PDA

View Full Version : Nếu các bạn cần tài liệu gì

kehamchoi
21-03-2004, 04:45
Nếu các bạn cần tài liệu về lĩnh vực nào trong công nghệ tin học, thì tại sao kô tìm đến mình để mình cung cấp tài liệu cho bạn, nhưng mình chỉ cần biết ý định của bạn dùng tài liệu đó trong việc gì thôi, hãy cho mình biết ý định thì bạn sẽ có tài liệu mà bạn cần....cám ơn

ltnchuong
21-03-2004, 04:57
Mình cần tài liệu về mạng Windows 2000 Server. Nếu bạn có những tài liệu liên quan thì xin hãy giúp mình. Cám ơn nhiều

neplic
21-03-2004, 13:04
Minh can tai lieu Wireless Markup Language(WML) for Mobile de hoc vì o truong dang hoc ve XML va ung dung cua no. Goi cho minh nhe.

khach_xem_hoa
21-03-2004, 13:26
Nếu các bạn cần tài liệu về lĩnh vực nào trong công nghệ tin học, thì tại sao kô tìm đến mình để mình cung cấp tài liệu cho bạn, nhưng mình chỉ cần biết ý định của bạn dùng tài liệu đó trong việc gì thôi, hãy cho mình biết ý định thì bạn sẽ có tài liệu mà bạn cần....cám ơn

1/Nhờ giải thích nguyên tắc dùng PC kết nối lậu vào line người khác để làm chuyện mất vệ-sinh.
2/Cách phòng chống
3/ cắn lại nó 1 phát nhẹ nhẹ cho vui thôi.
Xin cám ơn và chờ lảnh ý bằng hửu Kẻ_ham_chơi.
ducbonsaiist@yahoo.com

kiemcun
21-03-2004, 21:02
Nhu cầu su dung mang WLAN tai viet nam, nhung thiet bi can thiet de thiet lap mot wlan. tai lieu tieng viet cang tot, thong cam nha trình duyêt bi hu nen ko the go dau,.

kehamchoi
22-03-2004, 00:21
mình được biết thì hiện giờ chỉ có một bệnh viện ở việt nam là đang sử dụng công nghệ này thôi , nhưng bệnh viện đó tên gì thì mình kô biết, mô hình của mạng Lan kô dây này là theo dạng se bus, nghĩa là ap sẽ chạy một vòng tròn, và sẽ kết nối những người muốn sử dụng lên chiếc xe bus đó và chạy tiếp để rước những khác còn lại, vì thế nên hệ thống bảo mật của mạng Lan kô dây này cao, và nếu bảo rằng như thế là đủ thì mình cho rằng không phải.....bởi vì ở việt nam sau cái mùa seagame thì mở lên một vài nơi truy cập internet bằng wirless có nhiều hơn nhưng như thế vẫn chưa đủ bởi vì những điểm truy cập đó đa số ở quận nhất, ở những nơi trung tâm(chẳng lẻ chúng ta mang cái laptop ra ngoài đường để vào)và từ đó trở đi tớ cũng chưa nghe gì nhiều về công nghệ này thêm nữa. thêm phần nữa , các thiết bị của chúng ta thì hiện đang đi vào lạc hậu , giá cả thì cao quá so với thị trường, với một chiếc router mang chuẩn 802.11b(chưa hổ trợ Bluetooth) mà chúng ta lấy đến với giá là 149USD/1 cái (Hợp Nhất). tại sao mắc ư? chỉ đơn giản là chưa nhiều người sử dụng nên họ chỉ dám nhập ít thôi, nếu các bạn biết rằng với một chuẩn cao hơn 802.11g thì chúng ta có thể mua với giá là 97USD/1 cái mua ở buy.com. Nhưng giá thành như thế vẫn còn cao cho những người học, nên kô thể nói được nhiều hơn là phải chờ đợi vào công nghệ tương lai, va nhờ vào những người đang đi đầu trong lĩnh vực này như các bạn....Còn nếu muốn kết nối một mạng wLAn thì chúng ta cần các thiết bị : AP hoặc router(đừng lẫn lộn 2 cái này, nó khác nhau một chút về công dụng), một cái card mang theo các chuẩn riêng(như nếu bạn xài AP mang chuẩn 802.11b) thì PCI card của bạn cũng phải mang cùng chuẩn 802.11b tương tư với bluetooth.. để bắt đầu chúng ta cần phải biết làm những việc như thế nào àh...hãy đi tìm tài liệu đi...Chúc bạn thành công

kehamchoi
22-03-2004, 00:23
còn cái phần mà cậu muốn liên kết lậu với người ta thì mình kô thể nào giải thích được rồi...mình kô đam mê vô lĩnh vực đó nên mong cậu thông cảm dùm cho...chúc cậu tìmm được cao nhân trong lĩnh vực này.bye

kiemcun
22-03-2004, 00:50
Distributed Coordination Function có ai biết nó là cái gì không giải thích cho mình với

ltnchuong
01-05-2004, 05:07
Cần tài liệu Windows 2000 Server để phục vụ cho kỳ thi MCP. Càng chi tiết về phần TCP/IP càng tốt (Subnet Networking, Subnet Mask, Gateway default,...). Ai có xin giới thiệu giùm. cám ơn

acheng165
03-05-2004, 17:43
kehamchoi cho hỏi chút. Bây giờ mình muốn làm một mạng Lan dùng công nghệ Wireless
trong một phòng khoảng 24m thì cần những cái gì???
Giúp mình với. Thanks
Nếu có thể bạn gửi mail cho minh theo địa chỉ acheng165 a còng yahoo.com. Thông cảm nhé bàn phím này ko đánh được chữ a còng.hihi

firewall2004
03-05-2004, 22:02
Minh dang can gap tai lieu ve cong nghe CDMA. Minh dang lam mot do an lien quan den CDMA, va minh da co mot tai lieu bang tieng Viet roi, nhung minh muon tim hieu sau hon ve cong nghe nay nen khong biet co ai co tai lieu tieng anh ve CDMA thi giup minh voi.
Cam on

YellowBird
04-05-2004, 23:22
Theo mình biết thì VNPT cũng đưa ra nhiều điểm hotspot lắm (thấy nó quảng cáo tùm lum á, bán card truy cập nữa mừ) nhưng mình không rõ địa điểm ở đâu? Ai có thông tin cụ thể không.
Card WirelessLANs mà có thể tích hợp Bluetooth vào được chăng ??? Không có ý gì đâu :innocent: :innocent: mình cũng xem qua các datasheet của card WL nhưng không để ý đến. Theo mình được biết các thiết bị Bluetooth sẽ gây nhiễu cho tất cả các hệ thống dùng chung băng tần ISM 2.4 Ghz với nó vì tốc độ nhảy bước rất nhanh của nó (tạm gọi là vậy vì mình không biết dịch hop rate ra sao cho hay hay cả), chính công nghệ FH của Bluetooth sử dụng khiến cho tín hiệu của BlueTooth xuất hiện trên mọi tần số của băng tần 2.4Ghz, nó khiến các thiết bị BT không bị nhiễu bởi các tín hiệu của các thiết bị khác có cùng băng tần nhưng ngược lại khiến các thiết bị đó bị nhiễu hì hì lạ nhỉ giống ông VNPT với SFONE ở VN wá nói ở khía cạnh kinh doanh chứ không phải công nghệ đâu nhé, mất công mấy bác lại đem GSM với CDMA ra thì em chít. Ở các nơi có dùng WirelessLANs thì họ thường cấm sử dụng các thiết bị BlueTooth.

Mình được biết các thiết bị WL được chế tạo theo chuẩn của IEEE mà IEEE lại theo FCC của Mĩ nhưng VN mình thì lại theo chuẩn của Châu Âu điều này có gây khó khăn gì không nhỉ ? Xin cho ý kiến giùm nhá.

To acheng165: bạn có ý định lắp đặt một mạng WL à. Nếu được thì bạn đang ở đâu vậy SG hay HN nếu không phiền thì liên lạc với mình nhé. email to levantu1110@yahoo.com.

Thanks for reading :w00t: :w00t: :w00t: :w00t:

YellowBird
04-05-2004, 23:31
Nhu cầu su dung mang WLAN tai viet nam

I need it too. Anyone have a bit of this ???? Lên mấy tờ tạp chí online của VN thì toàn woẳng cáo của VNPT về "sắp , sắp và sẽ" còn PC world thì toàn giới thiệu sản phẩm. Chả biết viết gì đây nữa ai có ý tưởng gì không ? à kiemcun này bạn liên lạc với mình được không ? Hì hì lâu lâu thấy người có ý định giống mình lên mún làm wen í mà.

firewall2004
08-05-2004, 15:02
Hiện giờ mình rất cần tài liệu về CDMA, tiếng Anh hay tiếng Việt gì cũng được, nếu có tiếng Anh thì càng tốt, nhờ các cao thủ chỉ giúp với.

hdbh2004
01-08-2004, 06:09
Ai co tai lieu hay biet ve website nao ve Wap system hay minh voi

vinhfan
15-08-2004, 04:52
tui đang sử dụng công nghệ wireless tại nhà , có mem nào có cách set pass để 1 số máy khác kô thể xài đc kô,vì nếu có cùng 1 lúc wá nhiều máy xài thì mạng sẽ bị down xuống. Wireless là công nghệ mới,ở VN mình chưa phổ biến lắm thì fải ,nên có khá nhiều lỗi và dễ dàng bị hack , trong máy tui hiện giờ đang nuôi 1 con w32.spybot.worm mà kô thể dùng bất cứ chương trình nào diệt được,nav vô dụng chỉ scan đc mả kô diệt đc,còn bkav thì kô scan đc luôn mới đau ,có ai giúp giùm tui...

handsomeboy
17-08-2004, 06:07
www.w3school.com
www.wapforum.com/ebooks

htlam
05-09-2004, 00:28
Tôi cần ebook về photoshop và Coreldraw để tự nghiên cứu thêm, nếu bạn co thì gởi cho tôi qua thelam@walla.com
Cám ơn nhiều

nguyetminh
16-09-2004, 11:22
Mình đang làm đề tài về hệ thống thông tin GSM, đang rất cần các tài liệu có liên quan, tiếng Anh hay Việt cũng được. Bạn nào biết chỉ giúp với

leejongfan
23-05-2006, 23:44
mình cần tài liệu về an toàn trong việc sử dụng wifi. Email:leejongfan@yahoo.com. Cảm ơn bạn nhiều lắm

quangbktphcm
04-09-2006, 12:13
mình cung rat cần tai lieu ve CDMA nhất là phần cell planning. Ai co lam on cho minh xin voi. cam on nieu nhe

duong_chieu2010
24-04-2007, 11:02
Hix...sắp đến ngày nộp bài rồi mà mình chưa tìm hiểu được nhiều về CSMA,CSMA/CD, CSMA/CA, nếu kehamchoi có tài liều về phần này thì share cho mình với. Thanks