PDA

View Full Version : Bluetooth/Irda/data cable/ ?

MSG
16-03-2004, 07:11
Co' ai, giai thich' dzu`m, u*u va` nhuoc điem cua Cong hong ngoai IrDA/ Bluetooth,va datacable khong? Minh muon' hoi, de mua ve su dung cho may Nokia 6610,
Neu' tai? hinh`, va tai nhac chuong ,co' web nao co' hinh` dep, ko? website cua mobi nhac ko OK cho lam'
Cam on nhieu`

kehamchoi
16-03-2004, 07:24
Chà mình có thể giải thích cho bạn, nhưng chán wá sao nhắc đến cái lợi ích sử dụng của bạn là mình lại không muốn giải thích rồi.....thông cảm đi...nếu cậu dùng cho việc học hỏi Công nghệ bluetooth cho mạng hay một môi trường điều khiển từ xa thì mình sẽ nối cho cậu hiểu rành hơn, và heee...học nhiều hơn chơi đi.........

MSG
16-03-2004, 07:30
Ban vui long` doc lai nhung*~ gi` nguo`i ta hoi, Neu' co' the thi` tra lo`i dzum`, boi*? tui la ke? chua* biet' , nen nho` giai thich' dzu`m, Co`n chuyen....... hoc. hoi,... cua ban thi` ti`m doi' tuong ma thao luan,Dung tra loi` 1 cach' qua' u* la mat' lich su nhu* the'! Khong thich' thi` Get out!, can gi` ma vo Topic cua nguoi ta phe bi`nh 1 cach' vo dzuyen nhu the' !

kehamchoi
16-03-2004, 08:07
Chà thế thì tớ giải thích cho cậu nghe sơ lược về điểm mạnh và yếu nhe:
bluetooth có thể truyền xa và có thể xuyên qua các bức tuờng để xâm nhập đến máy tính của bạn chứa đựng dữ liệu và có sử dụng bluetooth, và nếu bạn sử dụng blue tooth trong một phòng gồm nhiều máy sử dụng bluetooth thì rất đơn giản bạn phải lược bỏ thêm một số người mà bạn không muốn trao đổi dữ liệu.còn với IRDA thi ko , bởi vì nó truyền theo kiêu 1-đến-1 và khoản cách ngắn...heeeee......., và giá cả thì bluetooth mắc hơn nhiều so với irda, va bên cạnh đó khía cạnh bảo mật cũng giúp cho irda nhiều hơn so với bluetooth bởi vì tầm hoạt động của nó xa nên có thể bạn sẽ dễ dàng bị xâm nhập thông tin......giá cả cạnh tranh : 1USD/34USD..(nước ngòai).
bên cạnh đó bluetooth là công nghệ của tương lai nên sẽ đựơc dùng rộng rãi hơn (nói rõ hơn là bluetooth là sự kêthợp giữa sóng radio và irda(hồng ngọai)) chúc bạn may mắn lựa chọn

MSG
17-03-2004, 10:22
thanks , ke ham choi,

Hell Fire
17-03-2004, 16:15
@MSG : Nếu bạn muốn có ĐT bluetooth thì mua mấy cái SonyEricsson T610, T630, chứ Nokia thì chỉ có 8910 trở lên mới có, SamSung thì ko có cái nào hít. Thân