PDA

View Full Version : học chuyển tiếp lấy bằng MA của Đức....

ich_liebe_dich
17-03-2004, 00:42
Chào các bạn , Mình rất muốn biết thông tin về học chuyển tiếp MA ngành IT bên Đức .Giống như ĐH BK hà nội vậy , là SV năm thứ 3 trở lên thì có thể đăng ký học chuyển tiếp học 2 năm lấy bằng MA của trường Hannover bến Đức. Ai có thông tin gì về học chuyển tiép kiểu trên hay là học bổng sau 5 năm đại học thì cho mình biết với. Để mình còn lo học tiếng , hiện giờ đang khôngbiết tập trung mạnh vào tiếng Anh hay Đức nữa.
Cám ơn các bạn .

Condauaotim
19-03-2004, 03:33
Em chả biết chương trình này nhưng mà nếu nói về tập trung tiếng nào thì em nghĩ Ich_liebe_dich nên tập trung tiếng anh, vì chương trình học chủ yếu toàn tiếng anh thôi. Further information thi` Ich_liebe_dich cứ xem thử trong website của trường ấy đấy!
good luck :)

allone
20-03-2004, 19:57
em ko hỉu sao sang bên DEutsch thì lại tập trung vào English ?
theo em nghĩ thì nên tập trung vào Deutsch chứ , ở bên DH ngoại ngữ THXuân cũng có MA mà

ngo_rung
22-03-2004, 23:05
Tùy vào trường mình định học nó dạy bằng Tiếng Anh hay tiếng Đức nhưng dù sao biết tiếng Đức tốt vẫn là một lợi thế không nhỏ. Thử đặt trường hợp qua đó tự nhiên trường bắt mình học bằng Tiếng Đức ? Hổng lẽ xách vali về ??

Condauaotim
24-03-2004, 00:34
Ui, trước khi đi thì fải tìm hiểu kỹ về trường đó chứ! Làm gì có chuyện mò qua đó đang học tiếng anh rồi tự nhiên nó bắt học = tiếng Đức :D tiếng Đức tất nhiên là cần thiết, nhưng ko bằng tiếng anh đâu. Ơ mà bằng MA là bằng gì thế? Master à? Nếu bạn muốn làm transfer student thì bạn fải lấy Bachelor chứ, sao lại là Master?

bushlip
27-03-2004, 01:12
Ah hiện giờ học Master thì chỉ có mỗi sự liện kết giữa BKHN và Hannover thôi , nhưng tiền thì phải đóng mắc lắm .

Đa số các khóa Master thì bằng Tiếng Anh là nhiều nhưng cũng có nhưng khóa bằng tiếng Đức nhưng điều kiện phải có DSH hết .

Có gì bạn qua forum : www.sinhvienduhoc.com nhé , ở đó nhiều thông tin hơn và sẽ có người tìm trường giúp co bạn nữa.

ngan ha
04-05-2004, 22:59
Bên Đức có trường dạy bằng tiếng Anh có trường dạy bằng tiếng Đức và có trường dạy bằng cả tiếng Anh và tiếng Đức. Vì vậy học ở trường nào thì phải xem lịch học của trường đó.

Nhưng muốn sang Đức du học thì phải hoàn thành 400 giờ tiếng Đức.