PDA

View Full Version : Làm thế nào để remove keylogger. Help me pleazzzzz

boy_buon
18-03-2004, 07:19
Các sư huynh làm ơn chỉ cho em làm sao mà remove mấy cái keylogger ở máy mình đi cái. Em dùng vài cái anti nhưng ko down được cr ack. Nếu có cái anti nào thì cho em link và cả cr ack luôn nhé. Em đang khốn khổ khốn nạn đây. :helpsmili

- Dùng NAV nhìn thấy nó scan message khi keylogger gửi về mail cho thằng khốn kia, nhưng ko làm gì được :bawling:

- Dùng Zone Alarm thì chặn được, nhưng lúc tắt đi thì nó lại gửi.
Các huynh dùm em cái nha. Đa tạ muôn vàn đa ta.

Terry
18-03-2004, 16:03
KeyLogger Killer 1.5 , bạn có thể kiếm ở www.tp143soft.com mục Security xem sao.
Hoặc trình Spybot Search & Destroy (freeware) nhưng update data và diệt các spyware như gator ...

TP143 SOFT
http://www.tp143soft.com

boy_buon
18-03-2004, 16:12
www.tp143soft.com <---- ko vào được bác ơi, cần có pass và username
Với lại bác cho em link down luôn cr ack với. Không hiểu sao em tìm cr ack mà nó cứ báo là không cho download quá nhiều ser ial cho cùng một IP. Mà em đã download cái gì đâu cơ chứ.
Cám ơn bác Terry nhiềuuuuu

boy_buon
19-03-2004, 17:22
ôi, không huynh nào giúp em sao. các bro ơi, mod ơi, admin ơi .......help me pleazzzzzzzzzzzzzz

Terry
19-03-2004, 23:50
www.abcsoft.info Bạn vào đây, mục Security. Các trình diệt Spy trong đó cũng có thể diệt KeyLogger.

Good luck

newsecuritypro
21-03-2004, 20:46
Hãy dùng Personal Antispy.
Download tại đây: http://www.blazingtools.com/downloads/inst_antispy.exe
Nếu không được,post bài tôi sẽ đưa *****

greenstarvn03
21-03-2004, 23:39
www.abcsoft.info Bạn vào đây, mục Security. Các trình diệt Spy trong đó cũng có thể diệt KeyLogger.

Good luck

Giao diện quá lủng củng, English - Vietnammese lẫn lộn, danh mục phần mềm wá sơ sai`, thể hiện sự thiếu tôn trọng với Guest! :lick: :lick:

Terry
23-03-2004, 16:47
^_^ tiếp thu, nhưng vậy thì có vấn đề gì với việc thiếu tôn trọng hay tôn trọng ??? xin bạn nói rõ cái này vì không biết số lượng software bao nhiêu gọi là tôn trọng Guest ???

applet
23-03-2004, 21:16
Thông thường, keylogger sẽ thiết lập để được khởi động khi máy tính của bạn khởi động. Bạn chi cần cấm nó khởi động là xong. Có thể sửa các thông số trong registry hoặc dung utility: Start/Run/msconfig.

Applet

Ghost1982
23-03-2004, 21:31
Keylogger là thứ dễ lừa nhất đó bạn.
Máy ở nhà thì chắc chắn là bạn ko bị dính rồi nên chỉ lo mỗi khi ở dvụ thui.
gõ pass theo kiểu lung tung hoặc ko gõ pass nữa thì sẽ lừa được nó thui hà
vd:
Gõ Pass lung tung "Ghost1982. " host1982 [Home] G [end] . và thêm 2 khoảng trắng
Ko gõ pass : Pass là thứ có sẵn như chữ Windows chẳng hạn mỗi khi vào dvụ chỉ cần copy chữ đó và paste vào ô Password là ổn.

andre
23-03-2004, 21:47
Bạn có thể dùng onscreen keyboard có trong win 2000 va xp
accessories - acessibility - onscreenkeyboard. luc do bat cu chuong trinh lay thong tin tu ban phim nao cung khong the lay duoc

greenstarvn03
24-03-2004, 14:05
^_^ tiếp thu, nhưng vậy thì có vấn đề gì với việc thiếu tôn trọng hay tôn trọng ??? xin bạn nói rõ cái này vì không biết số lượng software bao nhiêu gọi là tôn trọng Guest ???

Vấn đề không phai riêng số lượng phần mềm nhiều hay ít, tiêu chuẩn chung của một trang Web phải đảm bảo những yếu tố tối thiểu sau:
1. Thân thiện với người dùng (Giao diện chỉ nên bằng một ngôn ngữ nhưng có thể cho phép người dùng chuyển qua sử dụng giao diện trên ngông ngữ khác)
2. dễ hiểu, dễ sử dụng.
3. Load về máy khách nhanh.
4. các hướng dẫn đầy đủ.

Nếu thiết kế giao diện của bạn không đảm bảo được những yêu cầu tối thiểu trên thì đó chính là điều tôi muốn góp ý, với tinh thần xây dựng, không phải khích bác (:
Thân!

boy_buon
25-03-2004, 09:58
không phải máy ngoài dịch vụ đâu, mà máy nhà em bị nó cài nè.
-Cám ơn bác applet nhưng mà em muốn làm thế nào diệt tận gốc nó luôn.
-Các bác đừng cãi nhau vụ forum xấu đẹp nữa.
Cùng nhau giải quyết dùm em cái.
-Bác newsecuritypro ơiii, bác cho em ****** đi (Personal Antispy)

boy_buon
25-03-2004, 10:00
Personal Antispy đâu cần ***** đâu, phải ko bác newsecuritypro
em scan rồi, nhưng chẳng thấy gì khả nghi cả,chỉ thấy toàn chương trình mình hay dùng thôi,làm thế nào để diệt được giờ.

Hell Fire
25-03-2004, 23:08
Bạn có thể xài Keylogger Killer, nó sẽ search ra ~ file thực thi của keylog or file .dll, thường thì cũng sẽ liệt kê luôn những file của bộ gõ VNmese, nhưng mấy file này thì bạn wen wá rùi, chỉ việc disable ~ file lạ còn lại. Gudluck.

applet
26-03-2004, 08:29
Hi,
Đó là cách đơn giản nhưng diệt tận gốc đó. Sau khi bạn disable không cho keylogger load khi khởi động, bạn chỉ việc xóa file đó là xong. Bạn có thể tìm file trong utility msconfig.
Applet

-Cám ơn bác applet nhưng mà em muốn làm thế nào diệt tận gốc nó luôn.
-Các bác đừng cãi nhau vụ forum xấu đẹp nữa.
Cùng nhau giải quyết dùm em cái.
-Bác newsecuritypro ơiii, bác cho em ****** đi (Personal Antispy)

boy_buon
28-03-2004, 01:10
Cám ơn bác Applet, Bác cho em hỏi có trường hợp nào vẫn có keylogger mà nó ko xuất hiện trong startup (msconfig).
Vì thực sự máy của em vẫn nghi ngờ có. nhưng em kiểm tra trong startup ko có file nào khả nghi cả.
Hoặc em ko biết rõ hết. Bác có thể chỉ cách khác không hay là liệt kê các file khả nghi cho em.
Cám ơn bác

Ghost1982
28-03-2004, 11:47
Làm sao mà kiếm được chứ, Keylogger ver mới ko hiện trong msconfig ko hiện trong TaskManager và nếu người ta còn sài chung với Psmagic1.5 thì Dis sạch luôn rồi lấy đâu mà kiểm tra.
Giải pháp đơn giản nhất là sống chung với nó! Riêng với Keylogger thì tui ko sợ chút nào hết bởi cách gõ pass của tôi ko cái Logger nào chôm được. Chỉ sợ psmagic chôm Nick Yahoo thui.

Ghost1982
28-03-2004, 11:50
Máy nhà mà cũng bị chơi sao bro hehehe. Cài lại Win! bởi vì ai biết nó còn chơi mình bằng soft nào khác ko nữa.
Cài Win và hạn chế người sư dụng đi bạn. :punk:

boy_buon
28-03-2004, 13:01
cài lại thì ngại mà ko cài lại thì đành phải sống chung với nó àh.
không những sợ mất pass mà còn bao nhiêu thứ khác nữa như là mail hay gì đó cần bảo mật. Chẳng lẽ lúc nào cũng canh canh để tìm cách bảo mật sao. Dùng thế thì chắc chết.
Chẳng lẽ các bro hết cách giúp em rồi hay sao.

Ghost1982
29-03-2004, 14:54
Hehe nếu mà người cài ko dùng chức năng send mail hoặc upload host thì bạn chỉ việc ngồi ôm cái COM của mình suốt ngày là đảm bảo ăn chắc 100% thui có gì đâu.
Nếu ngừơi ta chơi send mail thì bạn cài Zone Alarm vào để kiểm soát việc gửi nhận file qua Net, nếu thấy cái gì lạ tự động gửi đi thì bạn ko cho nó gửi nữa, người ta ko nhận đựơc mail thì có biết gì đâu và bạn chỉ cần đắp chăn ngồi canh bên cái COM của mình là xong.
UnInstall nó đi : tuy nó có Hide in UnInstall Program nhưng cũng có những soft làm nó hiện ra được. Giới thiệu bạn cái Advanced UnInstall hay System Machanic
Cứ thử đi rùi nghĩ ra thêm vài cách nữa!!
Goodluck
Advanced Uninstaller Pro 2004 (http://www.innovative-sol.com/soft/uninstaller/Advanced_Uninstaller6.exe) và Toy

boy_buon
29-03-2004, 22:14
Cái Advanced Uninstaller Pro 2004 của bác ghost hay tuyệt nha. Nhưng có ***** thì càng hay bác ạ. Em chưa dùng ở máy bị dính keylogger, khi nào em thử xong sẽ thông báo với bác để bác chung vui cùng em. Dù gì thì cũng vẫn cám ơn bác nhiều nha.

boy_buon
30-03-2004, 09:15
Xong !!! Máy chạy ngon tuyệt... hic, nhưng vẫn chưa thấy thằng keylogger lòi ra.
Em có cách thế này. Có bác nào đang dùng nhiều keylogger, bác xem hộ em nó có tên file nào đặc biệt, không quá giống tên file của các software khác. Bác post lên hộ em. Rồi em seach, xong del thẳng luôn. Không biết cách này có làm cho nó đứt không. Cứ thử xem sao. Chứ thế này thì chịu sao thấu
Cám ơn các bác nhiều

Ghost1982
30-03-2004, 13:38
Hehehe vẫn Ghost tui giúp bạn đây.
Tui đã giới thiệu soft thì làm gì mà đưa đồ Trial cho bạn chứ, coi lại bài đó đi có cái TOY kèm theo đó, download nó về thì có seri@l ngay thui.
Còn một cách của dân trong nghề nè (hehehe vụ cài Keylogger thì tui rành lắm).
Nếu chỉ là Logger cũ như Family Keylogger thì vào msconfig tắt hết là xong.
Còn nếu Perfect Keylogger thì sẽ ko có trong msconfig rùi, ta phải làm sao nhỉ?
:D :D
Bạn tìm down bản Perfect Keylogger mới nhất về (nhớ tìm cả đồ chơi cho nó nữa) rồi cài đặt. Có thể là người cài Keylogger vào máy bạn đã ko cài theo cái UnInstall thì cũng chẳng sao hết bạn cứ cài đủ (có cả UnInstall và Help). Sau khi cài xong thì bạn chỉ việc UnInstall bản vừa cài đi là xong, từ nay bạn có thể yên tâm là máy của mình đã sạch Perfect Keylogger.
Có thể giải thích như sau : dù cài ở đâu với tên gì đi nữa thì chương trình này cũng sẽ đưa một vài thông số nhất định vào Regedit, và việc bạn Uninstall bản mới cài sẽ làm sạch các thông số đó. Sau khi đã làm sạch thì cái Perfect Keylogger cũ cũng hết hoạt động luôn.
Còn việc có một vài file nhất định như bạn nói thì cũng có đó nhưng tôi ko nhớ nữa hình như là bkp.dat thì phải, hic hic lâu lắm rồi ko sài bây giờ tìm down về chơi thử :D :D

Hell Fire
30-03-2004, 15:23
He'he', pác Ghost chỉ hay á, nhưng còn nhiều loại keylog ko định danh nữa mà, có thể down từ tùm lum nguồn hết, bởi vậy, chỉ có thể lâu lâu nghía vào mấy folder như Windows, System ... thui hen, coi có soft nào wen wen ko, với lại có thể sẽ xuất hiện những hiện tượng lạ như treo máy này nọ, vì keylog dỏm sẽ đụng um sùm hít. Gud luck

boy_buon
30-03-2004, 23:06
Cám ơn bác ghost nhiều nha. Nhưng mà thế nó ko dùng perfect keylogger thì bó tay hả bác. Em sẽ thử cài rồi uninstall như lời bác nói xem sao. Tình thế nào em sẽ thông báo cho bác biết. Thanks U so much, ghost.

applet
31-03-2004, 11:09
Nếu loại bạn bị dính là Troijan/Keylogger mà không phải virus thì chắc chắn nó phải xuất hiện trên startup của msconfig.

Để kiểm tra file, bạn hãy chú ý tên file được khởi động trong tab startup ở MSconffig rồi xem ngày tạo (create day/modified day) của file đó. Nếu nó trong năm 2003/2004 thì chắc chắn nó có vấn đề

Applet

Cám ơn bác Applet, Bác cho em hỏi có trường hợp nào vẫn có keylogger mà nó ko xuất hiện trong startup (msconfig).
Vì thực sự máy của em vẫn nghi ngờ có. nhưng em kiểm tra trong startup ko có file nào khả nghi cả.
Hoặc em ko biết rõ hết. Bác có thể chỉ cách khác không hay là liệt kê các file khả nghi cho em.
Cám ơn bác

boy_buon
31-03-2004, 23:12
Làm sao mà kiếm được chứ, Keylogger ver mới ko hiện trong msconfig ko hiện trong TaskManager và nếu người ta còn sài chung với Psmagic1.5 thì Dis sạch luôn rồi lấy đâu mà kiểm tra.
Vậy theo các bác thì ai đúng đây.
Theo em thì em nghĩ keylogger đúng là không xuất hiện trong msconfig đâu bác Applet ạ. Nhưng em sẽ cố gắng thử xem. Hiện giờ vẫn chưa có kết quả gì. Mà NAV vẫn thấy nó send message cho thằng kia mới đau chứ. (Nếu tắt Zone alarm)

So Lo
01-04-2004, 11:05
tui dang thac mac, kobiet thang kia no cai vo may cua ban bang cach nao`
hehehehe

Ghost1982
01-04-2004, 11:25
Mấy cái Keylogger mà applet sài chắc là đồ cổ rồi.
Ko những ko hiện trong msconfig mà còn ko hiện trong Task manager. Cài đặt với tên bất kì, ko hiện trong UnInstall Program .... Đó là Pefect KeyLogger 1.47 tui đã sài cách đây khá lâu, còn bây giờ thì ko biết nó đã có trò gì mới nữa rồi.
Bây giờ thì tui còn cho nó đi chung với Psmagic1.5 nữa. Psmagic còn có thể Disable cả msconfig,Taskmanager,Regedit
Khả năng là máy ông bạn kia là máy cơ quan nhiều người sài nên bị chơi như thế.
Nhưng nếu vậy thì thà share pass luôn cho mọi người đi đừng để người ta phải mất công hack sờ cờ :D

applet
01-04-2004, 13:56
<-- Lạc hậu, lạc hậu rồi sad

Mấy cái Keylogger mà applet sài chắc là đồ cổ rồi.
Ko những ko hiện trong msconfig mà còn ko hiện trong Task manager. Cài đặt với tên bất kì, ko hiện trong UnInstall Program .... Đó là Pefect KeyLogger 1.47 tui đã sài cách đây khá lâu, còn bây giờ thì ko biết nó đã có trò gì mới nữa rồi.
Bây giờ thì tui còn cho nó đi chung với Psmagic1.5 nữa. Psmagic còn có thể Disable cả msconfig,Taskmanager,Regedit
Nhưng nếu vậy thì thà share pass luôn cho mọi người đi đừng để người ta phải mất công hack sờ cờ :D

boy_buon
01-04-2004, 16:17
Chí phải chí phải. Mong các huynh giúp đỡ. Điên thật. Dạo này em mất ăn mất ngủ. :bawling:
Chẳng lẽ bao nhiêu bro ko còn cách nào khác sao. Chẳng lẽ cứ sống chung với con rắn độc đấy sao, chẳng lẽ..., chẳng lẽ.... :bawling:

Ghost1982
02-04-2004, 14:24
Chí phải chí phải. Mong các huynh giúp đỡ. Điên thật. Dạo này em mất ăn mất ngủ. :bawling:
Chẳng lẽ bao nhiêu bro ko còn cách nào khác sao. Chẳng lẽ cứ sống chung với con rắn độc đấy sao, chẳng lẽ..., chẳng lẽ.... :bawling:
Nếu muốn trị mọi cái Keylogger thì khó lắm. Có cái Anti Keylogger nhưng tôi chưa tìm hiểu, nếu bạn cần thì vào google search với cái tên đó là sẽ ra 1 loạt.
Hoặc bạn sài ScreenKeyboard thì ăn chắc 100%, cho dù đối phương có cài 100 con Keylogger đặt chức năng chụp hình 1hình/1s thì cũng bó tay thôi.

Tui cũng giới thiệu luôn cho bro 1 phần mềm. Dù cho Keylogger mới đã ẩn trong msconfig nhưng vẫn start with Windows, bạn dùng phần mềm này để kiểm tra xem có cái gì chạy cùng Win ko nhé.

Startup Manager Platinum 2004 offers an easy solution for viewing programs that startup when your windows operating system is loaded.
You have the ability to enable, disable, add, edit as well as remove programs from being loaded at the start of windows. One last feature that makes this program unique is its ability to store the startup information in several areas of the computer.
Some shortcuts include: F1 - Enable ALL, F2 - Disable ALL, F3 - Refresh, and
double clicking the selected program will either enable/disable it.

Startup Manager Platinum 2004 (http://www.garfinc.com/Startup_Manager_Platinum_2004.zip)

và toy cho nó nữa
Goodluck
Phần mềm lấy bên vozforums

boy_buon
03-04-2004, 08:35
good job, thanks U so much

vipboy286
19-04-2011, 15:06
Các sư huynh làm ơn chỉ cho em làm sao mà remove mấy cái keylogger ở máy mình đi cái. Em dùng vài cái anti nhưng ko down được cr ack. Nếu có cái anti nào thì cho em link và cả cr ack luôn nhé. Em đang khốn khổ khốn nạn đây. :helpsmili

- Dùng NAV nhìn thấy nó scan message khi keylogger gửi về mail cho thằng khốn kia, nhưng ko làm gì được :bawling:

- Dùng Zone Alarm thì chặn được, nhưng lúc tắt đi thì nó lại gửi.
Các huynh dùm em cái nha. Đa tạ muôn vàn đa ta.

sr đã đào mộ , nhưng cũng cho nhưng ai chưa biết diệt con này :D

Chào bạn !
Vừa dính con bpk.exe . Nó nằm ở C:/windows/system32/bkp.exe và C:/windows/system32/bkp.dll

Dính là vì đown mấy bản hack speed MU :))
Muốn gỡ cái này cũng đơn giản thôi .

bạn dùng ESET smart security là nó diệt tất .

Con này cũ rồi mà lắm thằng dùng

vuong9911
09-12-2011, 12:01
hehe mình cũng bị dính cái này rồi mình xài avast là kill dc nó ak thử yk

Nguyenxuangiang
09-12-2011, 14:36
Thế Kasparsky Internet Security có làm gì được nó ko ạ. Em đang xài thằng này. Híc

stevedinh
15-12-2011, 10:06
len nào.............................

huynhphuocloc
12-02-2012, 14:46
Ghost lại là xem con key log về trời ah

dangmien86
29-02-2012, 14:12
Mua lấy cái KIS về dùng cho nó an toàn,đỡ phải lo lắng.