhé và đừng quên giải đáp giúp mình)
Chào thân ái. :clown:

alu
06-04-2004, 17:18
Ừ, mình có 1 modem Robotic Internal chạy trên Fedora, nhưng không detect được, không biết cài driver cho nó như thế nào đây??? hu hu .... Nếu ai biết xin hướng dẫn giúp , cám ơn nhiều!

flamenco
07-04-2004, 17:56
To Flamenco
Flamenco à, link của bạn quảng cáo ML 10.0 mình vào rùi nhưng không down được, không hiểu có lỗi gì không? Mình dùng DAP5.x mà, thử đi thử lại rùi mà không được.
( À, bạn có bài đăng trên Echip số 83 đúng không- Chúc mừng nhé và đừng quên giải đáp giúp mình)
Chào thân ái. :clown:

Thanks, hổng có chi, bài vặt ấy mà!
Nếu các bạn dùng Redhat 10 thì hình như mình đã đọc E-Chip thấy có phần System Info hệt như Win mà!
Trên E-Chip có Trần Anh vũ cũng rất khá về Linux, các u thử viết email mà hỏi xem sao, tui thì ko dây dưa gì với RedHat nên ko gặp những vấn đề như các u hỏi. Về Link download ML 10 bạn cứ gõ Download Mandrake Linux 10 ở trong Google và tìm cái link nào có chữ Teakzone trên URL và chọn bản Community nha!

flamenco
07-04-2004, 17:59
quên mất, DAP bây giờ đã lên đến bản 7x rùi còn gì, sao u ko nâng cấp lên mà dùng!
Tôi có một lời khuyên nè:
bạn download ML qua link trên chính là download qua FTP Server thì tôi khuyên bạn nên chọn Getright 5.02 mới nhất (tính năng tải từ FTP của nó tuyệt vời!)
www.getright.com

sat_thu_BHN
08-04-2004, 01:46
To Flamenco
Flamenco à, mình cũng có dùng thử DAP 7 rùi nhưng mà nó không ổn định hay sao í :noexpress . Mình lướt web bằng cách quay Dial up thông thường, nếu down ở nhà chắc chết quá . Mình hỏi để ra hàng thuê người ta down dùm thui.
Cám ơn Flamenco nhiều, mong được giải đáp ở những thắc mắc sau.