PDA

View Full Version : Hỏi về cách config mạng không dây ???

pvanhung
17-03-2004, 17:59
Chổ mỉnh có LAN nối vào thiết bị không dây (wireless outdoor 802.11b). Máy vi tính xách tay có hỗ trợ wirelees đang kết nối vào LAN thông qua card mạng đấu RJ45 vào HUB . Nay mình muốn dùng kết nối vào LAN qua wereless thì phải cài đặt như thế nảo . Mong các bạn chỉ giúp (chỉ từng bước nhé). Xin cảm ơn nhiều (mình đã được cho biết IP của outdoor và username và pass).

kehamchoi
17-03-2004, 22:56
chà thế thì bạn thật khó khăn mới hoàn tất chuyện đó đấy, bởi vì với 802.11b thì wireless up lên cũng được có là bao nhiêu nhỉ àh, 11mbs hay là 22mbgs là cùng, nếu bạn muốn làm một mạng lan kết hợp với wireless thì cần những thứ như thế nào:
tệ lắm là cái router của bạn phải mang công nghệ stanđar 802.11g (up 54mbs) còn với 802.16a(up len 75mbs) heeee....nhưng thôi nói dơn giản là bạn cần phải dùng một cái router ADSL wireless để kết nối trước vào mạng...sao đó bạn dùng cái wireless đó là access point cho một wireless khác và cái wireless đó sẽ là máy chủ cho một mạng lan ở nơi bạn ở..mình kô biết tốc độ của bạn sẽ ra sao nữa....vì đường line của adsl chỉ có 2mbs thì cậu xài sao cũng như thế nào nhỉ nếu như muốn share internet từ wireless vào lan? nếu cậu làm một server access point ko share internet cho một mạng lan thi còn OK...bạn có thể dụng dạng point -to -point từ một access point dến một máy mà bạn chỉ định đó là server của mạng LAN...sao đó thì bạn chỉ việc thiết kế một mạng lan như đã học, thế là có thể sử dụng wireless kết nối với lan..nếu chỗ nào ko hiểu gửi mail cho tui....chúc thành công