PDA

View Full Version : Máy chạy giật màn hình

hoanghotboy
04-04-2010, 18:35
Em đang dùng main Intel ZX-865GV v1.0 sản xuất năm 2009, chip Celeron 2.13 GHz, Ram 512 Mb. Không biết sao từ khi thay Main tới giờ máy chạy hay bị giật màn hình, ví dụ vào xem Video ở Youtube, chạy nhiều trang Web một lúc máy thừong bị giật màn hình, đặc biệt là lúc xem các Video màn hình bị giật và bị ngốn rất nhiều CPU, em đã cài Driver VGA cho máy, CPU em đã tra lại keo tản nhiệt hệ thống quạt gió bình thường, nhưng vẫn không ổn, em nghi là cái Drivers mà em cài không phù hợp với Mainboath. Nếu ai đã từng bị trường hợp như trên xin tư vấn giúp, nếu như biết Drivers của Main trên cho em xin Link (Cả VGA và SOUND luôn) Thank Các Pác nhìu....................

emperor666
04-04-2010, 18:50
Cứ chuột phải vào my computer chọn manage chọn device manager ko thấy có dấu chấm than hay chấm hỏi nào thì vấn đề driver ok rồi. Còn lại giật thì 1 là hệ thống của bạn đã quá yếu so với các ứng dụng bây h 2 là có virus.

olbk
04-04-2010, 18:56
Nếu màn hình CRT:
bấm chuột phải nền desktop > properties > trong tab settings bấm vào advanced > trong tab monitor chọn 70 hoặc 72 hoặc 75 hz
Nếu đã chỉnh thì do cái #

hoanghotboy
05-04-2010, 12:16
Cứ chuột phải vào my computer chọn manage chọn device manager ko thấy có dấu chấm than hay chấm hỏi nào thì vấn đề driver ok rồi. Còn lại giật thì 1 là hệ thống của bạn đã quá yếu so với các ứng dụng bây h 2 là có virus.

Trước kia mình dùng Main Intel 845 và các phần cứng như trên, nhưng hoạt động rất tốt, không phải như bây giờ, theo mình không phải do cấu hình thấp mà do bị xung đột phần cứng hoặc Drivers chưa tương thích......Dù sao cũng cảm ơn bạn !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nếu màn hình CRT:
bấm chuột phải nền desktop > properties > trong tab settings bấm vào advanced > trong tab monitor chọn 70 hoặc 72 hoặc 75 hz
Nếu đã chỉnh thì do cái #

Cái này ko ích gì đâu bạn, chọn tần số cho màn hình cỡ nào đi chăng nữa thì một là màn hình không hiển thị đc hai là hiển thị đc và còn trơn tru hơn chứ ko phải là triệu chứng của máy mình đâu......