PDA

View Full Version : chuột tự chạy xuống góc trái màn hình

leebas
09-04-2010, 17:26
mình mới mua cái laptop. mình xài chuột quang ubs.k hiểu sao dạo này cứ thỉnh thoảng con chuột cứ trôi về phía góc trái phía dưới màn hình.lúc đó mình hoàn toàn k kiểm soát được nó.ai biết nó bị lỗi gì chỉ giùm mình với.minh search trên google thấy cũng có vài người bị như thế nhưng chưa tìm ra đuwocj cách khắc phục

koutouyo
09-04-2010, 18:16
cái đó là do con chuột của bro, lúc xài dây con chuột xoắn lại hay sao ấy thì nó chạy lung tung, tôi cũng đang xài thỉnh thoảng bị, nó chạy loạn xà ngầu lên check thì thấy do dây chuột nó xoắn lại nên truyền không tốt thôi, cái này ít ai để ý, cứ tưởng là máy hư hay chuột hư

leebas
13-04-2010, 16:16
thanks bạn đã góp ý nhưng chuột mình mới mua hoàn toàn không bị xoắn dây.với lại nó không chạy loạn xì ngầu mà nó chạy theo 1 góc 45* tới góc trái màn hình rồi yên vị ở đó.cúng khoảng 3 phút không đụng đến chuột là nó bị thế.dùng chuột laptop dịch nó lên nó lại trôi xuống.còn chuột usb lúc đó mất tác dụng.phải rút ra cắm lại nó lại bình thường.mình thấy trên mạng cũng có một vài trường hợp bị như mình nhưng chưa thấy ai biết cách sửa

hac trang
13-04-2010, 16:22
minh khong biet nhieu lam nhung minh tung gap truong hop no dung luon minh rut ra và cam lai thi ok. minh nghi ban nen xem lai dau cam thu.