PDA

View Full Version : tăng tốc đọ của máy tính

changoc yeu em
09-03-2010, 19:06
em muốn cải thiện tốc độ của máy tính. Máy em hiện giờ đang dùng ram D1 760M, Celeron(R)D CPU 3.06GHz 3.06GHz.Anh em nào có bí kíp thì chỉ bảo cho em với

vvn259
10-03-2010, 08:58
pc của bác chậy DDR 1 thì chậm là chắc rồi!!!!!bác cho thêm con ram nữa xem!!!!!!!!!!tắt những app tự động chậy đi và chạy cấu hình windows class chắc sẽ nhanh hơn tẹo!!!!!!!!!! hj hjjjjj

bkss63
12-03-2010, 23:46
đừng có để nhiều thứ lộn xôn trong máy tính, cấu hình máy của bạn nếu chỉ sái văn bản, xem phim, nghe nhạc thì chạy như gió.

yeuem8989
13-03-2010, 00:16
pc của bác chậy DDR 1 thì chậm là chắc rồi!!!!!bác cho thêm con ram nữa xem!!!!!!!!!!tắt những app tự động chậy đi và chạy cấu hình windows class chắc sẽ nhanh hơn tẹo!!!!!!!!!! hj hjjjjj

chả ai bảo ram DDR I là chạy chậm cả. Cái đó còn phải tùy vào nhu cầu người dùng. Nếu như bạn nghe nhạc, xem phim chât lượng bình thường, soạn thảo văn bản, lướt web, thì ram DDR I vẫn chạy tốt. Mình còn 1 em pen 3 , ram SD 256Mb vẫn chạy vù vù.
Máy chạy nhanh hay chậm là do ý thức người dùng.

p/s: bạn nên sắp xếp lại máy . trên desktop không nên để file nhạc, phim và 1 số thư mục dung lượng lớn.
máy chạy được 1 thời gian bạn nên dọn dẹp đĩa cứng bằng tiện ích Clean Disk có sắn trong máy; ngoài ra bạn có thể tìm trên mạng phần mềm CCleaner. Phần mềm CCleaner nhẹ và sử dụng dễ dàng.