PDA

View Full Version : Cái này mới độc chiêu nà

dhtlucky
13-03-2004, 08:15
Tự nhiên mỗi lần mà tắt loa là máy tính tự động tắt theo luôn. AI kíu dùm !

tnt190
13-03-2004, 22:07
Ve coi lai cai o cam dien cua minh di.
Co phai cai o do co cau chi phai khong ?
Tuyet nhien khong co chuyen tat loa la vang ca may luon
Chuc thanh cong./.

tottipc
13-03-2004, 23:22
coi chừng bạn để cắm công tắc máy tính và loa chung đó khi tắt thì cả hai đều tắt là đúng rồi

command
14-03-2004, 06:13
loa thì liên quan gì đến máy tính sao lại có chuyện tắt loa máy tính tắt theo nhỉ chắc ông này lâu ngày nó hơi .. nên hỏi mấy câu xin pó tay luôn

hang-demon
14-03-2004, 15:47
Này Dhtlucky ơi, tui công nhận bạn khìn khìn thật đó,tự nhiên hỏi nhưng câu rất ngớ ngẩn. Tắt loa thì có liên quan gì với tắt máy đâu, bạn về coi lại cái ổ điện dùm tui nhe.
Okie

PhanTran
17-03-2004, 20:17
neu cai loa ko cam vao may tinh thi dung la ... that. Neu ma cam vao may tinh ma bi nhu vay thi bo loa di, mua tai nghe ve ma nghe. De giai quyet thoi ma, dung co tiec cai loa, lau ngay hong main hoac HDD day

lighthousehn
21-03-2004, 15:28
Hà hà, cái này là có nguyên nhân cả đó. Nothing is impossible. Theo tôi, đó là do máy tính của bạn bị rởm gặp phải cái loa chuối. Ha ha...
Đùa chút thôi. Tôi cũng chỉ là đoán thôi nhá vì tôi đã gặp rồi, hồi trước ở phòng tôi có hai cái máy, kết nối với nhau bằng cổng COM để chơi Star, nếu tôi bật máy của tôi lên trong khi hai máy nối với nhau thì nó im phắc luôn. Nguyên nhân chính là sự rò điện. Khi nối vào điện rò từ máy kia truyền sang làm nguồn tự ngắt luôn.
Trường hợp của bạn tôi nghĩ là cũng thế, khi tắt loa, nó tạo ra xung điện áp truyền ngược vào cổng Out của card sound, dẫn đến bộ bảo vệ trong nguồn của bạn bị ngắt luôn. Bạn thử rút đầu sound của loa ra, sau đó tắt thử loa xem.

bighead
23-03-2004, 22:07
Ông này nói đúng rồi đó, bạn thử đổi ổ, cắm 2 ổ khác nhau thử xem sao ?