PDA

View Full Version : powerpoint

ilike
21-03-2004, 03:34
có ai biết làm sao đưa file video vào các slide show của powerpoint ko? với lại cho mình hỏi có ai có tài liệu hay chổ nào chỉ 1 số thủ thuật powerpoint nâng cao ko? cho mình xin với !!! Cám ơn nhìu nhìu!

LanAnh
21-03-2004, 03:48
Import vào bạn phải xuất thành file .pps

ilike
21-03-2004, 04:40
bạn có thể chỉ rõ hơn ko, mình chỉ biết chút xíu về pp thui, please! cám ơn nhìu!
mình chỉ có mấy cuốn về pp với mấy phần rất rất cơ bản nên muốn tìm hiểu thêm chứ đi lục nhà sách thì ko có hoặc rất ít sách về pp.

ilike
15-04-2004, 03:16
có ai biết xài Power point ko chỉ mình với, ngoài mấy cái hiệu ứng có sẵn trong chương trình mình muốn tạo thêm hiệu ứng thì phải làm sao, thí dụ đổi màu chữ ( sau khi enter thì chữ từ từ đổi màu đó), với lại nếu mún định dạng cho cả 1 đoạn (có xuống hàng) nổi lên trong 1 lần bấm chứ ko phải bấm nhiều lần (đoạn trước đoạn đó vẫn chạy ra từng dòng sau mỗi lần bấm), hay là insert flash,......
Túm lại mình rất mún làm 1 slides chuyên nghiệp 1 chút tại sau khi mò các nút thì mình cũng biết chút đỉnh rùi nhưng mà slides chưa được như mong đợi
Bạn nào biết ở đâu có bán sách Powerpoint hay hay chỉ mình với mình săn trg mấy cái nhà sách mà ko thấy ở đâu có hết á toàn mấy cuốn chỉ những gì mình đã biết thui!!!
Thanks

blackeagle
15-04-2004, 05:55
Bạn nên ứng dụng linh hoạt cái chỉnh thời gian cho cái action sau khi cái action trước nó đã hoàn tất ! Đó là thủ thuật khá hay , tùy tính sáng tạo mọi người !

hoang_berlin
22-08-2004, 16:08
Xin cho hoi, o website nao cho phep đownloa ms powerpoint vay ?