PDA

View Full Version : đừng dừng ở công nghệ

kehamchoi
19-03-2004, 07:50
tôi luôn tin rằng việt nam chúng ta kô chỉ có chạy đua với công nghệ nước ngoài mà chúng ta vẫn có thể tiến xa hơn nữa nếu như mỗi người trong các bạn không dừng lại với cái công nghệ chết tiệt này(xin lôi tui hơi nới bậy một chút), nhưng mà sao các bạn không chịu trao đổi kiến thức, kô chịu hỏi han nhau về những gì trong lĩnh vực mà chúng ta nghiên cứu , nếu các bạn có những người thật sự giỏi, từng tốt nghiệp với bằng CCNA,CCNP, thế sao các bạn kô đưa ra cái gì đó để chúng ta nghiên cứu hơn và chạy đua với nền công nghệ vốn wá mạnh về vật chất lẫn kiến thức như thế? tôi chỉ thiếc nghĩ rằng ở trong các bạn vẫn còn đang chảy một dòng máu người việt, thế tại sao các bạn luôn lo ganh đua sợ người khác tìm hết kiến thức của mình, các bạn đã sai, ko phải họ tìm hết kiến thức của bạn mà tại vì bạn đang đứng yên một chỗ, và bạn đứng yên là bạn đã thua trong cái lĩnh vực chớp nhoáng này, tôi nói ra kô phải để nói mà thôi, tôi mong các bạn có những lời cay độc hoặc chửi tôi nếu như tôi nói sai, và tôi sẽ chấp nhận, nhưng rồi sao đó các bạn hãy đóng góp nhiều hơn nữa trong cái forum này,,,,tôi chỉ là đứa trẻ mới có 18t đầu, và tui mang ước muốn việt nam sẽ mạnh hơn trong CNTT, chứ không lúc nào cũng lẹt đẹt theo sao công nghệ của người khác....các bạn thấy đó về lĩnh vực mạng kô dây, việt nam đã đi đến đâu, chỉ có ethernet ko thoi mà đã chết lên chết xuống trong phần security rồi? tôi ko chê nguơ2i việt nam , nhưng tui chỉ muốn các bạn biết rằng hiện thời những tài năng việt nam đang ở đâu các bạn biết kô? họ đang làm cho công ty nước ngòai, tôi kô trách họ vì nếu là tôi thì tui cũng làm như họ, nhưng tôi muốn họ hãy vì những người còn sót lại ở việt nam mà truyền đạt những kiến thức của họ lại cho chúng ta, và chúng ta ngồi đây để làm....ngoài việc học hỏi và tiến bộ...cám ơn các bạn đã nghe những lời nhàm chán của mình.....thư về hoaiduc2304@yahoo.com