PDA

View Full Version : xin được hướng dẫn ghost disk to disk

muininhthuan
01-04-2010, 12:11
Anh em nào biết cách ghost disk to disk làm ơn hướng dẫn tôi với, xin cảm ơn !

mjst4k3
01-04-2010, 19:24
Chạy ghost-->disk to disk thui.Disk ở đây là 2 đĩa cứng Vật lý nghen.

baoquocmt159
01-04-2010, 19:47
tao file ghost từ ổ nguồn,chạy đĩa hiren'boot,bung file ghost ra ổ đích.xong.

mjst4k3
01-04-2010, 21:32
tao file ghost từ ổ nguồn,chạy đĩa hiren'boot,bung file ghost ra ổ đích.xong.

Bác nói thiệt hay nói chơi vậy!

yeuem8989
01-04-2010, 21:36
Bác nói thiệt hay nói chơi vậy!

Thật chứ còn gì nữa. ghost disk thì cũng khác gì với ghost phân vùng đâu bạn.

mjst4k3
01-04-2010, 21:49
Chỉ mình với.Không biết thật!

osamabiladen
01-04-2010, 22:02
giống nhau nhưng lưu ý dung lượng 2ổ cứngvà dung lượngcủa các phân vung
chọn ổ chính và ổ phụ

muininhthuan
03-04-2010, 17:03
Có thật vậy không bạn ? vậy là cung ghost như bình thường thôi hả, mình tưởng ghê gớm lắm, cám ơn các bạn để mình thử xem.

baoquocmt159
04-04-2010, 21:11
thì cũng bình thường thôi.

superthin
04-04-2010, 21:41
thì cũng bình thường thôi.

Ghét nhất những câu trả lời kiểu tét nước theo mưa này, đọc thêm trả lời bên trên nữa chứng tỏ chả hiểu vấn đề gì mà cũng thích làm phách.

@muininhthuan: chỉ có thể ghost dạng Disk to Disk khi trêm máy bạn có gắn 2 ổ đĩa vật lý và nên có cùng dung lượng. Ví dụ: có 2 ổ đĩa 160GB - nhãn hiệu không quan trọng lắm.

Và dĩ nhiên Ghost Disk -> Disk thì ai mà phán rằng có file Image là không hiểu vấn đề.

Khi ghost Disk to disk trong trường hợp hai ổ khác dung lượng thì thường ổ đích nên lớn hơn ổ nguồn và / hoặc dữ liệu ở ổ nguồn phải chứa lọt trong ổ đích, còn không là ghost không được.

Dĩ nhiên là để an toàn trong việc ghost Disk to disk ta nên khởi động máy từ ổ đĩa CD và tiến hành ghost. Nếu hai ổ đĩa không giống hệt nhau về dung lượng, ghost sẽ có hỏi thêm để ta trả lời vài lần để chắc rằng việc kéo giãn / thu dữ liệu cho kết quả tốt đẹp nhất theo mong đợi của chúng ta.

Thường áp dụng Ghost disk to disk cho những ai mới trang bị một phòng máy (như tiệm Internet chẳng hạn) đồng bộ với nhau.

ntk4878
05-04-2010, 19:50
Ban hay huong dan chi tiet cach Ghost disk to disk cho minh va các ban khac cung tham khao, truoc day minh da thuc tap roi nhung khong thanh cong, ket qua la o cung 3 ( chia 3) gio thanh mot. Ha, chi tiet nhe

st007
05-04-2010, 20:57
Ban hay huong dan chi tiet cach Ghost disk to disk cho minh va các ban khac cung tham khao, truoc day minh da thuc tap roi nhung khong thanh cong, ket qua la o cung 3 ( chia 3) gio thanh mot. Ha, chi tiet nhe

trường hợp này là khi chọn phân vùng của ở ko đúng nên nó fomat sạch đây mà còn hướng dẫn chi tiết thì khó nói và diễn tả lắm làm như bác superthin trên nói là đúng đó

baoquocmt159
06-04-2010, 10:54
cái vấn đề nà quá đơn giản và bình thường,chỉ có ai không hiểu vấn đề mới cho rằng nó quá phức tạp thôi.đúng không.????,quá đúng,có cần giải thích không.?.này muininhthuan,cái này chẳng có gì đâu,bình thường thôi.đơn giản như ghost phân vùng ấy mà.

kimtuoc123
09-04-2010, 15:53
nếu cùng một chủng loại ổ thì tốt, ko thì cùng dung lượng cũng được
trên hết là bạn nên chia lại ổ đích sao cho hợp lý với ổ nguồn
sau đó ghost patition to patition sẽ ổn hơn nhiều, chỉ mất công một chút thôi
Kimtuoc.com
0989878819

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nếu cùng một chủng loại ổ thì tốt, ko thì cùng dung lượng cũng được
trên hết là bạn nên chia lại ổ đích sao cho hợp lý với ổ nguồn
sau đó ghost patition to patition sẽ ổn hơn nhiều, chỉ mất công một chút thôi
http://www.Kimtuoc.com
0989878819

mrdamkt
12-04-2010, 10:54
Đã nói là hướng dẫn chi tiết cơ mà ? Thế này biết làm thế nào được

mjst4k3
12-04-2010, 18:30
Đã nói là hướng dẫn chi tiết cơ mà ? Thế này biết làm thế nào được

Để em chỉ cách Ghost disk to disk như các bác ở trên đã nói nghe.Trước hết là bác phải có thêm 1 ổ cứng Vật lý(gọi là đĩa 1 nhé,đĩa này là đĩa đích!)cùng dung lượng hay ko cùng dung lượng với ổ đĩa cứng mà bác cần ghost(đĩa này là 2,là đĩa nguồn nhé!)cũng được.Còn việc gắn thêm ổ đĩa này vào máy như thế nào để cho nó nhận thì bác tự xử nghe!
Tiếp theo là bác cho đĩa Hiren's boot vào ổ đĩa CD/DVD-->chạy chương trình Ghost-->ok-->Local-->disk to disk-->đến đây bác phải chú ý xác định đâu là đĩa đích đâu là đĩa nguồn rồi cứ thế mà ok thôi!

duyanhhcm
14-05-2010, 16:14
cái vấn đề nà quá đơn giản và bình thường,chỉ có ai không hiểu vấn đề mới cho rằng nó quá phức tạp thôi.đúng không.????,quá đúng,có cần giải thích không.?.này muininhthuan,cái này chẳng có gì đâu,bình thường thôi.đơn giản như ghost phân vùng ấy mà.

- Chấp thuận ý kiến của bạn, nhưng bạn phải biết rằng anh em không hiểu mới hỏi. Vậy bạn trả lời cho người chưa hiểu hay biểu diễn cho người đã hiểu rồi ? Lần sau nên nhẹ nhàng khiêm tốn thì sẽ có nhiều nút Thanks dành cho bạn đấy. Thân ái !

duc1211
17-05-2010, 08:53
đó là ghost partition qua disk chứ không phải disk sang disk bạn ạ!

tái sinh
22-05-2010, 00:21
ôi, thôi nào. chi tiết. disk to disk là ghost toàn bộ dữ liệu từ một ổ cứng nguồn sang 1 ổ cứng đích. đơn giản thế thôi.
cách làm :
cắm 2 ổ cứng vào máy tính, chú ý tên của nó, để phân biệt cái nguồn - cái đích - nhất là với 2 ổ giống hệt nhau.
chú ý dung lượng 2 ổ, để chắc ăn, cái đích lúc nào cũng nên bằng hoặc có dung lượng cao hơn. trường hợp nhỏ hơn thì chú ý dung lượng dữ liệu trong ổ nguồn phải nhỏ hơn dung lượng ổ đích.
khi làm, chọn chạy ctrinh ghost như bình thường. chọn ghost disk to disk. chọn đĩa ngồn ,và đĩa đích ( same same như pratition ) enter vài cái rồi ngồi đợi công việc hoàn thành

gmc0934693228
22-05-2010, 00:29
Ghost -> Disk -> Disk to disk -> Chọn ổ là quan trọng (nhầm phát toi luôn) thế là xong.