PDA

View Full Version : Giúp em chọn trường

ngothaiduy
16-03-2010, 14:41
em đang phân vân không biết nên chọn ĐH Công Nghệ Thông Tin hay Trường Sĩ Quan Thông Tin (hệ đại học, miền Nam). Anh nào biết tư vấn giúp em với !!!
sẵn tiện cho em hỏi: ngành CNTT thì nên chọn ĐH Tôn Đức Thắng hay ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật ???

dũng sĩ tèo
16-03-2010, 15:47
Tùy vào lực học của bạn nữa chứ. Mà VN đang chuộng bằng cấp cứ mấy trường công lập mà chơi.

ngothaiduy
16-03-2010, 17:37
Tùy vào lực học của bạn nữa chứ. Mà VN đang chuộng bằng cấp cứ mấy trường công lập mà chơi.

Trường sĩ quan thông tin và ĐH công nghệ thông tin lấy gần như đồng điểm mà, lựa chọn 2 trường này đâu có liên quan đến lực học. Mà em không biết chỉ tiêu tuyển sinh và tỷ lệ chọi của 2 trường này thế nào, có những chuyên ngành nào, cơ sở vật chất ra sao, học ở đâu tiết kiệm tiền hơn, nghề nghiệp sau này ra sao vâng vâng và vâng vâng ??????

ngothaiduy
20-03-2010, 13:21
không có ai trả lời giúp em sao ?
với lại cho em hỏi ngành CNTT nên học hệ cao đẳng ở trường nào ở tp HCM là tốt ?

xpfan
20-03-2010, 13:59
Đây là câu hỏi mà tôi thấy năm nào các bạn cuối cấp cũng hỏi. Nhưng theo cách của tôi thì đơn giản thế này :
1. Xác định thích cái gì ? - CNTT
2. Sức học của mình ra sao ? - Trung bình
3. Khả năng kinh tế ? - Đủ sống
4. Trường nào gần nhà ? - ĐH CN (Tùy mỗi bạn ở tỉnh hay TPHCM)

Xong thế là tui nộp đơn và thi vào đại học công nghiệp. Tui thi rớt đại học => chuyển qua học hệ cao đẳng ở ĐHCN.

Còn trường nào tốt trường nào hay trường nào dở ? Tùy mỗi sinh viên. Hãy cố gắng tự học, tự trao dồi chuyên môn cho tương lai của mình, đừng quá phụ thuộc vào trường lớp.

Và nên nhớ luôn biết mình là ai để chọn thi cho đúng trường, đúng khả năng.