PDA

View Full Version : Tìm phần mềm chuyển đổi đuôi phim

hoang2007
01-04-2010, 15:14
Mình muốn dựng lại mộtôphns sự tài liệu đã dựng thành đĩa rồi (do dữ liệu đã xóa bỏ), khi copy từ đĩa sang máy, đươc file AVSEQ1 có đuôi là DAT (Như ở các đĩa thông thường khác). Khi dùng phần mềm dựng phim Adobe Pro 2.0 để làm thì thấy không đọc ra được. Mình nghĩ cần phải đổi sang đuôi avi thì mới làm được, nhưng Mình không biết dùng phần mềm nào để chuyển được (vì cũng mới tập làm mà). Bác nào biết xin chỉ giúp cho. Xin cảm ơn nhiều nhiều.

hoang2007
05-04-2010, 16:23
Hỏi lại các Bác một lần nữa cho rõ:
Mình muốn dựng lại một phóng sự tài liệu đã in ra đĩa rồi (do dữ liệu đã xóa bỏ), Mình copy từ đĩa sang máy, đươc file AVSEQ1 có đuôi là DAT. Khi dùng phần mềm dựng phim Adobe Pro 2.0 để làm, lấy dữ liệu từ INPOX thì thấy không đọc được. Mình nghĩ cần phải đổi sang đuôi avi thì mới làm được, nhưng không biết dùng phần mềm nào để chuyển được (vì cũng mới tập làm mà). Bác nào biết xin chỉ giúp cho. Xin cảm ơn nhiều nhiều.

anhvn1325
05-04-2010, 16:29
mình biết Format Factory còn làm được hay không thì mình cũng không biết :D

scorpio
05-04-2010, 16:45
bạn thử tìm soft xilisoft video ultimate thử xem, nhiều chứ năng và khá mạnh

hoang2007
11-04-2010, 15:40
Mình đã soft được cái xilisoft video ultimate rồi, nhưng chỉ chuyển được âm thanh thôi mà bị mất hình ( ví dụ chuyển từ đoạn phim có đuôi wmv sang aivi nhưng chuyển đổi xong chỉ được tiếng thôi, mật hình). Có thể mình sử dụng chưa đúng. Bác nào biết cách sử dụng cái xilisoft video ultimate, xin chỉ giúp mình nhé. Xin cảm ơn...

dinhduyphuc
12-04-2010, 09:08
Bạn có thể dùng Total video conveter để chuyển tất cả các đuôi phim.bạn donwload tại:dinhduyphuc.megaweb.vn-->Kho phần mềm-->total videoconveter full