PDA

View Full Version : Mod + Admin ===>Tôi chả hiểu gì cả!!! (0 phải Mod&Admin 0 cần đọc)

past_beggar
22-03-2004, 16:20
1. Một số bài của tôi, tự đánh giá là rất tâm đắc dù cho lời lẽ có phần cứng rắn quá ===> Sao lại del (Câu hỏi này tôi hỏi rồi mà chưa trả lời)
2. Đề nghị làm mod của tôi tại sao không có phản hồi, hay là cứ để mem hỏi thì ...để đấy làm cảnh
3. Cái thread tuyển Mod cũ đâu rồi, nếu thích xoá thì xoá những news cũ thôi chớ, hay làm mod&admin thích xoá thì ...xoá. Yêu cầu restore cái thread đấy + xoá bớt mấy cái news từ đời thượng cổ đi
4. Yêu cầu trả lời ngay, vikhoa trả lời các câu hỏi này là hợp lý nhất, mod trả lời không thấu tình đạt lý đâu

past_beggar

ngoccong2001
22-03-2004, 16:46
Thứ nhât: Bạn không nói là những bài bạn cho là tâm đắc đó bạn post ở box nào
Thứ hai: Đề nghị của bạn không phải là không có phản hồi. Admin còn phải xem là bạn có đóng góp và tích cực trong box mà bạn đăng ký không (ngoài kiến thức của box đó)
Thứ ba: Bạn nói xóa là .......xóa là sao được. Bạn nghĩ như thế đơn giản quá, và nếu là mod thì muốn làm gì thì làm trong box của mình sao. Nếu thế thì làm mod làm gì. Khi chúng tôi muốn xóa bài nào đó thì chúng tôi phải đắn đo coi nó có hợp không, có đi ngược lại nội quy của DDTH không, rồi chúng tôi remove vào recybin để các mod coi rồi góp ý coi là chúng tôi làm như thế có đúng không. Nếu đúng thì admin xóa luôn. Nếu bạn nghĩ đơn giản như thế thì bạn nên xem lại đơn xin làm MOD của mình và nội quy của DDTH
Thứ tư: Mình nghĩ vikhoa bận nhiều hơn những mod như mình nên mình trả lời cho bạn. Nếu bạn không tán thành thì có thể post lên để cùng bàn luận.
Thân

past_beggar
22-03-2004, 17:01
Hảo hảo.
1. Làm Mod khổ như thế nào ai cũng bít, chả phải than phiền làm gì, tui đọc mất thời gian quá.
2. Lôi trong Recycle Bin xem mấy bài của tui có đáng xoá không? Nếu thấy bài nào cũng đáng xoá thì xin Mod + Admin xem lại mình. Câu hỏi xem mấy bài tâm đắc tôi post ở chỗ nào hả, há há, vikhoa cũng hành hạ tôi như vậy và tôi không có trách nhiệm trả lời, thôi, trả lời vậy ===>[ Góp ý ]là một ví dụ đấy, soi lại đi.
3. Xem đóng góp hả? OK, xem lại mấy ngày hôm nay các mod có bài nào ra hồn không,hay cũng chỉ rình rập del bài của member. past_beggar là một thí dụ điển hình, còn những người khác thế nào ...đây không bít
4. Đây là góp ý chân thành:
Mods ở các Box đuội lắm, trong các Box thấy member nào có ý tưởng hay phải khuyến khích + kích bác + đe doạ => Nổ ra tranh luận theo đúng hướng của nó, chứ như bi giờ vào Box lập trình thì toàn thấy spams. Thích ví dụ hả: Vào box ứng dụng CNTT ấy, xem tài năng của 7604 là bít, tôi thấy nếu 7604 + erpvn mà kết hợp lại sẽ ra một số cái Tut hay + kinh nghiệm tốt. Thế mà mod chạy đâu hết.

* Thế thôi, góp ý như vậy là quá nhiều
** Trả lời ngay những câu hỏi đưa lần trước + vikhoa phải trả lời

vikhoa
22-03-2004, 22:16
1/ Tôi không biết bạn tâm đắc chỗ nào nhưng lời lẽ không thích hợp thì tôi hoặc các Mod khác sẽ delete. Nhất là những bài có chữ "***" thì tôi sẽ xóa hết và chữ đó cũng đã được đưa vào phần censor của diễn đàn.

2/ Bạn xin làm Mod, nhưng với thái độ của bạn thì tôi chưa thể chấp nhận được, chưa kể lời lẽ của bạn luôn mang tính offensive thì làm sao mà nói chuyện với members? Nếu bạn chỉ muốn đóng góp, không cần thiết phải xin làm Mod để gánh thêm trách nhiệm vào người, để nếu làm không tốt thì lại nghe người đời chửi bới.

3/ "Nhờ" bạn và Búa mà cái thread đó nó có thêm hơn chục bài spam trong đó, tôi phải tạm thời Hide nó đi để delete bớt, giờ đã phục hồi lại. Tôi cũng quên chưa "cảm ơn" bạn đã tạo thêm khá nhiều việc làm cho tôi trong kỳ weekend vừa rồi.

4/ Nếu bạn nói Mod không thể trả lời cho bạn, thì sau này bạn làm Mod mà gặp member nói câu đó, bạn sẽ phản ứng ra sao?

past_beggar
22-03-2004, 22:33
Há há, hay hay.
1. Nhưng rất tiếc làm Mod phải trả lời kiểu khác cơ, nếu trả lời kiểu vikhoa thì tui bít thừa rùi, chả phải đợi từ sáng đến giờ.
2. Nói chuyện theo kiểu gì bi giời, theo kiểu dạy đời đó hả??? Rất tiếc tôi chưa quá già để mang cho mình cái phong cách đấy. Tất cả ở đây đều giấu mặt và chả việc gì phải gò mình vào việc lựa chọn câu từ, cái đó để lúc gặp customer hãy tính.
3. Tui và Búa làm cái giè nào?? Cái từ *** nó xấu lắm hả, cái tâm xấu ===> Ý nghĩ và hành động xấu thôi, mà nếu không vì mấy ông Mod đấy thì lấy đâu ra đám spams yêu dấu đó.
4. Quyết định đi, nếu cắt quyền Mod ông hoàn toàn có thể nhắp chuột một cái là xong. Thử là bít, ông có thấy hình như cái hôm kỷ lục người tham gia đều chăm chăm vào bài của past beggar
5. Hãy đọc lại bài tôi trên của tôi (trả lời ngoccong ấy)
6. Hi vọng tôi và ông có thể hợp tác được, đừng có săm soi tôi như mấy mod khác nữa, mất thời gian lắm

chanhlinh
22-03-2004, 22:44
Tại sao past_beggar lại như vậy nhỉ?? bạn cứ post thật nhiều bài được đánh giá cao, tham gia tích cực, những bài viết của bạn có giá trị, đâu ai nỡ xoá của bạn đâu, đến một lúc nào đó, không cần mod bạn vẫn có uy tín mà, riêng mình mod hay không mod thì chỉ hơn chổ là có quyền xoá những bài viết dỡ và thậm chí là không thích nữa, nhưng điều đó theo mình không quan trọng, cái quan trọng là khi làm mod thì cảm thấy mình có trách nhiệm hơn thôi, bạn cũng như vikhoa không nên tranh luận vấn đề này nữa, sẽ làm mất lòng nhau thôi,
Mình sẽ rất vui nếu bạn, và tất cả chúng ta cooperate đễ diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển,
Thân!!!!!!!!!!

past_beggar
22-03-2004, 22:54
Được,
Lời nói của chanhlinh dù sao cũng có chút ít giá trị với tôi, nhưng ...chưa đủ thuyết phục
1. Quan điểm, "không làm mod không post bài" , vì vậy tôi sẽ chẳng đóng góp gì nhiều cho diễn đàn đâu nếu chẳng phải là mod.
2. Xin hỏi, mấy hôm nay các mod cho ra lò bao nhiêu cái Tut đáng học hỏi?? các mod đã trả lời bao nhiêu Quest của member?? Xin thưa là một con số 0 tròn trĩnh.
3. Các bài viết của tôi trong chừng mực nào đó đều có giá trị, không tin list các bài của tôi ra mà view lại, chẳng có mấy bài nói tào lao đâu. View lại các bài viết của tôi ở VB, Database, Ứng dụng CNTT thậm chí cả Thư giãn + Góp ý
4. Tôi y/c làm mod để tôi có trách nhiệm hơn, và có ...quyền lực hơn. Nếu cảm thấy không thích thì thôi, nói thẳng một câu chứ đừng có lờ đờ nước hến như vậy, xem có bài viết có giá trị không thì mới nâng sẹo, há há há, nói đùa à???

Hết, đề nghị vikhoa trả lời. Các mod khác không ý kiến

VietDuc
22-03-2004, 23:15
Chán không buồn chết!
past à, cậu cũng đã 30 (theo như cậu khai báo ở đề nghị làm MOD) mà ăn nói đốp chát lại chẳng khác một thằng nhóc con. Cậu lo làm ăn cái CafeInternet của cậu đi, lo chuyện đâu đâu làm cái gì. Thái độ thì chẳng khác gì muốn gây sự bằng được vói VK và các MOD của DDTH. Người HN gọi là gì nhỉ? à "cà khịa" mà dân HN mà chỉ nhìn đều nhau một cái là muốn chém nhau rồi, huống hồ cứ khiêu khích hết Topic này đến Topic khác. Tôi mà là MOD hay ADMIN là tôi Del hêt bài của ông rồi Banned luôn cái níck cho rồi. Thái độ của cậu chẳng nói thì ai cúng thấy chướng mắt rồi.

Cùng là dân HN với nhau mà ông làm tôi thấy mất mặt quá. Còn nữa, thị trường Cafe internet ở HN phải nói là quá kém, ít khách, chất lượng PC thấp v...v... (vè cái này thì tui quá rành rùi). Nên chăng lo làm sao phát triển hơn, thu hút được nhiều khách hơn còn có ích, chứ suốt ngày đi chọc phá thì giống thằng vô công rồi nghề lắm (ăc ăc ăc suốt ngày đi cafe, dạo mát, shopping.... mà chỉ là chủ một tiệm NET thì đúng là vô công rồi nghề).

sonicxpx
22-03-2004, 23:19
Tôi không hiểu tại sao bạn lại coi trong bài trả lời của vikhoa hơn bài của các Mods khác đến vậy. Hãy hiểu rằng dù vikhoa hay Mods thì chúng tôi cũng chỉ là những người quản lí làm theo trách nhiệm của mình mà không đòi hỏi bất cứ nguồn lợi gì ?

1. Bạn thể đếm dùm coi có bao nhiêu người không làm mod mà vẫn post bài đều đặn, ngày ngày vẫn đóng góp cho DDTH cơ mà. Xin nhắc lại, nếu bạn không post bài thì hòa bình thế giới không bị ảnh hưởng, cứ làm những gì mình muốn. Những bài vi phạm sẽ bị delete như thường.
2. Như trên <1>, chúng tôi cũng chỉ là người trần mắt thịt nên đâu phải cái gì cũng biết hết đâu ? Có những cái chúng tôi biết, những cái không biết, những cái nào biết thì chúng tôi sẽ trả lời. Đừng bao giờ đem điều đó ra soi mói như vậy, không tốt đâu.
3 + 4. Với cách ăn nói không thận trọng, thái độ thiếu tôn trọng người khác thì cho dù bạn có post nhiều bài giá trị thì vẫn không được làm Moderator. Và đây là kết luận cuối cùng của tôi.

Hết, đề nghị vikhoa trả lời. Các mod khác không ý kiến

=> câu này đủ để thấy thái độ ntn rồi đó.

past_beggar
22-03-2004, 23:23
To thudohanoi
He he he.
1. Ông đánh giá sai cái quán Internet cafe của tui rùi đấy. Có cái nào dưới 2,4 GB là tôi cắm đầu xuống đất luôn, màn hình mặc dù second hand nhưng cũng ...nhập từ Mỹ về đấy, Dell 17 Inch đàng hoàng. Tôi có đội ngũ sinh viên làm việc hơi bị ngon ===> Ông đánh giá phiến diện lắm.
2. Ông nói thu nhập của tôi không đủ để shopping chứ gì, há há. Xin thưa là lương của một kỹ sư IT 4 triệu/tháng cũng là một giấc mơ rồi. Tôi đây là chủ hàng net mỗi tháng cũng kiếm được hơn 10 triệu lãi ròng (trừ chi phí, khấu hao tài sản), đừng có nhìn nghề nghiệp mà đánh giá nhau mà hãy nhìn thu nhập nhé.
3. Ông đọc các bài của tôi rùi hả? Sao lại Del được, toàn tinh hoa đấy cho dù lời lẽ có phần cương quyết.
4. Tôi ăn nói đốp chát, xin lỗi, nếu ông không thích thì bịt tai lại hoặc nhìn thấy bài của tôi thì ngoảnh mặt ra chỗ khác nhé. Cứ ngó vào rồi ăn nói lung tung thì cũng chẳng hay lắm

past_beggar
22-03-2004, 23:36
Tôi không hiểu tại sao bạn lại coi trong bài trả lời của vikhoa hơn bài của các Mods khác đến vậy. Hãy hiểu rằng dù vikhoa hay Mods thì chúng tôi cũng chỉ là những người quản lí làm theo trách nhiệm của mình mà không đòi hỏi bất cứ nguồn lợi gì ?

1. Bạn thể đếm dùm coi có bao nhiêu người không làm mod mà vẫn post bài đều đặn, ngày ngày vẫn đóng góp cho DDTH cơ mà. Xin nhắc lại, nếu bạn không post bài thì hòa bình thế giới không bị ảnh hưởng, cứ làm những gì mình muốn. Những bài vi phạm sẽ bị delete như thường.
.....
3 + 4. Với cách ăn nói không thận trọng, thái độ thiếu tôn trọng người khác thì cho dù bạn có post nhiều bài giá trị thì vẫn không được làm Moderator. Và đây là kết luận cuối cùng của tôi.

- Xin lỗi, tôi y/c cái gì ngoài làm Mod, nhiều thời gian quá không bít làm gì thì đi làm Mod cho diendantinhoc thôi, hé hé
- Ông muốn cho tôi làm mod có nhắp nhắp chuột để nâng quyền cho tôi được không??
- Xin lỗi, hình như các Mod có quyền một cái là cách ăn nói có vẻ trịnh thượng nhỉ?
- Xin lỗi một lần nữa, tôi đek hiểu cái chữ Nhẫn của ông là gì cả mà post bài sặc sụa mùi ác ý như vậy, nếu không đáp cái chữ nhẫn đi, ông làm xấu chữ đấy mất. Tại sao tôi nói vậy, vì đây là câu đầu tiên tôi nói "không thận trọng, thái độ thiếu tôn trọng người khác"

To thudohanoi: Ông nói cái gì?? Tôi nói có sai không?? Chính ông đưa ra lời nhận xét phiến diện, tôi giải thích mà ông cãi chày cãi cối như vậy hả??

Nhớ trả lời cái y/c của tôi nhé, không nhìu spam quá, oải lắm hé hé

vikhoa
22-03-2004, 23:37
Bạn tham gia chưa đầy 1 tuần, tôi chẳng biết bạn là ai, đồng ý rằng bạn đã trả lời khá nhiều trong các box trên, nhưng đa số chỉ là các câu trả lời chung chung mà thôi. Bạn nói tôi đọc bài viết của bạn, bạn cũng nên đọc lại bài viết của mình.

Tôi không thể quyết định ngay có cho bạn làm Mod được hay không, vì biết đâu đây chỉ là "nổi hứng" nhất thời, "xung" được 1-2 tuần rồi lại xìu xuống, hơn nữa bạn cũng chưa chứng tỏ được thiện ý cũng như trách nhiệm của bạn. Làm sao có thể giao chức Mod cho một người "đam mê quyền lực hơn là coi trọng members" như vậy?

Các bài viết của past_beggar ở đây, các bạn có thể xem và đánh giá:
http://www.diendantinhoc.com/search.htm?do=finduser&u=28429

past_beggar
23-03-2004, 00:01
Bạn tham gia chưa đầy 1 tuần, tôi chẳng biết bạn là ai, đồng ý rằng bạn đã trả lời khá nhiều trong các box trên, nhưng đa số chỉ là các câu trả lời chung chung mà
.....
Tôi không thể quyết định ngay có cho bạn làm Mod được hay không, vì biết đâu đây chỉ là "nổi hứng" nhất thời, "xung" được 1-2 tuần rồi lại xìu xuống, hơn nữa bạn cũng chưa chứng tỏ được thiện ý cũng như trách nhiệm của bạn. Làm sao có thể giao chức Mod cho một người "đam mê quyền lực hơn là coi trọng members" như vậy?

Hảo lớ. Đây có thể tạm coi là giọng lưỡi của Admin, chứ các mod khác chán đời lắm, cứ làm như mình già đời lắm ấy mà đánh giá người khác.

Yên tâm đi, có tôi làm mod thì diễn đàn mới phát triển nhanh lên được, cũng kiểu như Lưu Bị nhu nhược có Khổng Minh thông tuệ giúp ấy há há

Cái gì cũng phải liều, thận trọng quá thì cuộc sống này chẳng còn ý nghĩa gì đâu vikhoa, đây chỉ là một advise nho nhỏ thôi ;-)

Nâng sẹo nhé, thanks.

vikhoa
23-03-2004, 00:25
Cảm ơn lời góp ý của bạn, tôi không dám sánh mình với Lưu Bị nên cũng không cần đến Khổng Minh đâu, phát triển DDTH cũng không khó như việc thống nhất thiên hạ và cũng phải phù hợp với nhu cầu của ĐA SỐ nên cũng chẳng cần phải "phát triển nhanh lên" để làm gì. Mục đích của tôi nhắm vào đa số người dùng tin học, chứ không chỉ dành cho các anh "IT Pro" hoặc dành cho những người "thong manh" (ý lộn, thông tuệ chứ).

Về việc làm Mod, tôi đã trả lời rồi, hãy chờ thêm ít nhất 1 tháng nữa để xem "Khổng Minh" hoạt động thế nào thì mới trả lời dứt khoát được. Còn nếu không hài lòng thì chúng ta có thể đưa ra để "Bầu cử Mod 1 cách dân chủ", chờ đến 24-5 kêu mọi người bỏ phiếu luôn, đồng ý không hả past_beggar?

past_beggar
23-03-2004, 00:37
Há há
To vikhoa:
1. Riêng bài này Vikhoa nói hơi thiếu phẩm chất lãnh đạo, kiểu chơi chữ hơi cổ hủ rồi, đầu tư ít sách Tàu để nói chuyện với tôi nhé
2. Kiểu ví của tui cả vikhoa và thudohanoi cũng hiểu lầm hết trơn, hé hé. Ý tôi nói là quá trình phát triển ấy chứ có nói gì đến vikhoa là Lưu Bị, tôi là Khổng Minh đâu, các ông này đầu óc IT nhiều quá nên đệ quy mấy lần nên ....error há há
3. Tôi cũng chẳng pro lắm đâu, chỉ lắm thời gian hơn mọi người thôi, đừng đao to búa lớn làm gì, đau tay lắm
(........)
6. Các bài viết trả lời member tôi đã trả lời hết khả năng có thể, tôi không thích kiểu trả lời giống như "Teach yoursefl ...in 7 hours" đâu
5. Ông nâng quyền đi, đây là vấn đề nghiêm túc tôi dám đưa ra public thì ông cứ thoải mái tin dùng
To thudohanoi: Tôi không đồng ý việc ông nói xấu nghề nghiệp của tui, thế thôi, đừng cãi nhau làm gì.

To All: Cái thread này chẳng khác gì cái Yahoo Messenger mà cô bé bên cạnh tôi cả.

vikhoa
23-03-2004, 01:01
Uhm, tôi đã sửa lại ngày 24-5, chắc cũng không đụng chạm gì đâu và nên có thời gian để mọi người cùng suy nghĩ trước khi "bầu cử". Tôi không tìm Mod theo kiểu ai rảnh rỗi, ăn không ngồi rồi thì cho lên làm Mod. Tôi cũng chưa bao giờ nói rằng tôi có phẩm chất lãnh đạo bao giờ cả, nếu có thì chắc chẳng làm IT quèn đâu. :) Đấy là bạn tự đánh giá mà thôi.

Nếu tất cả những gì mà bạn có thể làm thể hiện trong những bài viết vừa rồi của bạn, thì quả thật bạn đúng là một con người của "dĩ vãng", nên tìm hiểu thêm về nhu cầu của con người hiện tại nhé. Còn nếu không phải thì hãy cho mọi người xem thử khả năng của bạn đến mức nào, có xứng đáng làm Mod hay không. Dạo này cứ ai được lên Mod là bị mọi người "chăm sóc" nên tôi phải tuyển Mod kỹ hơn 1 chút. Phần 'Cẩm nang tin học" vẫn đang thiếu bài viết, nhất là về SQL, bạn có viết được bài nào không ?

past_beggar
23-03-2004, 01:09
1. SQL Server thì tôi có khả năng, nhưng nếu không làm mod không post bài, ông cũng có lập trường đúng không
2. Del nốt bài kia của Memphis đi (Lý do nêu rồi, thôi)
3. Nếu được, ông cứ nâng sao ở Cẩm nang tin học + SQL Server đi
4. Ông không chơi chữ được với tôi đâu, không phải tự kiêu mà tự hào, vì vậy để chiết tự Ăn mày dĩ vãng để một bài khác hay hơn.

Thế thôi, đợi tin vui từ ông và chúng ta sớm Stop cái Thread này

Thanks

VietDuc
23-03-2004, 01:29
1. SQL Server thì tôi có khả năng, nhưng nếu không làm mod không post bài, ông cũng có lập trường đúng không

Tôi chẳng muốn post thêm mà quả thật là ngứa....@@ không chịu được. Muốn làm MOD mà ngay ý thức xây dựng chung là post bài học hỏi nhau mà ông đưa ra điều kiện thế này thì... ôm tất cả mớ kiến thức của ông ra sông TÔ LỊCH mà vứt đi. (lâu không về HN nhưng tôi biết TÔ LỊCH còn nhiều chõ dơ cho ông vứt lắm). Đồ ích kỷ nhỏ nhen.

Tôi cũng chẳng pro lắm đâu, chỉ lắm thời gian hơn mọi người thôi, đừng đao to búa lớn làm gì, đau tay lắm

Các cụ nói, nhàn cư vi bất thiện, chí phải, quả là không sai tí nào hết.

ViKhoa đã cố tạo ra cho ông cách đóng góp và thể hiện năng lực hiệu quả nhất mà ông cũng bác bỏ đi thì cái tư cách của ông làm member chẳng xong chứ đừng nói là làm MOD. Ông rảnh mà, làm một cái Forum của riêng mình đi, tha hồ mà làm Admin và làm MOD với cái mớ kiến thức đầy màu sắc ích kỷ của ông đi.

To VIKHOA: Với loại người cố chấp thậm chí mặt dầy đến mức đó thì em cũng không cần trả lời cho tốn công. Anh cung góp ý chân thành thôi, đừng xóa để cho "người ta" đọc nhé.

Maxx
23-03-2004, 01:45
mấy bữa nay đọc ko biết bao nhiêu bài của past_beggar bài nào cũng thấy lùng bùng cái lỗ tai

cho dù là anh giỏi đi nữa nhưng với cái cách nói chuyện kiểu đó xin lỗi nha thà đừng nói gì còn hơn
đó giờ ddth đã tồn tại bao năm đã có bao nhiêu lớp đàn anh chưa có ai mà hùng hổ hống hách như ông anh, mà trình độ của ông anh nói thiệt nha
chưa đến mức để nói nhũng câu như vậy
diễn đàn là một nơi để phục vụ cho số đông , không có anh diễn đàn vẫn phát triển
member vẫn đông thôi
chúng tôi không cần những thành viên chỉ biết nói chỉ biết chỉ trích đả kích người khác
,trước hết hãy tự xem lại bản thân mình đi
hãy xem bạn đã đóng góp được gì cho diễn đàn ??/

past_beggar
23-03-2004, 02:17
To thudohanoi: Tôi cũng nói rồi, có thể ông có ác cảm vì cái bài viết trước của tôi mà ông nói vậy, chúng ta chẳng thù oán gì cả mà ông nói quá lời như vậy. Trình độ tôi hữu hạn thì tôi thừa nhận, nhưng nói đến cái chữ "nhàn cư vi bất thiện" là ông xúc phạm tôi nặng nề lắm đấy.
To Maxx: Tôi không biết ông nói thế nào là lùng bùng lỗ tai nữa, đây không phải là nơi dạy về viết văn nhưng tôi cũng góp ý ông viết lại đi. Nếu bài có tính chất thư giãn tôi chấp nhận, còn viết góp ý thì bỏ đi. Thế thôi.

Hết, mọi người đừng góp ý nhiều quá để cái Thread này thành cái bãi rác. Admin cứ xoá bài nào vô nghĩa đi

DragonPhoenix
23-03-2004, 04:04
Hơ hơ, MOD là gì nhỉ, có ai biết không chỉ cho tui với ?

mayngan
23-03-2004, 04:35
To past_begger
Tôi ko hiểu sao past_begger lại có thể liên tiếp tuôn ra những lời lẽ như vậy.Chúng ta tham gia diễn đàn ko phải để tranh đua ,hơn thua nhau.Và cũng nên hiểu rằng những gì chúng ta đang có là nhờ ai.Chúng ta nên tô trọng các admin,mod vì họ là những người luôn vì diễn đàn này mà làm việc hết mình.Thái độ của bạn tôi nghĩ sẽ ko được hoan nghênh đâu.Và tôi nghĩ nhiều thành viên khác cũng đồng ý như vậy

Multimedia
23-03-2004, 04:54
Tôi thấy nếu Pass có thể cho anh em "Tâm phục khẩu phục" thì anh em chẳng khó khăn zì khi đề cử Pass làm MOD cả, chỉ có điều anh em chưa tâm phục khẩu phục mà khẩu khí của Pass làm anh em lùng bùng cái lõ tai rồi..aaaaaaa

Maxx
23-03-2004, 05:36
To Vikhoa: Ông quyết định đi nha, sáng mai tôi hi vọng có tin vui và stop spam này
To thudohanoi + maxx: Nhờ các ông Del hộ cái bài của các ông một phát, càng đọc tôi càng nóng mắt
To ...me: Sáng mai sẽ Del bài này, và stop tranh luận

PS: Tôi duyệt hộ các ông nhiều box lắm rùi, box nào sôi động là box spam, box nào hẻo lánh là box phổ biến kiến thức. Đếm số người đọc hoá ra mấy quả tôi post lên thu hút dân tình nhất thì phải. Sự đời oái oăm thật ;-)

tôi đã nói rồi ,nếu còn giữ thái độ đó thì ko bao giờ ông sẽ được làm mods đâu
không cần thiết phải chờ vikhoa trả lời, một khi ko ai chấp nhận ông thì cho dù có chúa xuất hiện cũng vậy thôi à
ông cũng biết nóng mắt sao ??
vậy ông biết cảm giác của người ta thế nào khi đọc cái bài của ông không ?
tôi đã theo các bài viết của ông từ đầu đến giờ lúc nào đọc vô cũng muốn @#^%@^#@,
hiện tại tôi ko chấp nhận một người như vậy là mods của ddth ok ?

Memphisto
23-03-2004, 19:12
quote [past_beggar] :Tai sao ban lai muon lam Mod cho DDTH : Làm quan sướng hơn làm dân đen là rõ ràng.
hà tư tưởng thật là chẳng ra gì,có phải lên mod sẽ lạm quyền trù dập Members không?
không chấp nhận Mod thế này được...
thôi cho hắn làm thành viên dự bị đi!

Ghost1982
23-03-2004, 20:39
Dạo này Góp ý còn hay hơn cả Thư giãn vào đọc mà vui quá chừng hehehe.
Mod làm gì cho đời thêm khổ, như tui nè ko Mod nên có thể chạy chơi khắp nơi tán với mọi người mà chẳng lo chi cả.
Điển hình như bro ChanhLinh vừa làm Mod được nửa tháng thì đã bị chửi vì cái thói quen Spam.
Nếu bro thực sự yêu thích cái 4rum này thì xin tích cực viết bài cho nó tử tế, sau đó thì có "xin xỏ" gì thì cũng dễ được chấp nhận hơn. Mới vào ddth có 1 tuần thì dù cho bro có giỏi thế nào thì tôi cũng cho là chưa thể làm Mod, bởi Mod ko chỉ cần giỏi mà còn cần đạo đức và trách nhiệm!!! Mấy cái đó thì từ từ mọi người mới có thể nhận xét được.
Cũng xin lưu ý Vi Khoa là nên lấy một thời gian nhất định để thử thách đừng có thấy chút tích cực mà đã vội add Mod cho người ta, làm như thế họ thì bị chửi còn ông cũng bị chê ko biết nhìn người ....

vikhoa
23-03-2004, 22:18
Anh bạn past_beggar này "lì" nhỉ? Tôi đã trả lời rằng ít nhất phải sau 1 tháng mà anh bạn tham gia thì tôi mới xem anh bạn có thể làm Mod được hay không. Nói hết ở trên rồi, đưa rõ quan điểm cũng như lý do rồi, vậy mà còn không chịu nữa sao?

Nếu anh bạn "không làm Mod không post bài" thì cũng tốt, đỡ tốn công tôi phải đi xóa bài của anh và bài của những người khác phản hồi mà chẳng có lợi gì cho ai cả.

Vậy nhé ! Anh rảnh nhưng tôi thì không rảnh để mà suốt ngày "hầu chuyện" anh đâu. Maxx hay Sonic cũng có quyền Admin, có quyền add Mod, vì vậy họ cũng có quyền trả lời, anh nghe hay không thì tùy anh, chúng tôi không thể "gảy đàn" cho anh nghe mãi được.

past_beggar
24-03-2004, 00:00
Được,
To vikhoa: Vậy là ta đã thoả thuận xong
1. Ông đừng có dùng cái trò chơi chữ nữa, *** lắm. Tôi bảo ông vikhoa này "lém" nhỉ ông có chịu được không, bài này của ông Edit lại đi là vừa, có vẻ xúc phạm nhau rùi đấy
2. Del béng cái Thread này đi cho rảnh nợ
3. Bảo mấy lão Mod ở mấy box lập trình ấy, đừng mang chữ Mod nữa, post mấy bài vớ vẩn dạy đời như thế này chẳng có nghĩa gì cả, tất nhiên là trừ chanhlinh, napoleon, Sawyer vì tình cảm cá nhân ;-)
4. Cái lão MAXX đấy mà là quyền Admin à??? *** lắm.

Thế thôi

vikhoa
24-03-2004, 00:08
Xin lỗi, người ta đối với tôi sao thì tôi đối với người ta vậy. Bản thân anh bạn không tôn trọng người khác thì làm sao người khác tôn trọng anh bạn được? Ông bà có nói "đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy", tôi chưa biết đi với "ăn mày" sẽ phải mặc áo gì đây.

genuine
24-03-2004, 00:18
sorry... đọc một hồi từ trang 1 - 3, ko muốn góp ý cũng ko được... :D ...

1. cảm nhận đầu tiên: dzui wá :D
2. cảm nhận tiếp theo: dzui wá...
3. cảm nhận thứ ba: quá dzui...

j/k

xong phần cảm nhận...

Nói chung việc điều hành 1 website hoạt động thì tiêu chí đặt ra là giúp cho website hoạt động một cách ổn định nhất và nhất là đi theo mục đích chính đã đặt ra từ đầu. Mod là người đóng vai trò quan trọng trong việc đạt được mục tiêu đó. Bản thân gen rất hạn chế trong việc chọn MOD cho ZideanART, trừ khi biết rõ người đó qua một thời gian dài hoạt động và tiếp xúc... Tất nhiên đó là ZideanART, không phải DDTH... Và quan trọng hơn nữa là tính đoàn kết và tôn trọng lẫn nhau giữa tất cả mọi thành viên, không phân biệt Admin, SM, MOD hay member... Không có nó thì không còn sự giúp đỡ và học hỏi lẫn nhau, chỉ là khoe kiến thức và ra mặt ta đây thôi (xin lỗi nói thẳng...). Trong trường hợp này thì cho dù người giỏi tới đâu thì cũng không thể thúc đẩy hoạt động chung của website, thậm chí gây chia rẻ, hay mất đoàn kết dẫn tới mất sự ổn định trong hoạt động của website. Admin, SM và MOD sẽ là những người quyết định đưa ra giải quyết trong trường hợp này.

ITbaby
24-03-2004, 00:20
PS: Cũng có một số người thử sức tôi bằng cách hỏi trực tiếp bằng YM, không cần thiết phải thế, cứ post thẳng lên Box nhé, giúp được tôi sẽ Reply ngay.
Nhân đây cũng cảm ơn ITBaby đã cứu anh một bàn thua trông thấy, he he ;-)
ặc ặc ! zụ gì nữa đây, eo ôi, cháu sợ trách nhiệm lắm chú ạ. Tha cho cháu đi.

Thôi đi chú à, nể cháu 1 cái. Stop đê. Chẳng ra sao cả :mad:

Thế tựu chung là thì chú muốn gì, muốn làm Mod à, không có ma nào đồng ý đâu :mad: . Stop tại đây đi chú Vi Khoa, mất công chú Vi Khoa thêm chứ được gì. Còn chú kia còn vương vấn thì chú chứng tỏ thực lực đê. Cháu xin tiếp chỉ.

Close lại hoặc Del cái Thread này đi chú Vi Khoa !
Còn chú bergar contact YM với cháu.

abc_hn
24-03-2004, 00:25
Xin lỗi, trót vào nhầm trang này, Vi Khoa tả lời rất hay, tuy nhiên theo mình với hạng người như past_beggar tốt nhất là không nên trả lời. Dân hn mình gọi người ngừoi như past_beggar là...mà thôi không nói nữa, del béng nick đi, xấu cả diễn đàn, gây ức chế cho Mod và Admin. Chúc diễn đàn ngày một tốt hơn, không gặp phải người kiểu past_beggar .

darkmagician
24-03-2004, 00:47
* SYSTEM ANALYZING : Có hay không việc "past_beggar@ sẽ lên moderator" ?

* Current Organization Structure :
Admins (some)
FAKE admin (only one poor figure-head)
SuperMods (tens)
Mods (many many)

* Customer & Customer's Requirements :
Account....: past_beggar@
Knowledge.: currently unknown, but he insists that the others are all inferiors
Posts........: many (cheers)
....+ Valuable posts : currently unknown
....+ Rubbish posts : many (cheers again)
Requirements : "upgrade me to mod, upgrade me to mod, upgrade me to mod" (three times may be insufficient to express the DESIRE of him but we should save our DB).

* Ý KIẾN CÁ NHÂN :
đã có ý kiến cho rằng nếu past_beggar@ làm mod thì các mods khác sẽ đồng loạt xin lên làm SM, Admin hay nếu không được thì về làm member luôn chứ nhất quyết không chịu làm mod vì sợ mang tiếng do "chung nồi canh".

tuy nhiên, với tư cách là Nam Thiên Quái Đại Hiệp, tôi nghĩ, nhất thiết vikhoa phải đưa past_beggar@ lên làm mod. Đó là điều nên làm và phải làm. Trước hết, đề nghị mở một box mới cho past_beggar@ làm mod. Yêu cầu là box đó ngoại trừ past_beggar@ thì không ai được vào xem/post - điều này sẽ thỏa mãn nhu cầu quyền lực hết sức là unique cho past_beggar@. Hãy đặt tên box là Old Garbage, Rubbish4U hay gì gì tương tự - điều này phản ánh đúng cá tính đặc trưng cũng như khả năng của past_beggar@ qua những bài đã post.

nào, tất cả hãy cho một tràng pháo tay đón chào vị mod mới của ddth. Bẹp ! bẹp ! bẹp !

---------------------
bài này chôm được trong outbox của quaitieutu@, post cho dân tình thưởng lãm chứ không phải là bài trả lời cho past_beggar@. Đã hiệu chỉnh để giảm tính offensive.

7604
25-03-2004, 00:42
Chào mọi người,

Chào Past_, chúng ta lại gặp nhau ở đây rồi. Tôi vẫn là đồng minh của bạn cũng như tất cả những thành viên khác trên diễn đàn này. Tôi không quan tâm đến việc mọi người đến với diễn đàn này với mục đích gì, hay thể hiện mình ra sao. Cái mà tôi quan tâm đó là cá nhân tôi và các bạn có được gì sau những giờ đến với diễn đàn này. Vì vậy tôi hy vọng chúng ta có thể nói chuyện như những người bạn trên cuộc sống thật.

- Trước hết tôi không cần biết Vi Khoa là ai, bao nhiêu tuổi nhưng cái mà tôi biết là diễn đàn này do Khoa lập ra và điều khiển, cho nên chúng ta cần tôn trọng. Không có diễn đàn này cũng chưa chắc ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống chúng ta, nhưng khi chấp nhận cuộc chơi có nghĩa chúng ta chấp nhận quyền điều khiển của người điều hành (không chỉ riêng Khoa mà bao gồm cả mod, sm,...)

- Thứ hai tôi không biết Past là ai, nhưng cũng có đọc qua những bài viết của Past_ và có nhận xét riêng của mình. Tuy nhiên trên diễn đàn này chúng ta không nên đã kích cá nhân dù rằng ta không đồng ý với cá nhân đó. Diễn đàn có qui luật của nó, và sẽ cũng như phải hoạt động theo tiêu chí và luật của nó chứ không thể dựa vào cảm tính. Cũng có lúc phải để cho người có trách nhiệm đứng ra giải quyết công việc một cách thỏa đáng chứ không nên lấy số đông mà tấn công một người dù rằng việc đó là chính đáng. Ở đây chúng ta chỉ có những người bạn, nói chuyện nghe hợp tai hoặc những người nói không nghe hợp tai chứ chúng ta không có kẻ thù.

- Làm MOD hay SM, hay admin hay user cũng vậy, cũng là người thường không nhất thiết phải biết tất cả, phải làm tất cả hay trả lời tất cả. Tuy nhiên cuộc sống là công bằng dù rằng một cái danh hảo cũng có giá của nó. Tôi chỉ vì một chút ham vui mà trở thành MOD và những bài viết sau đó đều phải suy nghĩ cẩn thận hơn. Cái trách nhiệm của bất cứ ai trong chúng ta không phải là những gì chúng ta phải làm mà là những gì chúng ta có thể làm. Vì Mod hay SM cũng không khác gì các user khác khi không ăn lương hay hưởng một lợi ích gì nên những gì họ đang làm đều là tự nguyện, theo suy nghĩ của cá nhân. Người có trách nhiệm duy nhất trên diễn đàn này là Vi Khoa (cũng có thể có vài bạn khác mà tôi không biết, cho xin lỗi trước) vì vậy chúng ta nên hỗ trợ Khoa dù bất cứ ở cương vị nào.

- Thêm một người bạn hơn là thêm một kẻ thù. Hy vọng rằng tất cả chúng ta khi rời khỏi diễn đàn đều cảm thấy thoải mái để tiếp tục các công việc hàng ngày trong cuộc sống.

To Past_: Còn gì bức xúc thì ngồi xuống chơi một bàn cờ, ăn một cái bánh thì sẽ hết ngay. Về cuộc sống thì bạn có nhiều suy nghĩ không tệ nhưng cách viết bài thì đôi lúc là tệ thiệt đó. Tôi cũng vậy...Nói thật với ông chứ lương tôi vài chục ngàn US /năm tại Mỹ nhưng chỉ mơ ước được sống ở VN với mức lương 3-5 triệu một tháng. Cái mà tôi thèm đó là đựơc nói tiếng Việt, được chơi với bạn bè....một ly cà phê, một ván cờ, một người bạn để tâm sự là điều quá xa xỉ với tôi lúc này. Ông đang có dư những thứ đó thì cũng đừng nên lãng phí.
==================

past_beggar
25-03-2004, 09:15
To 7604:
1. Thật sự tôi cũng chẳng muốn post tiếp một bài nào nữa (mà tôi cho là spam), nhưng một lời cảm ơn ông thì chẳng thừa chút nào đúng không??
2. Lạ thật đấy, ông sống ở Mỹ mà muốn về VN, còn nhiều người ở VN lại muốn sang Mỹ.
3. Ông yên tâm đi, thêm một người bạn bớt một kẻ thù, tư tưởng Á đông này đúng trên mọi lĩnh vực và tôi chả dại gì mà rước hoạ vào thân, cái này chắc ông cao thủ đúng không? Một tí bức xúc + một tí máu yêng hùng của tôi + các mem ====> cái bãi rác này thôi.
4. Ông làm đắc nhân tâm được đấy, làm kinh doanh .....e khổ ;-)

Cám ơn ông một lần nữa
PS: Hi vọng gặp ông ở nhiều diễn đàn hơn + nói chuyện với ông về nhiều vấn đề hơn.

FlasH-lee
25-03-2004, 19:32
Thế là chiến tranh chấm dứt. Tôi chẳng phê phán ai cả, nhưng chỉ góp ý past không nên bức xúc quá thôi.
----------------------------------------------------------------------------------
em gầy gò, ốm yếu, không tiền, --->bất hạnh... --> đừng chửi em. thanks trước.

7604
25-03-2004, 20:34
vậy anh 7604 chơi với mulan được á, nói tiếng việt, ngồi quán cafe (mulan chỉ ăn kem thôi:D mulan ghét uống cafe lắm :D) chơi cờ (tất nhiên mulan chỉ biết con nào wánh như thế nào là legal thôi :D). tha hồ cà kê ('till my final exams come).
quyết tâm, từ mai tập sửa tiếng .... ba rọi

Ừ, con gái uống cafe làm gì cho đen môi.
Chết cha, quá giờ họp rồi, có gì nói sau nghe.
===========