PDA

View Full Version : học sữa chữa

AT113
31-03-2010, 18:43
mình là người mới, anh em chỉ bảo giúp nha.
Máy nhà mình cứ hư lặt vặt liên tục, mình muốn học sữa chữa máy tính,ae biết sách nào dạy k?học để biết những thiết bị trong cpu có công dụng j, khi nào là hư ...v...v...v. Khi máy k khởi động được vì bị virus thì bung gost ntn ?
Mỗi lần kêu BV MT đến là mât 70k, mà thấy người ta bung gost có tí xíu ah.

beduybentre2007
31-03-2010, 18:58
Hoc o i khe Q5 (ISPE) ispe.com.vn, hoac Nhat Nghe Q3 (nhatnghe.com), hoac Nguyen Tât Thành Q4 (ntt.edu.vn). Có web nào ko dung thì tìm trên google.

AT113
01-04-2010, 09:00
cam on beduybentre2007 nha. Nhưng minh o Nha Trang, o day cung co 1 trung tam ten Nhatnghe, k biet co cung co so k.

anhcuong2809
01-04-2010, 09:07
Mấy cái này đơn giản mà, bạn chịu khó đọc tài liệu sửa chữa, cài đặt máy vi tính là làm được thôi. Còn muốn chuyên sâu nên đi học ở trung tâm.

loading ...
01-04-2010, 09:26
ngoài hà nội thì học chỗ nào tốt vậy các bạn. Gần khu vực cầu giấy nha

yeuem8989
01-04-2010, 09:31
ngoài hà nội thì học chỗ nào tốt vậy các bạn. Gần khu vực cầu giấy nha

Bạn có thể ra trung tâm nghề Hanel ở cạnh trường Kinh tế quốc dân, hocnghe ở Phố Vọng. hoặc ispace ở 12 trần đại nghĩa ( gần ngã tư lê thanh nghị-tạ quang bửu)
have fun!!

loading ...
01-04-2010, 09:55
Bạn có thể ra trung tâm nghề Hanel ở cạnh trường Kinh tế quốc dân, hocnghe ở Phố Vọng. hoặc ispace ở 12 trần đại nghĩa ( gần ngã tư lê thanh nghị-tạ quang bửu)
have fun!!

thanks bạn nha. Mấy chỗ này thấy ngon quá đi mà mình ở tận Đại học quốc gia (xuân thủy cầu giấy) đi xa wa' hu2. Mình muốn học hanel hok bít họ có chi nhánh nào gần hơn hok nhỉ :(

nghuyenanhphan
19-04-2010, 18:56
mình là người mới, anh em chỉ bảo giúp nha.
Máy nhà mình cứ hư lặt vặt liên tục, mình muốn học sữa chữa máy tính,ae biết sách nào dạy k?học để biết những thiết bị trong cpu có công dụng j, khi nào là hư ...v...v...v. Khi máy k khởi động được vì bị virus thì bung gost ntn ?
Mỗi lần kêu BV MT đến là mât 70k, mà thấy người ta bung gost có tí xíu ah.

Muốn tìm sách dạy thì tìm mua sách ở những nơi chuyên bán sách cũ ấy. Ngoài chợ trời chẳng hạn. Những vấn đề trên cũng không khó lắm đâu. CPU la 1 con chíp. Trên đó được gắn hàng triệu transistor bằng công nghệ cao, máy móc hiện đại. Chứ không phải những thiết bị trong CPU đâu. CPU, Chíp, Bộ vi xử lí chỉ là 1. Kích thước rất nhỏ, khoảng 2cm vuông hoặc hơn chút ít. Khi máy hư những bộ phận như vậy gọi là lỗi phần cứng. Còn bình thường chỉ lỗi hệ điều hành thì gọi là lỗi phần mềm. Win là 1 trong nhiều hệ điều hành. Muốn bung Ghost thì khi cài win xong thường tạo ra file Ghost luôn. Cách tạo lên Google tìm là có. Từ khóa : "Cách tạo file ghost". Muốn bung file ghost ra thì len google tìm với từ khóa : "Cách bung file ghost". Tìm được hướng dẫn bằng hình ảnh thì càng tốt. Chịu khó nghiên cứu rồi làm từ từ. Sẽ làm dược thôi. Đọc kĩ hướng dẫn sau đó hãy thực hiện.

vhung 1973
20-04-2010, 15:04
Tham gia diẻn đàn thường xuyên, chịu khó đọc sách. Sau đó thực hành nhiều lần.