PDA

View Full Version : Project 2010 AL của Thanh Hóa

ognlaido
31-03-2010, 14:40
http://www.youtube.com/watch?v=AGXmxpABVcs

project đầu tay, có gì anh em góp ý kiến để hoàn thiện hơn

vibi
31-03-2010, 18:58
Hình đẹp lắm. Mà có 2 cái thấy kỳ:

1. Được sự hợp tác <<< cái này giống làm hợp đồng quớ :D
2. Trân trọng báo tin <<< cái này nghe giống thông báo nhà nươc quớ :))
3. Intro tui thấy hơi dài, coi chán thí mồ, dù nhạc hay thật. Đoạn intro gia đình nhà trai với nhà gái giống mí cái quảng cáo nhà thuốc đông y quớ.

Nhịp phim hơi chậm so với ý thích của tui :D, mờ nhằm nhò gì, tui thích kệ tui :D. Dù gì nhịp phim bác làm nó hợp với tốc độ bài nhạc nền. Chữ trong phim đơn giản quá, đứng một chỗ hơi nhiều. Nét chữ và đỗ bóng hay hiệu ứng đơn giản quớ. Nhưng có thể yêu cầu gì thêm nếu phải làm nhiều phim mà hiệu ứng sẽ lấy mất thời gian dùng máy!? 4 chữ tân hôn chúng tôi hơi khó đọc do hiệu ứng lóe sáng. Nếu bác cắt bỏ hoặc thu gọn phần bài nhạc đầu và dùng lại phần bài nhạc thứ 2 sẽ gọn hơn, chữ bay nhảy tá lả vào :D. xin lỗi em hơi nhí nhố xí :D. Bác cứ tranh luận thoải mái ;)

ognlaido
31-03-2010, 20:38
èo, bảo có 2 cái thấy kì mà bác làm cho 3 cái :D mình mới học AL được 2 tháng nên cũng chưa có kinh nghiệm nhiều lắm, còn về hiệu ứng chữ thì do VGA nhà mình yếu quá nên không dám cho Vitascene vào được. Mà mình viết là tác hợp chứ có phải hợp tác như bác nói đâu hjx còn đoạn trân trọng báo tin thì mình thấy cũng hơi dài thật hi\ mình sẽ sửa lại, của nó là 1' có lẽ mình nên để 30s thì hợp lí hơn

Dazzle
31-03-2010, 22:23
Bác lái đò mạnh dạn đưa ra công chúng "tác phẩm" đàu tay thế là quá OKI. Có điều đúng như bác VB có nhận xét, Intro của bác dài những hơn 6 phút, gồm đến 3 bài nhạc....Em e là quá dài. Bác xem những Intro của mmc rất ngắn gọn. Em thấy nên làm gọn trong một bài nhạc hoặc ngắn hơn chút là vừa vặn đẹp. Chúc bác ngày càng có nhiều tác phẩm đẹp!
* Bác chủ dùng nhiều chuyển cảnh của 3Dfon, trông nó hơi cũ mất rồi. Hiện nay đang "mốt" bộ BG+Overlays+transitions "Evolution" dạng dây hoa leo, bác chủ tham khảo thêm nhé!

Co Loa
02-04-2010, 15:25
Dazzle có thể cho tôi link giới thiệu sản phẩm nói trên, thank!

Dazzle
02-04-2010, 18:21
Dazzle có thể cho tôi link giới thiệu sản phẩm nói trên, thank!
Tại đây (http://www.ddth.com/showthread.php?t=340084) có rồi mà bác CL, em cũng tải bộ này về dùng rồi đấy.

vibi
02-04-2010, 19:55
nếu em sai thì mí bác sửa giúp! mí cái gọi là evolution này của Action Back trông cách làm khá đơn giản:

Back ground + hoa văn (sử dụng hiệu ứng Write on lên cái hoa văn này) + chuyển hoa văn đã thành evolution thành composition 3D + đặt keyframe position + opcity sẽ ra được như thế!

Em nói thế đúng hay sai mí bác nhỉ?

Có điều, được làm sẵn + share free thế này thì có vẻ sướng hơn :D

ognlaido
03-04-2010, 16:53
mình rất thích hoa văn nhưng trong máy tính nhà mình chẳng có 1 tí hoa văn nào, còn link download hoa văn của bác Dazzle up thì mình chịu ko download được, mình chỉ ước sao có ai up lên link MF để mình download thôi hjx

Dazzle
03-04-2010, 18:08
mình chịu ko download được
Có những chương trình hỗ trợ download, chỉ cần add cả đống links vào rồi đi ngủ, sáng ra máy đã tự tải về hết cho bạn rồi. Bạn nên nghiên cứu thêm một tý đi, đừng ngồi mơ ước thế chả bao giờ tiến bộ được. Mình chỉ gợi ý cho bạn thế thôi. Ví dụ thế này nhé: Link HOTFILE.COM đòi bạn chọn phương thức download FREE hay PREMIUM, rồi sau đó bạn chọn FREE thì nó lại còn bắt bạn phải đợi 60 giây mới được bấm Start Download. Sau khi bạn tải được cái file đó về rồi thì nó lại bắt bạn đợi 14 phút sau mới lại được tải file mới v.v... Nhưng có những chương trình làm thay bạn tất cả những việc đó, bạn chỉ cần add tất cả 35-hay 45 links vào, tự nó tải hết về cho bạn mà chả cần phải mua acc PREMIUM gì cả. Thay cho việc ngồi ước mơ, bạn hãy vào google gõ những câu hỏi mà bạn muốn được trả lời xem nào, có hay hơn không?

vibi
03-04-2010, 19:06
mua cái acc có 9 đồng, sài cả tháng, tải hết tháng ổ nó đầy ra, rồi lại mất công ngồi dọn dẹp :emlaugh:

daklinhfilm
05-04-2010, 09:36
1-Nên để các cảnh thời gian ngắn thôi( như một số anh em đã góp ý)nên để khoảng 6-8'cho một cảnh intro còn chữ thì học ngay trên các chương trình VTV đừng để chữ lờ đờ mãi mà lại còn cuốn chiếu thời 1989. Tóm lại học trên VTV .

lovev_lovev
11-04-2010, 04:17
:D ai cần tài khoản hotfile thì pm em em xin cho 1 cái :D ! Hum nọ download nhiều trên hotfile em quen được 1 vài người hay share acc ! :D

phandiem666
11-04-2010, 22:48
:D ai cần tài khoản hotfile thì pm em em xin cho 1 cái :D ! Hum nọ download nhiều trên hotfile em quen được 1 vài người hay share acc ! :D

cho minh 1 acc với nhé. minh ở quê dung gói cước dung bao nhiêu trả bấy nhiêu nên ít khi dám download lắm.
thank truoc nhé