PDA

View Full Version : nhận xét, nhận xét đê ...ê ..............

Riddle
25-03-2004, 21:25
tui có nhận xét thế này, các bác thấy có gì sai thì cứ chửi rủa để tui tiến bộ:
Tui nghĩ admin với mod là thể nào chứ tui thấy cái GameDev Zone này nên đổi tên là "GameDev Tools Really Supper Market" :D .
Bởi vì tui vào đây chỉ thấy mua mới bán, thỉnh thoảng có vài nhân vào hỏi vài câu, câu nào biết thì trả lời, không biết thì bỏ đấy quay lại công việc Market Working thường ngày. :bored:
Đấy là tui chỉ bảo đổi tên thôi nhá, không có chê bai gì hết đâu nha! Không có, không có thật mà

real_time
30-03-2004, 22:24
1. tui chẳng hiểu mua bán cái gi????
2. rất nhiều bài TUT của MOD về chủ đề lập trình game!!!! có khi còn nhiều hơn khối BOX lập trình khác. Mà lập trình game đâu phải là dễ dàng làm ngay một cái đâu phải làm từng phần chứ lại. Tui chỉ có mấy ý kiến đó thôi à!

Riddle
31-03-2004, 09:56
đúng rùi!, tui cũng phải thừa nhận là về khoản làm game thì đúng là phải dùng khá nhiều công cụ, tiện ích. Tại tui thấy toàn giao bán công cụ làm game mì ăn liền, chứ không có giao bán sách ebook ( thứ mà có lẽ mọi người cần hơn cả) dạy làm game từ A đến Z gì cả. Không hiểu rằng mang mấy cái mì-ăn-liền-maker đó về thì tui có làm được cái gì không mà toàn tiền to quá trời. :bored:

real_time
01-04-2004, 21:31
công cụ để làm game vậy còn chưa đủ hay sao??
mình cũng như bạn thật ra mình ko phải chuyên gia game nhưng mình thích đồ họa và lập trình cũng như bạn rất nhiều lần mình muốn có ebook hay gì đó nói về công cụ lập trình + ........... nhưng chẳng ai có nhưng các bạn nên hiểu cho để kiếm được ebook của lập trình game là rất khó! chứ không thì người ta bán game hàng loạt rồi ai cũng biết làm game thì còn ai muốn chơi nữa????????

hoshivina
07-04-2004, 10:54
Nhưng các bạn đã xem kỹ chưa, tui thấy nhiều người cho không nhiều ebook rất có giá trị trong thread này mà, xem kỹ hết hãy nói, đành rằng cũng có bán nhưng cũng không đáng kể, và giá cả thì cũng đáng chấp nhận đấy chứ ( tui không phải người bán đâu nha)