PDA

View Full Version : Boot từ đĩa CD

khicon_dn
12-03-2010, 08:15
Máy đứa bạn tớ ổ DVD, tớ vào CMOS vẫn thấy chế độ boot từ đĩa DVD đầu rồi mới đến ổ cứng của máy.Nhưng tớ bỏ đĩa CD vào thì máy lại không boot từ đĩa CD (SATA 1 là ổ DVD, SATA 2 là ổ cứng).
Tớ thay ổ CD vào thì máy chuyển sang chế độ ổ CD là ổ khách. Chứ không phải là SATA 1 là ổ CD
Tớ không biết làm như thế nào để boot từ đĩa CD được. (Khi khởi động máy rồi Tớ bỏ đĩa CD vào thì vẫn mở được bình thường)
Mọi người biết chỉ tớ với

bkss63
12-03-2010, 23:02
Lại vào CMOS "quật" tiếp thế nào cũng được mà, chứ đọc mấy dòng trên thấy chưa đủ thông tin để hiểu rõ.

nghuyenanhphan
21-04-2010, 15:24
Máy đứa bạn tớ ổ DVD, tớ vào CMOS vẫn thấy chế độ boot từ đĩa DVD đầu rồi mới đến ổ cứng của máy.Nhưng tớ bỏ đĩa CD vào thì máy lại không boot từ đĩa CD (SATA 1 là ổ DVD, SATA 2 là ổ cứng).
Tớ thay ổ CD vào thì máy chuyển sang chế độ ổ CD là ổ khách. Chứ không phải là SATA 1 là ổ CD
Tớ không biết làm như thế nào để boot từ đĩa CD được. (Khi khởi động máy rồi Tớ bỏ đĩa CD vào thì vẫn mở được bình thường)
Mọi người biết chỉ tớ với

Đặt lại chế độ khởi động bằng cách truy cập vào Mycomputer - Properties - Advanced - Chọn thẻ Setting cuối cùng. Đánh dấu kiểm vào 2 ô "time a display". đặt thời gian khoảng 15s trở lên. Main G31 còn có chế độ chỉnh khởi chạy lựa chọn ổ ưu tiên để Boot là phím ESC.