PDA

View Full Version : giúp mình với.

thanhlong30_6
07-04-2010, 19:54
Máy laptop mình thường bị lỗi như thế này: thỉnh thoảng chuột USB lúc hoạt động lúc không , khi không hoạt động thì thường hiện lên dòng chữ"One of the USB devices attached to this computer has malfunctioned, and windows doesn’t recognize it" , mình đảm bảo lỗi ko phải do chuột , vì gắn vào máy khác thì dùng bình thường và gắn chuột khác vào cũng bị như vậy, khi bị lỗi thì gắn vào các cổng khác cũng vậy, đèn vẫn sáng bình thường nhưng chuôt thì lúc hoạt động lúc không, mà cắm USB thì hoạt động bình thường.lỗi này chỉ thỉnh thoảng thôi, chứ có hôm dùng cả buổi chẳng sao.Lỗi này mới xuất hiện hơn một tuần nay. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. cảm ơn nhiều.

user_84_gialam
07-04-2010, 21:38
Bạn dùng cồn làm sạch cổng USB trên laptop xem sao! vì trc tớ cũng bị tình trạng này rồi.

freeman8405
07-04-2010, 22:12
trước tiên bạn nên cài lại win xem có còn hiện tượng trên ko. nếu vẫn còn thì có thể lỗi cổng usb(lỗi chập chờn) bệnh này có nhiều cách sửa . 1 là thay toàn bộ main 2 là thay cổng usb khác. mà bạn ko nói là lỗi 1 cổng hay lỗi tất cả các cổng. hoặc lỗi chipset cầu bắc hay cầu nam gì đó cái này mình hay lẫn lộn do chưa hiểu bản chất bạn thông cảm !

thanhlong30_6
08-04-2010, 18:59
trước tiên bạn nên cài lại win xem có còn hiện tượng trên ko. nếu vẫn còn thì có thể lỗi cổng usb(lỗi chập chờn) bệnh này có nhiều cách sửa . 1 là thay toàn bộ main 2 là thay cổng usb khác. mà bạn ko nói là lỗi 1 cổng hay lỗi tất cả các cổng. hoặc lỗi chipset cầu bắc hay cầu nam gì đó cái này mình hay lẫn lộn do chưa hiểu bản chất bạn thông cảm !

tất cả các cổng đều bị.Mình đã cài lại win nhưng vẫn bị.Lỗi này chỉ xảy ra với chuột thôi còn USB lưu trữ thì hoạt động bình thường