PDA

View Full Version : Triệu chứng này làm sao đây!

Hj3pkhAch
12-04-2010, 23:30
Hôm qua em vừa ghost lại máy, chẳng bik làm sao mà 3 ổ nó nhập làm 1, dữ liệu mất hết và nó hiện cái bảng này đây
Mong các bác xem dùm em nhá

phuongtd07
13-04-2010, 10:39
1. Ghost disk to disk >>> 3 Partition se nhap lam 1.
2. Ghost Partition from image >>> khong the 3 partition nhap lam 1 duoc.
>>> Vay co le 2 partition bi hide.
3. Con cai loi hien tren man hinh thi chi can nhet dia Setup Window SP3 la OK.

shuai_chang
13-04-2010, 11:48
có loại ghost chia ổ đĩa luôn mà.Nếu dùng bản này thì có trường hợp dành cho chia 1 ổ,2 ổ hay 3 ổ.Cũng có thể bạn dùng bản ghost này cũng nên.Còn trường hợp nữa là hide như bạn kia nói

Hj3pkhAch
13-04-2010, 12:31
Vậy cho mình hỏi lun nó hide rồi thì làm sao kéo nó ra, làm ơn chỉ mình cụ thể với.

tuyen292
13-04-2010, 13:40
nếu bạn muốn biết có bị ẩn hay ko thì test thử ổ C xem dung lương có fai là cả ổ cứng hay ko? nếu là 1 phần thì tức là bị ẩn.
nếu nó hide: bạn dùng đĩa boot. vào phần PQ magic
( khởi động đĩa bot chọn 1 - 1 để vào )
khi vào đó rồi bạn sẽ thấy 2 phân vùng còn lại bị ẩn ( D + E...)
di chuyển vùng sáng đến phân vùng bị ẩn. ấn alt + O
chuyển vùng sáng đến mục dưới cùng. chọn mục Unhide)

hoangquantttb
24-05-2011, 20:35
Các bạn cho giúp mình với
Cái Laptop của mình trục trặc HĐH nên mình Ghost bằng USB. Khi chọn file ghost xong, đến mục có dòng chữ:
"Select local destination drive clicking on the drive number"
thì nó xuất hiện 2 ổ: Ổ 1 là USB ở hàng trên. Ổ 2 là HDD. Nhưng toàn bộ dòng ổ 2 chữ mờ đen không chọn được.
Nguyên nhân có thể vì lần trước đó thấy có 2 ổ như vậy (mình Boot USB lần đầu tiên mà), sợ có vấn đề gì mình vào lại Win ở Safe mode, vào Manage > Disk Management, nhấp chuột phải vào Disk 0, hý hoáy gì đó nó mới thế. Giờ thì đưa đĩa Win XP hay Win7 vào cài cũng không được. Các bạn giúp mình nhé! Thanks!

hungnoble
24-05-2011, 23:52
bác nào có thể giúp em vấn đề này với: em mở cái file sub bằng notepad,hình như cái notepad nó mã hóa hay sao mà từ đó em xem film nào mà có subviet thi đều ko hiện subviet.bác nào giúp em vấn đề này với.và phải vào đâu để chính lại như ban đầu? thanks

hungnoble
25-05-2011, 12:17
em mở bằng cái classic thi lai ok roi.tai ban đầu đang binh thường mở bằng WMP roi sau khi mở sub rồi lại ko đc.thanks bác

Baoan_online
25-05-2011, 14:18
Hôm qua em vừa ghost lại máy, chẳng bik làm sao mà 3 ổ nó nhập làm 1, dữ liệu mất hết và nó hiện cái bảng này đây
Mong các bác xem dùm em nhá

Nếu bạn lấy file ghost trong cùng ổ để ghost thì không bị như vậy. theo mình thì có thể bạn ghost bằng file lấy từ ổ khác và ghost theo kiểu disk from image thì sẽ chỉ còn 1 ổ win thôi :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vậy cho mình hỏi lun nó hide rồi thì làm sao kéo nó ra, làm ơn chỉ mình cụ thể với.

Nếu nó bị hide thì bạn có thể chuột phải vào My Computer chọn manage -> Disk management xem.
Nếu ổ của bạn có định dạng nhưng chưa có tên như D hay E chẳng hạn thì bạn có thể chuột phải rồi chọn Change Drive Letter and Paths để add tên vào.
Nếu vẫn có tên mà bị hide thì có thể dùng các phần mềm như acronis, PQ magic hoặc paragon trong đĩa hirent boot để show ẩn lên :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bạn cho giúp mình với
Cái Laptop của mình trục trặc HĐH nên mình Ghost bằng USB. Khi chọn file ghost xong, đến mục có dòng chữ:
"Select local destination drive clicking on the drive number"
thì nó xuất hiện 2 ổ: Ổ 1 là USB ở hàng trên. Ổ 2 là HDD. Nhưng toàn bộ dòng ổ 2 chữ mờ đen không chọn được.
Nguyên nhân có thể vì lần trước đó thấy có 2 ổ như vậy (mình Boot USB lần đầu tiên mà), sợ có vấn đề gì mình vào lại Win ở Safe mode, vào Manage > Disk Management, nhấp chuột phải vào Disk 0, hý hoáy gì đó nó mới thế. Giờ thì đưa đĩa Win XP hay Win7 vào cài cũng không được. Các bạn giúp mình nhé! Thanks!

Bạn có thể chụp lại hình rồi up lên đây để mọi người cùng nghiên cứu :D

google.cn
25-05-2011, 14:25
chia lại ổ cứng thôi, mất hết data rồi đó

isecret
25-05-2011, 19:32
bạn ơi link ảnh die rồi :D

demnayanh05
26-05-2011, 16:23
Mình chỉ cách show ỗ đĩa bị ẫn nè. Bạn vào start>run>regedit>HKEY_CURREN_USER>sofwave>windows>currentversion>policies> nhấp dob chuột vào explorer rồi bạn thấy có file nào tên Nodrive thì bạn delete nó vậy là các ỗ đĩa hết hide ngay.
Sẵn đây mình chỉ cách ẫn ỗ đĩa luôn :D. chuột phải new>DWORD value rồi bạn đặt tên nó là Nodrive, phải đặt đúng tên đó nha. Sau đó dup chuột vào, dưới chử value date là mình điền số của ổ đĩa: A=1, C=2 , D=4, E=8, F=16, cứ tuần tự bạn x2 lên nếu còn ổ đĩa nữa. nếu bạn muốn ẫn đĩa D thì bạn điền số 8 vào, nếu bạn muốn ẫn nhiều ỗ cùng 1 lúc thì cộng tất cả các số lại là xong. Thí dụ bạn muốn ẫn ổ D E F; thì bạn điền vào 28. Bên base bạn chọn decimal sau đó OK. Nếu không muốn ẫn nữa thì sữa lại số 0 hoặc delete file đó là xong.