PDA

View Full Version : [Q] Làm sao mình có thể ghép da người cho khớp được

3D Girl
05-10-2002, 12:20
Ví dụ nhé,các anh ghép ảnh đầu người a và thân b lại,hai cái có màu d khác nhau,làm sao các anh có thể làm cho màu da a giống b??
Anh nào biết nói em đi.
Khó hơn nữa là nếu da a lại có có hướng chiếu sáng khác b thì làm sao đây????
và nếu ghép người với súc vật thì chỗ phân cách làm sao đây???Blur thì vụng quá..
Giúp em nhé các anh!!!!

chokobo_kupo
05-10-2002, 21:08
Chỉnh da thì dùng brightness&contrast và color balance (hoặc co' thể dùng Rubber Stamp ...)
Dùng blur không vụng tí nào ... gaussian blur và motion blur rất hay ... smart blur thì tuyệt vời !!!

genuine
05-10-2002, 21:10
nếu mấy cách trên ko được thì dùng thử dodge & burn tool thử xem

duybis
05-10-2002, 23:05
hai bác ấy trả lời tuyệt lắm đó , hết cách rồi làm cho khéo lào ok, cứ ghép vào sau đó dùng lighting effect cho một cái hướng sáng khác .

3D Girl
06-10-2002, 20:00
hi hi,nếu chỉ thế thì em nhờ các anh làm gì
Các anh còn cách nào ko nữa vậy
Bây giờ em đố luôn nhé:các anh lấy hình girl em gởi lên,ghép nó với đầu 1 ai đó đi,dễ mà
Nào,các anh làm thử đi,chẳng lẽ ko anh nào làm được hết ư,nếu chỉ nói miệng em ko tin đâu,em chỉ tin các anh ko fải là "chuyên gia lý thuyết" khi đã nhìn tận mắt thôi

ttvnonline
07-10-2002, 10:51
3D Girl bạn ở trong mục 3 D xin vào Box 3D
do chokobo_kupo phụ trách

Ghostlake114
07-10-2002, 17:51
Trời ơi mấy bác ơi,hình cô bé girl gởi lên là hình 2d đó,bây giờ ẻm đố anh em mình làm sao mà ghép đầu ảnh với thân ảnh khác đó
To 3d Girl:Anh biết em đó,em gái ạ,phá wá,dám lấy hình anh làm gởi lên....

3D Girl
07-10-2002, 18:18
Ủa,anh GL nhận ra em a`,chết rồi,hi hi
Sao em thấy thái độ của anh ttvn lạ wá,mod mà sao lại có vẻ hằn học với em thế,nhất là em là nữ

duybis
08-10-2002, 18:13
hình đâu tôi thử coi, tôi vừa mới gửi mấy baì lên sao giờ không thấy đâu vậy kìa. Moị khi tôi vừa gửi baì lên thì ngoài Room có baó người mới gửi baì là tên tôi sao giờ gưỉ lên chẳng thấy báo gì cả, và khi vaò laị thì chẳng thấy baì mình gưỉ đâu cả mặc dù lúc mới gưỉ xong có thấy baì của mình. tiếc quá tòn hàng độc không mới chết chứ, nản quá.

ttvnonline
11-10-2002, 00:04
em là nư hả , hehe . zậy thì emBox lên đi . có thể anh giúp đưộc em