PDA

View Full Version : Error sound card, Ai giúp em với!

manowars
15-04-2010, 09:37
Em đang dùng máy Dell T5500 Work station, quad core 2.93, 24Gb Ram, HDD 1TB, trên hệ điều hành Windows XP x64. Khi mới mua về máy chạy tốt (tuần trước), nhưng hôm vừa rồi xảy ra một lỗi về Sound card driver:

Original Error Code: 80040256
Original Error Message: Cannot play back the audio stream: no audio hardware is available, or the hardware is not responding.

Em mở đủ các loại định dạng đều k được, em đã thử vào windows/media để play các định dạng mdi hay waw nhưng cũng k được. Tuy nhiên khi em play game: Chickern Invader thì lại nghe có sound.

Để fix lỗi trên em đã gỡ cài driver để cài driver mới nhưng khi vừa gỡ cài xong, em restart để cài lại thì máy tính tự động found hardware và khi em vào driver manage lại vẫn thấy driver sound ở đó.

Thậm chí em từng thử việc gỡ cài driver rồi restart xong e nhanh tay cài lại driver trước khi máy tự found driver mà vẫn k được.

Em đang sử dụng cùng lúc 3 account dùng cho nhiều nhiệm vụ, đôi khi em switch từ acc này sang acc khác máy treo luôn, những ứng dụng mà em dùng cũng k tốn ram nhiều lắm, chủ yếu về đồ hoạ. Em muốn hỏi thêm, liệu em dùng cùng một lúc 2 màn hình một cái lắp vào VGA còn một cái lắp vào DVI có phải là nguyên nhân k?

Thanks,

emperor666
15-04-2010, 10:33
Bạn làm theo các bước dưới đây nếu ko được thử cài lại win.
http://support.microsoft.com/kb/236396

manowars
15-04-2010, 12:09
Em đã thử mọi cách, thậm chí khi em vào controlpanel/sound,speechs, and audio devices/ để fix các option nhưng nó mờ hết cả các hút tùy chỉnh. Đang có project nên chắc e k cài lại dc máy rồi. :(, Đành lặng câm một thời gian vậy. Thanks bác nhé!