PDA

View Full Version : lỗi lạ của usb khi cắm vào máy

nightmarehv
13-04-2010, 14:00
hôm nay mình đang xóa file iso của finalfantasy X trên usb thì vô ý rút usb ra khi chưa xóa xong :(
bây h hông hiểu sao mà mình cắm usb vào thì nó cứ xuất hiện tình trạng máy nhận ( báo ting ting) roài ngay sau đó không nhân nữa (báo ting ting) cứ thế liên tục tới khi rút usb ra.
nhìn màn hình trong mycomputer thì thấy biểu tượng ổ đĩa hiện ra rồi biến mất rồi hiện ra rồi biến mất, mỗi giai đoạn chỉ khoảng 2s thôi.
Vì sự cố trên mình không thể format được hay repair được hix. đã thử qua 2 laptop mà vẫn như vậy. ai có thể giúp được mình thì mình xin cám ơn nhiều, nếu ở gần thì mình sẽ hậu tạ.
ps: mình ở q10 TPHCM

tam_giang
13-04-2010, 15:38
Như vậy đâu có gì là lạ, bao giờ cũng cần phải được remove hãy remove. Remove trong lúc nó đang làm việc có thể đưa đến tình trạng không recover được. Chẳng lạ.

nightmarehv
13-04-2010, 21:04
nếu là hỏng usb thì thường nó không nhận hoặc nhận mà không vô được chứ. đằng này khi cắm vào nó báo nhận rồi rút rồi cứ thế nhấp nháy hoài mà theo tui là no bị kẹt lúc gứi phản hồi cho win mà thôi. nhưng tạm thời vẫn chưa bik cách sửa zzzz :(

chau!
14-04-2010, 00:17
có thể firmwall bị lỗi, lúc trước tui cũng bị giống bạn cố gắng format cũng chả đâu vào đâu,cuối cùng đem lên bảo hành thì được bảo là firmwall bị lỗi rùi đưa cho cái khác xài