PDA

View Full Version : lap may vi tinh de hoc tieng anh nhu the nao???

ngochoc
24-03-2004, 11:44
Tôi mới đi làm mà không biết nhiều vể tiêng anh đang định lắp một máy tính để học tiếng anh có ai thạo về phần mềm nào để học tiếng anh trên máy vi tính chỉ giáo cho tôi với tôi đã mua nhiều CD nhưng phần âm thanh thì rất kém . mong các bạn tư vấn cho tôi về cách học tiếng anh qua cd máy vi tính với
rất cảm ơn

ILNT
09-04-2004, 21:39
bạn thử dùng English Study 4.0 thử xem. Gồm 2 bản:
1."Streamline English & Streamline American Engish"
2."Headway"

alibaba-lucky
10-04-2004, 02:02
Mình cũng đã dùng nhiều bộ từ điển nhưng mà Mình thấy Lacviet 2002 là tốt nhất đó. Còn bộ English Study 4.0 thì cũng hay nhưng từ vựng thì rất ít nên hơi hạn hẹp. Bạn nên dạo qua 1 vòng các cửa hàng đĩa thì sẽ gặp khá nhiều đĩa hay đó. Chịu khó mua nhiều thì sẽ tham khảo được nhiều!!!!

VietDuc
10-04-2004, 13:33
Khi ra các tiệm bán CD thì họ sẽ giới thiệu cho bạn rất nhiều chương trình học khác nhau, lúc đó tùy trình độ của bạn có thể lựa chọn cho phù hợp. Tuy nhiên, đối với những người mới làm quen với máy tính và khả năng T.A ở mức độ Newbie thì nên xài English Study 4.0. Bản này giao diện tiếng Việt, rất dễ sử dụng dành cho nhiều cấp độ khác nhau như ILNT đã nói ở trên. Muốn bổ sung vốn từ vựng bạn có thể cài thêm bộ Từ Điển Lạc Việt, có bán tại các tiệm đĩa CD.

Còn máy tính để học bạn chỉ cần một cấu hình máy tốc độ thông thường (tất nhiên xịn càng tốt), có Cd-Rom, Card Sound, Loa, Mic (có thể dùng Headphone kèm MIC thay cho Loa và Mic rời).

Chúc thành công!