PDA

View Full Version : chuyện tình ảo, tất cả chỉ là ảo?????

Memphisto
19-03-2004, 21:30
tinh yêu là gì nhỉ?
tình yêu trên mạng, tât cả đều là ảo thôi sao???
hihi, tình trên mạng thật là thi vị,dáng yêu, còn chuyện tình ngoài đời thật chẳng đơn giản tý nào.....
có ai trả lởi tôi không???

chanhlinh
19-03-2004, 21:33
Cuộc đời thật trớ trêu, những hình ảnh không nên nhìn thì em lại nhìn thấy đựơc anh ơi . Hay là ông trời muốn em hãy quyết tâm quên anh đi . Em sẽ không bao giờ quên giây phút qua và những gịot nước mắt em rơi khi thấy anh tay trong tay đi với 1 cô gái khác . Anh nhớ không anh ngày ấy em đã từng hỏi anh : Nếu sau này em nhìn thấy anh đi cùng cô gái khác em phải làm sao . Anh trả lời là : em ngốc quá , anh sẽ không làm vậy đâu . Mà em ngốc thật khi tin những điều anh nói phải không anh ? Có lẽ anh nếu đọc những dòng này anh sẽ cười chảy ra nước mắt không ngờ lại có con bé ngốc như thế . Nhưng anh ơi tình yêu vốn là vậy mà : mù quáng, điên cuồng , nó thật đẹp khi chúng ta còn bên nhau và thật chua chát khi ... Ở đâu đó em có đọc 1 câu thơ rằng :
kỷ niệm là kỷ niệm đừng cố nhớ và cũng đừng lãng quên
Tình yêu là tình yêu đừng tìm kiếm và cũng đừng lẫn tránh
Em cũng không biết rằng em đang chạy trốn hay cố tìm kiếm 1 tình yêu vô vọng không kết quả. Nhưng anh ơi , hy vọng là nghị lực giúp người ta gắng sống, vậy anh cho em biết đi em có nên hy vọng vào anh của một ngày mai , hy vọng vào anh sẽ trở lại với em không
Nhiều lúc em tự thầm trách bản thân phải quên người bạc tình như anh đi , nhưng tình yêu lệ thuộc vào con tim , lý trí em không chống lại mãnh lực tình yêu em dành cho anh . Tại bản chất em quá si tình hay tại em cố chấp vẫn tin vào tình cảm gỉa dối mà trước đây anh dành cho em.
Uh thì em sẽ không cố nhớ tới kỷ niệm nhưng không hẳn em sẽ quên chúng, và không hẳn sẽ quên... anh
:D góp vui với mấy pác
thân!!!!

Memphisto
19-03-2004, 21:41
hehe chanhlinh cũng hơi giống spammer!

chanhlinh
19-03-2004, 21:44
Ê pa, góc này đễ relax mùh không cho spam à híc,
tui spam đâu, tui post cho chị em đọc mùh!
:D

abc_hn
19-03-2004, 21:51
Hê hê, nghe lâm ly we'. Đổi nghề đi chanhlinh !

chanhlinh
19-03-2004, 21:59
Uh` ai đã từng yêu, từng bị người iu phụ, đọc bài của tui thấm lắm
híc

Memphisto
19-03-2004, 22:12
còn những ng` chưa biêt yêu như tôi thì sao?
Đọc bài của bạn chẳng thấy gì hết!

abc_hn
19-03-2004, 22:21
Uh, không hẳn thế. Em gai tui đứng sau tui xem ké nè, nó đang khóc sượt mượt vì...chưa được đọc tiểu thuyết bao giờ. he` he` ...
Tui nhớ đẫ có người từng nói rằng
"Đã nhiều lần lý trí bảo trái tim
Rằng không yêu, không giận hờn, không nhớ
Nhưng trái tim là một thằng quái gở
Cứ nhảy nhót hoài gọi mãi tên em !"
Man cũng đôi khi bi lụy vì tình đó chứ !?

chanhlinh
19-03-2004, 22:34
anh yêu!
chắc dạo này anh ít lên mạng lắm nhỉ! em đã cố tình vào mạng thường xuyên vậy mà vẫn không thấy anh nên đành mail cho anh vậy.
từ sau khi anh trở lên ấy em có gọi cho anh nhiều lần nhưng anh toàn nằm ngoài vùng phủ sóng làm em lo quá! anh vẫn khoẻ chứ anh? anh về lần này cả 2 đều quá bận nên không có dịp nói với nhau nhiiêù. 1 phần vì em rất giận anh nữa! anh về nguyên ngày thứ 7 mà không gọi cho em. dầu cho anh có muốn đi chơi với bạn bè cũng nói với em 1 tiếng cho em đở lo chứ! anh có biết là hôm ấy em lo cho anh lắm không? anh có biết em gửi bao nhiêu tin nhắn cho anh không? đã thế sáng hôm sau anh còn ngồi chung với 2 con bé nào nửa chứ! thử hỏi em có tức không? anh vô tình hay cố ý làm em giận đấy? trong mắt anh em có quan trọng không? giáng sinh anh không về được với em đã đành! thế mà anh cũng không 1 lời chúc nào cả.anh có biết là đêm ấy nhìn bạn bè mình sóng đôi em đã buồn đến mức nào không? chưa lúc nào em cảm thấy cô đơn như lúc này. anh làm cho em có cảm giác tình yêu của anh dnàh cho em chỉ lả bằng lời nói mà thôi. không 1 chút quan tâm lo lắng. anh sẳn sàng để em lại 1 mình mà không chút hỏi hanxem em ở đây có vui không, có buồn không,có khoẻ không, giao du với ai. anh khờ đến mức không nghĩ rằng em sẽ ngã vào vòng tay người khác khi vắng anh sao?
anh quên là bên em còn có rất nhiều người khác anh à? hay là vì em chẳng là gì trong tim anh nên anh chẳng biết ghen>?
anh có biết dạo nàycó 1 người con trai lạ đang bám theo người anh yêu không?người ta mang đến cho em nào hoa nào quà nào là những lời chúc tụng ngọt ngào. người ta sẳng sàng làm cho em vui bằng bất cứ việc gì nhưngem vẫn từ chối là vì sao anh có biết không?
Lắm ơi anh vô tư đến mức không nhận ra rằng chỉ cần 1 chút yếu lòng anh sẽ mãi mãi mất em không? anh không cần em hay anh đã quá tin tưởng ở em? anh không cho em được 1 sự khích lệ nào đễ em vững vàng đối phó với họ sao?
rồi mai đây khi em buồn ,khi em gục ngã anh có đũ sức vực em dậy hay không? anh có đủ khả năng đễ dang rộng đôi tay che chở cho em hay kkhông? anh làm em có cảm giác tình yêu mình mong manh quá, rồi nó sẽ vở tan tành thôi. anh có đủ sức để giử nó lại không? anh có làm được không? hãy trả lời em đi chứ!
em nghĩ rằng chắc mình phải xa nhau thôi, em không có đủ khả năng để níu kéo mối quan hệ này nữa khi anh đã quá dững dưng với nó! ý anh thế nào?

chanhlinh híc híc

chanhlinh
19-03-2004, 22:36
đã biết yêu anh là khổ
nhưng sao tôi vẫn đâm đầu vào
đã biết có anh là ảo tưởng
nhưng sao tôi vẫn mong anh là người hùng trong giấc mộng của tôi
vẫn biết tôi sẽ mãi mãi...mãi mãi không có ...đuợc anh
mãi mãi...

jupiterIT
19-03-2004, 23:00
Mấy bác nói thế là vơ đũa cả nắm rồi....
Tình yêu không biên giới mà các bác....Chỉ cần tình cảm xuất phát từ hai trái tim thôi...
Em cũng yêu trên mạng !Thật đấy.Em học KHTN TPHCM ,nàng học Đại học Đà Lạt....Và đó là một tình yêu đẹp và lãng mạn.Cũng có thể, nhờ mạng Internet mà em và nàng yêu nhau hơn .Và ngày em và nàng gặp nhau,dó là một ngày đi vào lịch sử.....Em nhận ra...Đà Lạt và Sài Gòn gần lắm...
Em chẳng biết bộc lộ niềm hạnh phúc của mình....Em chỉ không đồng ý khi nói tình yêu trên mạng là hư ảo thôi....
Chỉ cần các bác yêu thật lòng,bằng cả con tim mình....Bác sẽ có một tình yêu như mình monng uớc....
Good luck!

chanhlinh
19-03-2004, 23:05
Ha ha có ngày em sẽ thấy sự phủ phàng của nó, nhưng dù gì cũng chúc em thành công..
thân!!!!!!!!!

Memphisto
20-03-2004, 05:26
tôi cũng tin là tình ảo có thể thành tình yêu thực sự, nếu có thái độ nghiêm túc trong tình yêu

a_x_x
20-03-2004, 19:29
chanhlinh ơi, sao em có vẻ bi thảm như vậy nhỉ. Nếu tôi có thể làm cho em vui lên thì em hãy nói, bởi vì tôi có thể làm tất cả mọi thứ vì em để làm em vui.

Ghost1982
20-03-2004, 20:12
Có tồn tại tình cảm trên Net.
Có tồn tại tình yêu qua Net.
Có những tình yêu trên Net đã có happy end.
Nhưng hình như chúng chỉ được giới hạn trong 1 khoảng cách nhỏ thôi, cụ thể là trong cùng 1 thành phố hoặc xa hơn thì là vài trăm km.
Thế còn những người yêu nhau cách xa nhau cả nghìn km thì sao? Có ai biết chuyện nào như thế ko, xin kể ....
Quảng cáo
Vnn1269 có thể kết nối Internet nhanh nhất dễ nhất :D :D :D
Một vài chi tiết có thể ko đúng như trên thực tế.

playboy
20-03-2004, 20:17
sao bằng tui ,tui đang ở Hà Nội còn nàng ở tận Sài Gòn,quen nhau được hơn năm rùi nè ,chưa một lần gặp mặt ,tuần chat với nhau một lần vào thứ 7,thỉnh thoảng Phone cho nhau(hơi bị tốn tiền)
mọi người khuyên tôi thế nào nên tiếp tục hay chia tay
ai ở Sài Gòn cho tui nhờ tí việc

Ghost1982
20-03-2004, 20:37
Nghe chuyện của bro khoái quá xá :w00t: hehehehe, mong khi nào gặp nhau học hỏi nha. Kéo dài được 1 năm rùi cơ à :ohmy: đáng để noi gương.
Tui thì chat 1 lần/tuần vào thứ 3, mail vào thứ 5 còn giao lưu trên ddth thì ko hạn chế :D :D :D :yes:
Phone cũng hao đạn thiệt nha, có cách giảm tiền tăng thời lượng ko vậy ^_^.

Yêu nhau tam tứ núi cũng trèo ngũ lục sông cũng lội cửu thập đèo cũng qua.

mọi người khuyên tôi thế nào nên tiếp tục hay chia tay
Người ta nghe thấy câu này sẽ ko thích đâu đừng nói nữa nhé.
Tui khuyên đừng có nhờ thằng nào ở SG hết, nó có thiên thời địa lợi đó, lo lắm :D :crying:

playboy
20-03-2004, 21:07
cám ơn bác Ghost đã động viên
em và bác hay cãi nhau hoài về khoản IT còn chuyện tình củm lại có vẻ hợp nhỉ

Tui khuyên đừng có nhờ thằng nào ở SG hết, nó có thiên thời địa lợi đó, lo lắm :D :crying:
Bác ở Sài Gòn cho em nhờ tí việc: xem mặt thử người iu em xem tròn méo thế nào tính nết thế nào mọi việc em trông cả vào bác đấy
Bác mà làm được chuyện này em tặng bác ngay mội cái thẻ Fone FPT tha hồ mà gọi điện

Memphisto
21-03-2004, 02:19
thế trường hợp của anh Ghost là cùng Tp hả?

Memphisto
21-03-2004, 02:27
anh Ghost ở HN , không nhờ dc đâu, nếu mà ở SG thì tui sẽ giúp,nhưng giúp xong tui yêu giúp luôn nhé haha...
PlayBoy:1 tay chơi , không biết ai có thể yêu playboy dc nhỉ, chắc đọc nhiều tạp chí playboy của Nga đây mà haha

Memphisto
21-03-2004, 02:30
1.Muốn xem mặt thì khó gì, có thể rủ bạn ra chat webcam ==> xem mặt
2.Bảo nàng Scan ảnh, rùi gửi trực tiếp vào email theo Attach files
(coi chừng nàng HAcker,VIrus đó nha)

H*jovial
21-03-2004, 05:10
To Memphisto: Ghost thì Ghost cũng khác thành phố luôn đó Memphisto ơi!!!
To Playboy: Hihihih muốn Ghost ko giúp Playboy xem mắt người yêu của playboy hà? Hihhihi Playboy hổng sợ...mất người yêu sao Playboy?^_^

Memphisto
21-03-2004, 05:13
mình nói nếu mình ở SG, nhưng thực sự không ở SG

quaitieutu
21-03-2004, 10:37
hì hì .Còn tớ á.Các hồng nhan tri kỷ thì ..chẳng ở gần(Xung quanh chỉ có mấy con heo học chung từ hồi phổ thông (khi đi làm,ra đơì rồi mới thấy tình bạn ngaỳ đi học nó mơí đặc biết và đáng qúi như thế nào :D: mày tao ,heo chó vô tư mà không phải e dè đến các qui tắc ứng xử trong cuộc sống ) . Mấy cô đó đều quen nhau từ ngaỳ ...biết online kìa,quan hệ vẫn duy trì thường xuyên từ khi dial up cho đến ADSL.hi hi hoàn cảnh gia đình tớ thế nào.Các nàng đều biết và ngược lại( quen nhau từ hồi còn mặc áo dài cho đến lúc này ( sắp ..tốt nghiệp rồi).Tính đến thời điểm hiện tại người ..chat,tâm sự...vơí Tiểu Tử nhiều nhất chính là ..các cô đó.Nhưng có một điều đặc biết là ....sao hổng thấy ...chi tiết .."coi mặt nhau" xuất hiện trong chuyện này, chẳng biết mặt các nàng ra sao ( mặc dù vẫn chát,gửi quà,thiệp,alô....).Hiện taị thì Net đã rút lại khỏang cách lắm rồi.Không cần phải..gõ lia liạ,gõ tràn giang đại hải,đổ mồ hôi,sôi nước mắt để...bỏ dấu cho chữ .Bây giờ chỉ việc voice là ..hu hu hic hic,sau đó lai hi hi ha ha ngay.Cám ơn Net( về mặt tích cực cuả nó ).:D:D:D

Ghost1982
21-03-2004, 17:51
cám ơn bác Ghost đã động viên
em và bác hay cãi nhau hoài về khoản IT còn chuyện tình củm lại có vẻ hợp nhỉ

Bác ở Sài Gòn cho em nhờ tí việc: xem mặt thử người iu em xem tròn méo thế nào tính nết thế nào mọi việc em trông cả vào bác đấy
Bác mà làm được chuyện này em tặng bác ngay mội cái thẻ Fone FPT tha hồ mà gọi điện
Hic hic tui đã nói là khi nào gặp nhau học hỏi thế mà còn ko hiểu :angry:
Hóa ra 2 người còn chưa được bít mặt sao :dontgetit lạ ghê
Tụi tui thì đã biết mặt bằng Webcam và bằng hình ảnh nữa (viết thư tay nhiều rùi nè :wub: ).
Chuyện Fone FPT là sao vậy bày cho anh em đi chứ, dạo này hơi nghèo :chris:

Memphisto
21-03-2004, 18:16
có 1 món mà chắc bro Ghost thích , đó là PHREAKING , món này là sao nhỉ?
chà hình như là gọi trộm INTERNET-PHONE thì phải ....
Hình như Hacker, CR ACKER cũng khoái món này lắm
Bro mua mấy cái CD của HACKERS thế giới thử xem.

Memphisto
23-03-2004, 01:26
chắc không gặp em đời ta đã # nhiều rồi, chắc không gặp em đời đâu buồn thế...

Cu Dượng
19-07-2008, 14:53
chắc không gặp em đời ta đã # nhiều rồi, chắc không gặp em đời đâu buồn thế...Đừng lụy tình thế bạn à. Hãy chết vì gái, đừng chết vì tình! (kinh nghiệm mấy chục năm chinh chiến của mình đó!) :w00t:

sharphey
04-11-2008, 13:06
Một tuần liệu có đủ để người ta thik một ai đó chưa nhỉ.
Tôi và ấy có thể nói là đã quen nhau từ hồi cấp 3. 3 năm trời, ấy học lớp khác , chỉ có cái tên, và ấy là người mà nhỏ bạn tôi để ý , đó là tất cả những gì tôi biết về ấy.
Thời gian cứ qua đi, tôi và ấy như hai con đường song song chẳng bao h gặp mặt. Rùi nhỏ bạn cho tôi nick của ấy, cũng tự nhiên như thế ,ấy và tôi nói chuyện. Tôi đã rất vui khi ấy nhớ tôi, điều đó có nghĩa là ít ra thì ngày xưa ấy cũng đã một lần để ý đến tôi. Một lần , hai lần , một tiếng, hai tiếng , rùi có hôm thức đến khuya để nói chuyện...tôi phát hiện ra ấy cũng rất dễ thương, tôi và ấy dường như đã là những người bạn quen biết nhau từ rất lâu, ấy làm cho tôi cười, bỗng nhiên tôi chăm lên mạng đến lạ,chỉ để gặp ấy, rùi ấy bắt đầu xuất hiện trong giấc mơ của tôi mà chẳng một lời xin phép...
Zay mà hôm qua ấy làm tôi giận lắm, chẳng bao h ấy nói lời xin lỗi, mặc dù đối với tôi không phải lời xin lỗi ấy là quan trọng mà đúng hơn là nó làm cho tôi thấy ít ra tôi cũng là một cái j đó có ý nghĩa với ấy.Tôi đã out vì không thể nào nói chuyện với ấy như thế nữa. rùi hôm nay tôi đọc được một lời nhắn của một chàng trai gửi cho một cô gái trên mạng : "Tớ đã từng cuống quýt khi hai ngày rồi không thấy cậu online, tớ ngỡ rằng tớ... nhớ cậu. Thế nhưng, đến ngày thứ ba, thứ tư thì tớ... quên béng mất cảm giác ấy rồi.
Cậu biết không? Khi chat với cậu, có rất nhiều khoảnh khắc tớ đã “rung rinh” như thế. Nhưng rồi tớ cũng đã nhận ra, những rung rinh của tớ đều rất “ảo” thôi, bởi nó đều bắt đầu từ những điều không nhiều thực tế mà."
Chợt tôi thấy mình hoang mang , ấy cũng sẽ nói như thế chăng, , phải chăng tất cả chỉ là ảo giác, rồi ấy cũng sẽ quên béng tôi như chàng trai kia chứ...

julie1704
06-11-2008, 17:27
Cũng có rất nhiều câu chuyện tình trên mạng... Có những chuyện đi đến kết quả tốt nhưng có những chuyện chẳng đi đến đâu ngoài việc chuốc thêm nỗi đau. Theo mình, những người trên mạng thường có 2 cuộc sống, 1 cuộc sống thật & 1 cuộc sống ảo. Đôi lúc người ta không thể sống thật với bản thân mình & muốn xây dựng cuộc đời mình trên mạng theo cách mà họ "tưởng tượng" ra!

Có 1 cái hay trên mạng đó là những người đã từng quen biết nhau, thông qua mạng họ dễ thổ lộ những cảm xúc của mình & điều đó đã khiến cho ngta hiểu mình hơn & ...

Còn đối với riêng mình, mình đã chứng kiến những chuyện tình trên mạng đã khiến cho 1 người vô cùng đau khổ, thậm chí thay đổi thành 1 người khác... còn người còn lại thì tiếp tục gieo đau khổ cho đối phương! Vì vậy mình rất ghét & rất đả đảo những cuộc tình như thế!