PDA

View Full Version : Dữ liệu bị ẩn, giúp mình với!

minhhuy8184
14-04-2010, 08:56
Mình lưu dữ liệu trong ổ D nhưng chẳng biết sao khi cài lại Win thì mở ra không còn dữ liệu nào nữa hết, chỉ còn mấy folder ẩn linh tinh mà mình chưa từng tạo bao giờ. Nhưng khi quét virut thì thấy các dữ liệu của mình vẫn còn.
Chức năng Show hidden files cũng bị tắt mất.

Nếu giờ mình khôi phục được chức năng Show hidden files bằng cách vào Run-regedit... và lôi ra được những dữ liệu dưới dạng ẩn thì bước tiếp theo mình phải làm gì để cứu dữ liệu của mình các bạn ơi! (Hiện mình chưa thao tác trên máy được)

Các bạn chỉ giúp mình với nha! Thanks all ;)

emperor666
14-04-2010, 10:21
start/run gõ regedit tìm đến HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Explorer\Advanced\Folder\Hidden\SHOWALL
xóa cái checkedvalue rồi tạo mới 1 cái y như thế với giá trị là 1
sau đó start/run gõ msconfig tab startup thấy gì lạ tắt đi bật windows explore vào các ổ bằng cây thư mục bên trái tìm các file autorun.inf và những file lạ xóa hết đi quét virus.
cuối cùng thì dùng fixauto để khôi phục lại những chức năng của win bị virus chiếm.

tuyen292
14-04-2010, 13:54
Máy tính của bạn vừa cài lại win nhưng cũng vừa nhiễm lại virut :D
cách của emperor666 cũng được
Cách nữa:
vào RUN Gõ CMD
ở dấu nhắc chon trỏ gõ d:
ở ổ D này bạn gõ: attrib -s -h /s /d
chờ 1 lát khi dấu nhắc hiện lại tức là đã làm cho những file ẩn hiện lên.
trong lức chờ đợi bạn vào mycomputer mở ổ D ra nhìn nó hiện ra từ từ cho vui mắt
Tiếp đến là gọi cho tớ. mua 1 phần mềm bản quyền diệt virut ^^

hqtb84
14-04-2010, 20:18
down tiện ích FixAttrb về mà dùng

minhhuy8184
20-04-2010, 15:17
Thanks bạn!

Mình đã bung được mớ dữ liệu ra rồi, hè hè. Giờ thì đang dùng đỡ Kaspersky, chặn được cái nào hay cái í :)

hcvtpt
20-04-2010, 15:25
down tiện ích FixAttrb về mà dùng

Tiện ích nhẹ, nhanh chóng giải quyêt vấn đề của bạn