PDA

View Full Version : THƯ GIẢN TUYỆT VỜI VỚI.....</BOLD>

SamuraiX
13-03-2004, 05:10
Tậu hồ nuôi cá trên màn hình PC
với Aqua Real Active Desktop

Phần mềm Aqua Real Active Desktop sẽ giúp bạn có những giây phút thật thoải mái bằng một hồ nuôi cá ảo trên màn hình desktop với những chú cá biết chuyển động cùng với tiếng nước chảy róc rách rất tự nhiên.

Sau khi cài đặt xong, chương trình tạo một biểu tượng trên màn hình desktop. Mỗi khi các bạn nhấp vào biểu tượng Aqua Real Active Desktop, màn hình sẽ chuyển thành một hồ cá sinh động, bắt mắt cùng với tiếng nước chảy... róc rách (tất nhiên là phải mở loa rồi). Nhấp chuột phải vào khoảng trống trên màn hình, bạn sẽ thấy các biểu tượng sau:

- Hình bàn tay: Đây là dạng con chuột.

- Hình cái túi: Đây là túi chứa thức ăn cho cá. Các bạn nhấp vào đó rồi nhấp chuột trái vài lần là thức ăn sẽ hiện ra trên màn hình, khi đó các con cá yêu quý của chúng ta sẽ nhanh chóng “chạy” lại giành thức ăn.

- Hình giống cái chìa khóa đây là mục 0ption, cho phép chỉnh sửa các chức năng của chương trình này. Nhấp vào đó, bạn sẽ nhận được một hộp thoại mới chứa các mục như sau:

+ Thẻ Light: Cho phép thay đổi độ sáng cho hồ cá. Bạn tha hồ chỉnh sửa nếu không thích những thay đổi màu do chương trình mặc định.

+ Thẻ Aquarium: Cho phép thay đổi các dạng sủi bọt của hồ cá.

* Wall: “Tán nhỏ” các bọt sủi khắp màn hình.

* Rising: Tạo sủi bọt từ dưới lên trên.

* Amount: Quy định chiều dài sủi lên của bọt.

* Volume: Điều chỉnh âm thanh phát ra.

+ Thẻ Control: Chỉ định một số phím tắt mặc định cho chương trình.

+ Thẻ Display: Cho phép điều chỉnh chế độ xem trên màn hình.

Ngoài ra, bạn có thể chọn Aqua Real làm màn hình nền của desktop bằng nút Desktop, hay chạy Aqua Real trong cửa sổ bằng nút Windowed, nếu không thích chạy trong chế độ toàn màn hình (Fullscreen).

Bên tay phải của các thẻ còn có phần thêm bớt các loại cá, nhưng hồ cá chỉ chứa 15 con là tối đa. Sau khi đã chỉnh sửa xong, bạn nên lưu (save) file xác lập lên một thư mục nào đó trên đĩa cứng, vì khi khởi động lần sau chương trình sẽ dùng các giá trị mặc định, nên bạn cần phải nạp (load) lại các xác lập từ file này.

Ngoài ra, chương trình còn một chức năng vui vui là bạn có thể dùng chuột (hình bàn tay) ''chọc ghẹo các cô nàng" cá của mình. Khi chạm vào các con cá nó sẽ có phản ứng giống như bị "sờ mó” và lập tức bỏ chạy ra chỗ khác.

Chương trình này cũng khá gọn nhẹ (4,7 MB), giá 19,95 USD, tương thích với mọi Windows, nhưng đòi hỏi card màn hình phải tương đối tốt. Bạn có thể tải bản miễn phí (ít chức năng hơn bản thương mại) tại địa chỉ www.digifish.us.
NHƯNG CÓ 1 ĐIỀU LÀ TUI KHÔNG BIẾT DOWNLOAD BẢN FULL Ở ĐÂU BẠN NÀO BIẾT THÌ CHỈ LẠI CHO TÔI NHÉ..

chanhlinh
13-03-2004, 05:21
cái này tới 9,68 MB lận nè
http://softplaza.biglobe.ne.jp/shop/necic/aquareal/Aqua%20Real%20DEMO.exe
còn c ra c k hả? tìmđi dễ mà hì

Sawyer
13-03-2004, 05:23
Vô đây mà search nè pa, nhớ reg trước nhé
www.warezbb.org

SamuraiX
13-03-2004, 05:28
ái chà chà cám ơn các bạn rất nhiều nhé, mình mới đăng bài đã có người trả lời rồi
THANK YOU

chanhlinh
13-03-2004, 05:31
Gì đó pác SAWYER? đố pác vào đó mùh tìm được cái C R A C K của tui đó, tìm được muốn gỉ cũng chìu hê hê
trang này tui rành quá mùh
Hìhì
Thân!!

SamuraiX
13-03-2004, 05:37
GÌ KÌ VẬy? VẬy HỔng CÓ ***** HẢ Chanhlinh

chanhlinh
13-03-2004, 05:39
Ha Ha đã bảo tự tìm mà lị post bậy lên nó bắt tui đi tù sao pa??
Híc
Thân!!

SamuraiX
13-03-2004, 05:44
Mình không rành mấy cái vụ tìm ***** này. Giúp mình 1 lần đi có được không?

SamuraiX
13-03-2004, 12:43
BÁc Chanhlinh Ơi BẢn ĐÓ ChỈ XÀi Cho Windows Japan MÀ !!!
LÀm MÌnh MẤt CÔng Down QuÁ Đi

Sawyer
13-03-2004, 22:17
Hehe, bạn Chanhlinh nói kì wé, rành mấy cũng thía thui, tìm được tui post lên cái là xong -> bác thua, mà thôi, có thì share, châm chọc nhau làm gì.

chanhlinh
14-03-2004, 01:16
Oki okie sorry
Thân!!híc híc

Intelnew
15-03-2004, 05:05
ra mua cái LHT 57 là có đầy đủ luôn, hoặc mail cho mình, mình sẽ gửi cho

Ghost1982
15-03-2004, 20:54
He he nghe 2 mod cãi nhau về vụ SH@T vui quá chừng :D :D
Tui khuyên là ko nên sài cái này làm gì, Ờ Wallpaper là ảnh động 1 bể cá mình có thể kéo con này lên con kia xuống ... nhưng nó làm máy chạy chậm vô cùng. Tui sài XP và từ trước tới giờ chưa bị treo lần nào nhưng sau khi chơi với nó là treo mấy lần hic hic cuối cùng thì cài lại Win ~_~.
Quên nó đi ^_*

chanhlinh
15-03-2004, 23:14
he he ai cãi nhau đâu pác híc