PDA

View Full Version : main server cai win7

andyhoang1983
08-04-2010, 15:44
Em hien dang su dung main server asus, chip xeon 2.13GhZ,Ram 4G. e cai win 7 64bit ultimate, nhung khi su dung thi may thuong xuyen bi restart lai. Pro nao biet benh nay xin chi cho minh biet

tam_giang
08-04-2010, 16:21
>> Em hien dang su dung main server asus,
Ban lam gi voi cai server nay - Ban co biet rang viet chu Viet khong bo dau nhu the nay se bi xoa khong ?

emlu06
29-09-2010, 10:18
Xin các Prô chỉ bảo giùm em!
Vốn là cơ quan ba có thanh lý ít máy móc. Theo các anh IT nói vô ba em vác về con Dell PowerEdge 4600 Server với giá nội bộ 500k. Nó dài và rất nặng, 2 Xeon, RAM 8GB, 8HDD x 73GB SCSI, 4 Power Suply x 300W,...(em vác hông lại). Em hỏi ba vác về chi? Ba bảo "Các anh bên TTTH kêu ba lấy đó, con cuối chẳng ai lấy vì to, nặng lại tốn điện nên các anh bên định giá lấy bằng nửa con máy trạm thôi à. Tốt lắm con xài hết đời chẳng hư đó"... Hiện trạng HĐH Windows Server 2003. Hỏi qua 1088, mấy anh hỗ trợ nói vậy tốt quá còn chi, lấy máy chủ làm Home PC chắc chẳng có mấy ai có điều kiện vậy à nhưng lại bảo nên cài Win 7. Em lúi húi cài cả tuần chẳng được hỏi lại 1088 các anh gợi ý lên mạng download cái SCSI driver của nó về cài trước cho Win 7 nó nhận mấy cái SCSI xong mới cài Win 7 được chớ!?? Đến câu này là em pó chíu lun. Em hông bít đao nó ở đâu vả lại xưa nay chỉ bít cài đờ rai vơ thiết bị trên hệ điều hành chớ đâu nghe nói đến cài driver trước khi cài hệ điều hành đâu chớ?!
Em rất mong các Prô, các ace giàu kinh nghiệm chỉ giúp em biến con server của cơ quan ba thành workstation của mình với.
Em cám ơn các Prô, cám ơn các ace.