PDA

View Full Version : CD hướng dẫn dùng Pinnacle Liquid Edition 5.5

ptt
24-03-2004, 07:03
Chào các bạn! có bạn nào biết ở đâu có bán CD hướng dẫn xử dụng Pinnacle Liquid Edition 5.5 giá rẻ chút không ? Tình cờ tôi thấy có bán trên trang web sau:
https://www.adita.com/edition5.htm
nhưng giá cả thì ......hihi..... cám ơn các bạn !!!

huynhductuan
28-03-2004, 11:11
CD thì Tuấn chưa biết, nhưng sách chính hãng thì có ở công ty May Mắn ( MMC ) 244 Trần Hưng Đạo - www.mmc-video.com

VietDuc
28-03-2004, 12:49
Tuấn có biết ở đâu có bản Liquid Edition 5.5 For card ProOne không? Thấy trên MMC quảng cáo là có cái bản đó từ năm ngoái, vaayj mà đến giờ tớ vẫn chưa kiếm được.

http://www.adita.com/index.html << cái trang này hay đấy, có điều 99$ 2 DISK thì mắc quá. Khong biết Ship về VN nó còn tính thêm bao nhiêu nữa.

lyhung
29-03-2004, 09:38
cho minh hoi khong biet edition 5.5 co can phan cung co nao moi chay vay cac ban

lyhung
29-03-2004, 09:43
minh thay Tong That Tung co ban nhung khong biet gia bao nhieu va co xai duoc khong

VietDuc
29-03-2004, 17:48
Liquid Edition 5.5 cũng như các phần mềm biên tập Video khác của Pinnacle nói riêng và các nhà nhà sản xuất khác nói chugn thì đều cần Card đi kèm theo. Nói đúng hơn là Họ bán Card kèm thêm phần cứng.
Ở Tôn thất tùng và các nơi bán đĩa khác họ chỉ bán bản copy disk, không có phần cứng đâu (vì mắc lắm). Có nhiều phần mềm mua vè không có phần cứng nó còn không cho cài để test hay demo thử trên máy. Bạn nên kiểm tra Setup ngay tại cửa hàng.

ptt
29-03-2004, 20:18
CD thì Tuấn chưa biết, nhưng sách chính hãng thì có ở công ty May Mắn ( MMC ) 244 Trần Hưng Đạo - www.mmc-video.com

ở MMC thì có rồi ,nhưng mà họ đâu có bán riêng cho mình,chỉ có bán kèm theo hàng thôi hè!

huynhductuan
30-03-2004, 13:27
Liquid Edition hình như chỉ chạy với card Edition Pro ( 1150USD ) thôi chứ bạn ?
Còn Pro_One thì lâu nay chỉ chạy toàn là Adobe Premiere, nên Tuấn chịu .
Nói chung là chưa xâm nhập Liquid Edition nhiều, chỉ được Cty giới thiệu sơ về Card Edttion thôi .

VietDuc
30-03-2004, 14:48
Trên website của MMC có link nói về bản Liquid for ProOne and DV500 mà. Link đây nà

http://www.mmc.com.vn/news/hoidapliquid.htm

Ku ITbaby đâu rồi, Thread về MMC mà không vào tham gia à, nhân viên MMC dở quá.

huynhductuan
31-03-2004, 12:39
Tuấn có đọc qua rồi, có cài đặt qua rồi, nhưng sao thấy phức tạp quá !
Có một điều dễ lầm tưởng của Edition là " Realtime trên màn hình Computer của bạn chứ không Realtime trên đường xuất ra Tape " - Điều này làm cho T không khoái lắm !

ItBaby là nhân viên MMC à ?

ITbaby
31-03-2004, 12:56
Tám 1 xíu :
To Thudohanoi : Hùi nào :D :D :D Em là nhân viên quảng cáo cho anh muh, Nhìn chữ ký là biết liền, vậy mà còn đi ghẹo em kìa
To huynhductuan : right :D :D

Kamera
31-03-2004, 12:57
Chào Tuấn bạn nói sao chứ đĩa huớng dẫn Liquid Edition MMC cho không mình mà....
còn Edition thì mình dùng được 4 thang rồi Realtime ra đường tape bình thường, chẳng những vậy trong lúc play ra tape mình cho mini xuống và mở photoshop lên để làm bìa hộp vẫn chạy o ke mà.

Chắc là bạn chưa xài liquid Edition rồi..... nghiên cứu lại bạn nhé...
nếu có gì thì mail cho mình, mình biết gì sẽ chỉ bạn có đó....

huynhductuan
02-04-2004, 21:20
- Eo ơi ! ông ITbaby nì là ai zậy kìa ? ANhân?AHoàng?ANhơn? T là con gà ở Đà Nẵng đây nì ! hihiihi
- Úi kamera ! T dùng card Pro_One từ hồi nào tới giờ ! Mới nghe MMC giới thiệu Edition Pro ! Nhưng hổng đủ Money để mua card Edition Pro, nên T cài đại Liquid Edition vào hệ thống có sẳn Pro_One . Thấy nó...
- Nói túm lại là khả năng trợ thủ cho sáng tạo không thể vượt qua 3D COOL và After Effect được !
hic Open GL

VietDuc
02-04-2004, 22:14
Chào Tuấn bạn nói sao chứ đĩa huớng dẫn Liquid Edition MMC cho không mình mà....
còn Edition thì mình dùng được 4 thang rồi Realtime ra đường tape bình thường, chẳng những vậy trong lúc play ra tape mình cho mini xuống và mở photoshop lên để làm bìa hộp vẫn chạy o ke mà.

Chắc là bạn chưa xài liquid Edition rồi..... nghiên cứu lại bạn nhé...
nếu có gì thì mail cho mình, mình biết gì sẽ chỉ bạn có đó....

là bạn xài Liquid Edition trên Card Liquid Edition thì đương nhiên là nó Realtime trên EXPORT TO TAPE. CÒn tôi và Tuấn xài card Pro One mà.

To Tuấn: Bạn có thể cho mình xin 1 bản Liquid Edition cho Card Proone đó được không? Kiêm hoài không được. Card mình mua tuy bảo hành của MMC nhưng không phải mua ở MMC và cũng đã hết bảo hành

Kamera
05-04-2004, 13:03
- Eo ơi ! ông ITbaby nì là ai zậy kìa ? ANhân?AHoàng?ANhơn? T là con gà ở Đà Nẵng đây nì ! hihiihi
- Úi kamera ! T dùng card Pro_One từ hồi nào tới giờ ! Mới nghe MMC giới thiệu Edition Pro ! Nhưng hổng đủ Money để mua card Edition Pro, nên T cài đại Liquid Edition vào hệ thống có sẳn Pro_One . Thấy nó...
- Nói túm lại là khả năng trợ thủ cho sáng tạo không thể vượt qua 3D COOL và After Effect được !
hic Open GL

Hi!!! Tuấn ..

bạn nói sao chứ LE hỗ trợ 32 bit video lận mà hình ảnh đẹp hơn 3D COOL chớ. 3D COOL chỉ có 16 bit video thôi nên chữ và hình ảnh có animation thì bị răng cưa nhất là khi cho chuyển động tròn, và chữ hình khối.. mà bây giờ đâu có ai dùng 3D COOL nữa dùng Cool 3D Studio chữ đẹp hơn dễ làm hơn có nhiều chất liệu hơn....
thử thay đổi mới xem sau bạn .....

huynhductuan
05-04-2004, 13:26
Hi!!! Tuấn ..
bạn nói sao chứ LE hỗ trợ 32 bit video lận mà hình ảnh đẹp hơn 3D COOL chớ. 3D COOL chỉ có 16 bit video thôi nên chữ và hình ảnh có animation thì bị răng cưa nhất là khi cho chuyển động tròn, và chữ hình khối.. mà bây giờ đâu có ai dùng 3D COOL nữa dùng Cool 3D Studio chữ đẹp hơn dễ làm hơn có nhiều chất liệu hơn....
thử thay đổi mới xem sau bạn .....

----
Uiui GATVN ơi ! T không có LE của MMC !
Ừm ! thì Tuấn đang dùng 3D Cool Studio mà !mấy bit cũng có :angel_not
Nói chung với Text thì tha hồ sáng tạo từ đó, sau đó xuất ra Tga ( mới học lén từ MMC đó :) . Cho T hỏi có bản nào ngoài 3D Cool Studio 1.0 chưa vậy ?
Kamera có dùng After Effect không vậy ? T nhát quá,hihi..nên muốn hỏi là làm răng để xuất Avi từ After Effect có chất lượng đẹp nhất ?
Riêng LE thì...hình như muốn có đầy đủ " linh kiện " để sáng tạo thì phải dùng card Edition Pro phải không vậy ? Tới 1150 USD, hào đâu mà mua :bawling:
ITbaby mô rồi hì ? Nếu có điều kiện thì theo các đạika Hòang hay Nhơn gì đó ra Đà Nẽng chơi một chuyến hỉ !

TAGIAO12000
13-04-2004, 19:43
gỡ hướng dẫn cuả Liquit ra sử dụng cũng rất dễ và rất chi tiết :-cài liquit sử dụng file pdf

huynhductuan
18-04-2004, 04:35
Okey ! để T thử Pdf xem sao !
Cho T hỏi thêm lala2m sao để quản lý những File trong 2 thư mục Render và MediAV ?
Thấy nó làm cái ổ dữ liệu của T chóng mặt quá !
Ấy mà...khi xóa thì...

azn2kew
29-04-2004, 14:29
http://www.pinnaclesys.com/PBN/default2_n.asp?product=1474&langue_id=7

Đây là website để học tutorials của công ty Pinnacle phát hành trực tuyến và có thể tải về học nhé. Thật ra các bạn nghĩ sai về PLE 5.5 và card rồi. Thật ra trong box thì chỉ có PLE 5.5 software và 64MB AGP Capture Card không đáng giá $1200USD đâu các bạn. Các bạn nhớ rằng tiền mắc là vì software PLE 5.5 tại vì bản quyền còn card đó ngoài thì trường thì chi cần $80USD các bạn có thể mua được và nếu ở bên Mỹ như tôi thì có thể mua 128MB AGP Capture Card rồi với giá rất bèo $100USD. Cho nên nếu muốn dùng PLE 5.5 thi không cần mua nguyên bộ chỉ cần ra tìm mua card 128MB capture là các bạn có thể sài được vì bên VN có bán software PLE 5.5 mà nếu không thích mua thì liên lạc tôi đưa FTP cho mà download.

Nếu các bạn không tin thi khi nghe tụi Pinnacle phát sóng live tutorials thì ráng nghe cho kỹ là nó nói trong box chỉ có 64MB AGP Capture card thôi nhé....

Thân Ái,

Quốc Hùng

www.phimdvd.com và phimdvdretail@yahoo.com

VietDuc
29-04-2004, 21:53
Hic... có lộn không đấy? đang nói về card Liquid Edition mà tự nhiên lòi ra cái 64MB AGP Capture Card. Hóa ra mí thằng anh thế hệ trước như ProOne chẳng hạn chắc lúc tui mua trong Box cũng cỉ là cái Card Capture thường thui huh? còn 3 cái disks kèm theo là đồ đáng giá à?