PDA

View Full Version : Lỗi về main !

minhthiena3
12-04-2010, 09:18
Hiện nay tôi gặp vấn đề như thế này :máy vào mạng chậm.(ko có virus,vì mơi format và cài Win mới).!hiện tượng như thế này,tôi nghĩ main có vấn đề,nhưng không biết có phải không.Khi tắt máy chân cắm dây mạng của tôi tại chốt modem tắt luôn.Trong khi các máy còn lại khi tắt vị trí chốt cắm của họ trên modem vẫn sáng.Ai am hiểu về vấn đề này xin hổ trọ giúp tôi nhé

emperor666
12-04-2010, 09:51
ko vấn đề gì đâu bạn vào mạng chậm 1 là do virus 2 là do nhà cung cấp 3 là do thời điểm bạn vào mạng tất cả các máy khác cũng vào hoặc có 1 người nào đó đang sử dụng 1 ct download ngốn hết băng thông.

minhthiena3
12-04-2010, 13:32
tat cả các máy đều nhanh.riêng máy tôi lại chậm.khi tắt máy.chốt cắm của dây mạng của các máy khác tại modem đều còn sáng
riếng máy tôi thì không.nó không sáng khi tắt máy.còn các máy khác thì nó vẫn sáng

qson
12-04-2010, 14:10
vậy thì bạn kiểm tra lại cổng cắm dây mạng trên main của bạn đi, có lẽ là nó có vấn đề đó, thử lấy card mạng rời cắm vào xem có hiệu quả hơn không

kiettt
12-04-2010, 20:46
tat cả các máy đều nhanh.riêng máy tôi lại chậm.khi tắt máy.chốt cắm của dây mạng của các máy khác tại modem đều còn sáng
riếng máy tôi thì không.nó không sáng khi tắt máy.còn các máy khác thì nó vẫn sáng

1. Bạn tìm cách cắm máy của bạn vào sợi dây mạng của máy nào mà bạn cho là nhanh, mục đích là loại trừ nguyên nhân do dây mạng (quá dài + bấm không đúng cách). Hoặc bạn chuyển port switch sang lỗ cắm khác (ví dụ máy bạn cắm vào port số 1, bạn chuyển nó sang số 2 hay số 3)

2. Chuyện sáng đèn thì mình nghĩ không phải là vấn đề lớn đâu, do trên main của bạn có thể đã tắt chế độ stand by của card mạng (cho việc wake up hay power on qua mạng) nên khi tắt máy, main không cấp nguồn chờ cho card mạng máy của bạn --> đèn tắt.