PDA

View Full Version : Web Matrix!!!!!

TVH
20-03-2004, 16:28
Không biết có ai trong box xây dựng Site ASP.NET sử dụng Web Matrix không.Tôi download về cài nhưng toàn báo lỗi.Nếu ai cài thành công thi mách cho tui với.Tui đang rất cần để thiết kế một Site .Net.( tui dung SDK FrameWork )

egg
20-03-2004, 19:59
Làm gì có lỗi nào đâu, cài lại đi !hỏng nữa thì lại cài lại CỐ LÊN .....

mykenty
22-03-2004, 07:03
theo tui thấy asp.net của microsoft vẫn là nhất bác à, ngoài ra có thể kết hợp với macromedia dreamweaver mx ( support layout mạnh ) có asp.net nữa !
Chứ web matrix nghe quảng cáo dùng thì chán lắm !

famtuan
22-03-2004, 14:12
đúng rồi dùng asp.net của microsoft đi tốt hơn. Web matrix làm chi nó chán ngấy

danceswithwolves
22-03-2004, 14:34
đúng rồi dùng asp.net của microsoft đi tốt hơn. Web matrix làm chi nó chán ngấy
hehehe, bó tay. :)
1234567890

bpmtri
22-03-2004, 15:59
Không biết các bạn nói "dùng ASP.NET của Microsoft" là có ý gì nữa, VS.NET ???

Cả Web Matrix và VS.NET đều là của Microsoft các bạn à. Nếu không thích dùng bộ VS.NET cồng kềnh thì có thể dùng Web Matrix để phát triển ASP.NET cũng được.

To TVH: Bạn có thể nói rõ hơn bị lỗi gì không?

cao_son
22-03-2004, 16:17
lâu rùi mới thấy bác Trí post bài heheheh...........lâu wé ko gặp!!!

mykenty
23-03-2004, 00:32
vậy là ko dám rồi webmatrix là do những cộng đồng programmer tâm huyết xây dựng nên, trong đó phần lớn có programmer của microsoft, và được microsoft support chứ ko phải là chính thức của microsoft !

egg
24-03-2004, 01:55
Web Matrix thì dùng cho máy có cấu hình yếu thôi !Mà đã phát triển bằng .NET thì làm gì có máy nào cấu hình yếu, còn VS thì vẫn là tốt nhất rồi!

Cyber
26-03-2004, 15:47
ừa nhà giàu, máy xịn, có 5,6 CDs nhân với 8 ngàn một cái, thì mua cái VS.NET cài cho sướng. Tội gì phải khổ sở dùng cái Web Matrix đó. www.asp.net đó là của Microsoft à

nofear
26-03-2004, 23:35
uhm sướng, bây giờ sướng cho đã đi rồi khi VN vào WTO rồi khóc... :)) Lúc đó không biết .NET còn tồn tại nổi ở VN không khi open source chiếm lĩnh thị trường VN.

tnonline
27-03-2004, 03:19
Xin hỏi việc VN vào WTO thì có liên quan gì đến open source chiếm lĩnh thị trường VN?

nofear
28-03-2004, 00:23
Chùi ui...k biết thiệt hay nói chơi vậy chòi... VN vào WTO => thứ nhất không thể còn cái nạn đĩa lậu bày bán ở ngoài đường được nữa...các cty không thể dùng các phần mềm của Microsoft không license được nữa... mà mua bản quyền của nó thì hehe..ối thằng chết vì đói tiền... thứ hai là chính phủ VN đang phát động chiến dịch hướng phần mềm của VN viết trên open source dể có thể hạ giá thành sản phẩm xuống mức thấp nhất, lúc đó mới cạnh tranh được với Ấn Độ đề giành khách hàng chứ... :). Moreover, khi vào WTO thì k còn cái trò gọi là độc quyền thị trường nữa...tất cả các cty nhà nước khoái độc quyền đều phải cổ phần hóa tất cả...đó là đk cần để VN vào WTO. Microsoft còn bị fạt tới nửa triệu USD vì tội độc quyền huống hồ gì VN..thằnng nào dám..hehe :)

Cyber
02-04-2004, 10:21
tui cài dùng ngon ơ. Chả có cái lỗi nào cả. Xem lại yêu cầu của nó xem có cái thiếu cái nào không.
Framework, MSDE ...
cài Webmatrix sau cùng đê. Thử xem.

Không biết có ai trong box xây dựng Site ASP.NET sử dụng Web Matrix không.Tôi download về cài nhưng toàn báo lỗi.Nếu ai cài thành công thi mách cho tui với.Tui đang rất cần để thiết kế một Site .Net.( tui dung SDK FrameWork )

KEM_WALL
02-04-2004, 21:14
theo tui thấy asp.net của microsoft vẫn là nhất bác à, ngoài ra có thể kết hợp với macromedia dreamweaver mx ( support layout mạnh ) có asp.net nữa !

hic, web matrix là cái để dev asp.net chứ đâu mà các bác chê nó dzữ dzậy ... hic. anh sói nghe thì cười, còn tui thì mếu sad

enemykill
05-04-2004, 07:30

Ong ban co the noi so so ket hop nhu the nao khong?
doi voi webmatrix thi viet source no de hon la dreamweaver, nhung toi moi setup bo vs.net, nhung tim sach thi chua thay cuons sach tieng anh ung y ca.
Hien tai toi dang doc asp.net (webmatrix). Xay dung rat de.

Truoc day toi dung dreamweaver de desing html. Neu vs.net ket dreamweaver thi hieu ung + hieu qua vo cung hay

Pak co the noi them ro duoc hong vay?
cam on nha