PDA

View Full Version : Xử Lý Máy chạy chậm - help

duytienit
27-03-2010, 21:24
tình hình là con celeron 2.13 Ghz của em nó chạy chậm bất ngờ
trước giờ nó chạy cũng ok, tuy là cùi bắp nhưng nói chung là hoạt động đúng với công suất, đột nhiên vào 1 ngày nọ nó trở nên già 1 cách nhanh chóng, khởi động mất khoảng 5 phút, hjc, vô được Windown thì nó chạy như bò kéo xe....
em kiểm tra thì CPU nó cứ báo 100% mặc dù chỉ chạy có media, thoạt em cài lại Windown nhưng không khả thi, tình trạng em nó vẫn như cũ
kính mong các bác sư phụ, sư huynh, các vị tiền bối chỉ bảo em mấy chiêu để khắc phục lại em nó. bỏ thì thương, vương thì tội. thôi thì nó cũng 1 thời chinh chiến với em, các bác cho em cách cứu chữa em nó nhé.

cám ơn các bác đã đọc tin

phuongthom
27-03-2010, 21:32
5ph khởi động win hay 5ph khởi động máy ?

0987260988
27-03-2010, 22:17
cai lai win.com tai ban cai them wa nhieu chuong trinh lam lat win roi goodluck!!....

duyhungyen
27-03-2010, 23:54
Mình Nghĩ Là Có thể Keo Tản Nhiệt CPU của Bạn Đã khô.Bản Thử Tháo ra Xem Quạt CPU còn Quay ko.nếu nó quay thì sao mà CPU lên đến 10dooej đc.

duytienit
29-03-2010, 08:52
5ph khởi động win hay 5ph khởi động máy ?
5 phút, kể từ lúc bấm nút khởi động tới lúc nó vô được win

cai lai win.com tai ban cai them wa nhieu chuong trinh lam lat win roi goodluck!!....
đã cài lại win, nhưng k dc

Mình Nghĩ Là Có thể Keo Tản Nhiệt CPU của Bạn Đã khô.Bản Thử Tháo ra Xem Quạt CPU còn Quay ko.nếu nó quay thì sao mà CPU lên đến 10dooej đc.
thanks bạn, có thể do keo hoặc do quạt bị khô dầu. để em kiểm tra xem
cám ơn các bác nhiều nhiều