PDA

View Full Version : làm cách nào xóa folder cứng đầu ???

haylangthang
28-03-2010, 19:24
Lúc trước mình có cài 2 hệ điều hành, giờ mình muốn xóa 1 cái, mình ko tài nào xóa được cái folder windows và program file, vì ổ cứng đó có chứa dữ liệu nữa nên mình ko dùng cách format được. mình có tìm trên google mà hok được, cái bạn giúp mình nhé. mình thử cào safe mode mà vẫn ko xóa được

baoquocmt159
28-03-2010, 20:19
mình cũng bị như vậy rồi,mấy cái forder đó không xóa được thật.mình chỉ biết vô xóa từng file con thôi,còn nếu computer của cậu chạy file ẩn,khi xoá data nó sẽ xuất hiện cái thùng rác ẩn,như của mình là xóa đương nhiên dung lương ổ đĩa ko giảm xuống,vậy mình vô cái Racycle Bin đó,xóa theo kiểu Shift+delete là hết ngay.còn hi hữu nữa thì cop hết data sang chỗ khác rồi format cho nhanh thấy.chúc bạn thành công...!!!!

haylangthang
28-03-2010, 20:41
còn cách nào ko bạn, vì dung lượng dữ liệu của mình cũng lớn, sao chép có lẽ cực

Ku Long
28-03-2010, 20:44
bỏ đía Hirent Boot 10. vào mini windows xp xóa vô tư

olbk
28-03-2010, 20:55
bỏ đía Hirent Boot 10. vào mini windows xp xóa vô tư

Chuẩn! Nhưng chưa hẳn, vì nếu ổ đc format NTFS thì ko nhìn đc ổ đó
Ngoài ra thử phần mềm unlocker1.8.7 xem sao (search google nhé):
Homepage: http://ccollomb.free.fr/unlocker/

Ko tiện đưa lên đây vì nó có phí.

myheartwillgoon
29-03-2010, 02:27
U?a. pa.n va`o Disk Management xem..Delete Partition i'.xog ru`j Format..hay format lun o?do cung dc..Co`n ne^'u kho^ng thj` cho dja~ Win vo..set up..co' cho~ Format do'..xong ru`j khong copy ma thoat ra lun..ok ma..hj.

baoquocmt159
29-03-2010, 10:05
ô của cậu ấy có dữ liệu mà sao format được.cóa pro nao không giúp cậu ấy cái,mình chịu rồi.