PDA

View Full Version : Update Bios

haiau2002vn
25-03-2004, 19:11
Mình có 1 main Intel D845BG với CPU P4 1.5G. Nhưng mình không biết cách nào để update Bios. Nghe nói Update rất nguy hiểm mình muốn hiểu rõ hơn về cách thức Update trước khi tiến hành công việc nguy hiểm đó mong các bạn góp ý mình nên làm cái gì trước

LDP
25-03-2004, 19:21
*http://downloadfinder.intel.com/scripts-df/Filter_Results.asp?strOSs=All&strTypes=BIO%2CDRV%2CUTL&ProductID=785&OSFullName=All+Operating+Systems

Vào đây xem nhé ! Update BIOS cho main iD845GB, và nhiều thứ nữa !

chanhlinh
25-03-2004, 19:43
Main ban có bị gì không mà tự nhiên đòi update? Main đời mới mà up gì? đâu có cỗ đâu, nó vẫn support tốt cho P4 mà, bạn không nên update nó, rất nguy hiểm, với lại sau khi update thì chưa chắc nó đã chạy tốt hơn
Thân!!!!!!!!!

Terry
26-03-2004, 08:53
Hầu hết các main đời P4 sau này của INtel đều có phần mềm đi kèm trong CD để Update BIOS, bạn xem lại đi. Hoặc có thể cập nhật thông tin về BIOS mới hơn ở www.abcsoft.info

gate2vn
26-03-2004, 09:07
đã có 1 kinh nghiệm là: nếu hệ thống của bạn chạy ổn định, đừng có thay đổi cái gì. Các driver mới không phải là không có lỗi, có khi bạn sẽ hối tiếc về điều đó. Tất nhiên, bạn có thể restore lại cái cũ, nhưng như vậy, lại thêm 1 lần bạn đối mặt với rủi ro :)

tốt nhất: nếu không có yêu cầu gì quan trọng thì đừng nâng cấp cái đó. Nếu bắt buộc phải nâng cấp, yes, follow cái link của LDP ở trên á :) và nhớ là đừng có tắt điện giữa chừng nha :)