PDA

View Full Version : Xấu hổ chuyện đàn ông

AnhTuanKB
08-03-2010, 10:25
Mình nhỏ nhất trong cty, hom nay ngày 8/3 tớ mua hoa tặng 2 chị trong cty. Vây mà mấy anh còn lại (ai cũng lớn hơn mình, người có vợ kẻ đôc thân) lại cười và xầm xì sau lưng mình.
Họ còn hỏi mình có quê không, nói mình làm trò hề nữa chứ.
Mình hỏi 1 anh: nếu đó là cô gái đẹp, thùy mị anh có tặng hoa người ta không.
Anh ta trả lời: có, thậm chí ... cua luôn.
Mình trả lời: hôm nay là ngày quốc tế phụ nữ, không phải ngày quốc tế phụ nữ đẹp, sao lại phân biệt.
Cuối cùng mình tóm lại 1 câu: Bây giờ em đã hiểu tại sao con gái Việt thích lấy việt kiều và Tây rồi.
Mọi người thấy tớ có hề không.

bethichhoahong
08-03-2010, 10:30
úi giời rì chứ chuyện này bé quen rồi, nhiều lúc cũng mún lấy trai nước ngoài, thấy nhìu tên con trai chán wa. đi học, con trai còn lười hơn con gái chiện lấy micro, phấn...
có lần nghỉ chơi với thèng ku vì mình dưới quê lên, đang rinh đồ gần chít mà nó cứ bơ bơ đi bên cạnh.

dinhbaochau
08-03-2010, 10:52

Quá hề đi chứ còn gì nữa.
Nếu là mình, mình sẽ xin địa chỉ nhà và gửi hoa đến tặng! lol lol lol

AnhTuanKB
08-03-2010, 10:52
úi giời rì chứ chuyện này bé quen rồi, nhiều lúc cũng mún lấy trai nước ngoài, thấy nhìu tên con trai chán wa. đi học, con trai còn lười hơn con gái chiện lấy micro, phấn...
có lần nghỉ chơi với thèng ku vì mình dưới quê lên, đang rinh đồ gần chít mà nó cứ bơ bơ đi bên cạnh.
Thế Bé Hồng thấy anh có hề không????

mrlight
08-03-2010, 10:53
Mình nhỏ nhất trong cty, hom nay ngày 8/3 tớ mua hoa tặng 2 chị trong cty. Vây mà mấy tên còn lại (ai cũng lớn hơn mình, người có vợ kẻ đôc thân) lại cười và xầm xì sau lưng mình.
Mình trả lời: hôm nay là ngày quốc tế phụ nữ, không phải ngày quốc tế phụ nữ đẹp, sao lại phân biệt.
Cuối cùng mình tóm lại 1 câu: Bây giờ em đã hiểu tại sao con gái Việt thích lấy việt kiều và Tây rồi.

quan tâm đek gì bọn đấy bác :punk:

songkhongluibuoc
08-03-2010, 11:00
bạn đã xác định mua hoa tặng người khác rồi thì quan trọng gì việc những người khác nghĩ sao.Nếu ai cũng ngại cũng thấy "hê" như mấy ông kia chắc là trái đất này có những ngày cho phụ nữ cũng vứt đi
Hoan hô tinh thần của bạn
xấu hổ khi người ta có lời chúc hay quà tặng phụ nữ nhân dịp này mà mình biết nhưng mình ko làm đc, chứ mình làm được thì đáng tự hào lắm chứ
:d

s.code
08-03-2010, 11:19
Mình thấy bình thường. Có gì đâu mà 2 cha kia xì xào. Ah chắc ngượng vì không có gì tặng đó mà.

yahooo
08-03-2010, 11:21
Mấy cha đó nhiều chuyện. Phớt lờ đi :D

TongNghien
08-03-2010, 11:28
Mình nhỏ nhất trong cty, hom nay ngày 8/3 tớ mua hoa tặng 2 chị trong cty. Vây mà mấy tên còn lại (ai cũng lớn hơn mình, người có vợ kẻ đôc thân) lại cười và xầm xì sau lưng mình.

Nếu là mình, chỉ nói một câu thôi cho đỡ...vòng vo: "Em làm vậy để đàn bà không coi mình là đồ bất lịch sự." :)

Osama Binladen
08-03-2010, 11:34
Có người thích hoa, người thì thích quần áo son phấn (hiện vật), có người lại thích được âu yếm (hành động)... nên tặng cái gì mà thân chủ của bạn thích là phù hợp nhất, không nên câu nệ, mà nếu nhỡ quên không có cũng chả sao dùng mồm (tinh thần) cũng ok mà:w00t:

bihoctinhoc
08-03-2010, 11:34

Sống trên thế cuộc ngày hôm nay, đâu cứ như ngày xưa ngây thơ và hồn nhiên. Bây giờ lời ra tiếng nói hơi nhiều. Tốt nhất để tránh những tình trạng gây xầm xì, xấu tốt nghi án gì đó, vả lại tự dưng ta lại trở thành kẻ bị đàm tiếu của mọi người, có lẻ điều này nên nghĩ lại một chút. Tốt nhất với Phụ Nữ xung quanh mình thì nên chúc mừng thật chân thành là được rồi :). Còn với người thân như mẹ hoặc là bạn gái cũng nên mua ít quà của it lòng mình lại nhiều

hana_vip
08-03-2010, 13:17
Có người thích hoa, người thì thích quần áo son phấn (hiện vật), có người lại thích được âu yếm (hành động)... nên tặng cái gì mà thân chủ của bạn thích là phù hợp nhất, không nên câu nệ, mà nếu nhỡ quên không có cũng chả sao dùng mồm (tinh thần) cũng ok mà:w00t:

không cần hiện vật hiện thân làm gì đâu Pác chỉ cần Pác thể hiện mình quan tâm đến những ngày lễ như vậy như là lời chúc mừng với một cành hoa là Phụ nữ chúng em vui lắm rồi :punk:

traicocxanh
08-03-2010, 13:39
không cần hiện vật hiện thân làm gì đâu Pác chỉ cần Pác thể hiện mình quan tâm đến những ngày lễ như vậy như là lời chúc mừng với một cành hoa là Phụ nữ chúng em vui lắm rồi :punk:
:punk:

Mong là mọi cô gái đều có những suy nghĩ tương tự lol

qingsong
08-03-2010, 13:47
Khác biệt là tốt mà, tại sao lại sợ sự khác biệt khi ở tất cả những nơi khác đều làm như vậy và những nước như VN đang "chảy máu" phụ nữ đẹp qua những nơi có sự vượt trội ấy nhỉ?

hoanglantham
08-03-2010, 13:48
Thế mấy lão đó có bao giờ rủ bác đi đá banh chưa?

tranvu007
08-03-2010, 13:48

thích được âu yếm http://ddth.com/images/icons/icon14.gif

@ bán chủ thớt: miễn bác đừng hổ thẹn với lòng mình là được rồi, ai nói gì thì nói, kệ họ đi, miệng đời mà

dowload_21
08-03-2010, 16:43
kệ mấy bác ấy mấy bác ấy chắc bị bện rảnh ấy mà quan tâm làm ji cho mệt
nhưng mà coi bộ chú bị các thành viên khác kinh biệt như vậy thì chắc đi làm chán lám he

AnhTuanKB
08-03-2010, 17:10
kệ mấy bác ấy mấy bác ấy chắc bị bện rảnh ấy mà quan tâm làm ji cho mệt
nhưng mà coi bộ chú bị các thành viên khác kinh biệt như vậy thì chắc đi làm chán lám he
Chẳng khinh biệt gì, đi làm nói chuyện vui vẻ. Có điều tự nhiên đụng chuyện này có cái để nói ra nói vô.

Dennis Bergkamp
08-03-2010, 17:57
Đón 8-3 trong bệnh viện.

Chủ thớt, theo mình nghĩ 2 ông kia nói ra cho đỡ ngượng thôi chứ chẳng có gì đâu. Ga lăng là 1 điểm + của đàn ông, con trai, hầu như ai cũng muốn có điểm + này nếu ko đi kèm với nó là tốn tiền, tốn công, tốn thời gian. Vì ko muốn tốn mấy thứ kia nên 2 ông già đó mới làm ngơ, nhưng giữa sự làm ngơ đó lại có 1 kẻ phá vỡ sự cân bằng, điểm + cho chủ thớt cũng đồng nghĩa với điểm - cho 2 ông đó. Đó chính là lý do họ cảm thấy ngượng và phủ định cái điểm + của bạn để bản thân họ ko phải nhận điểm -.

Mọi thứ rồi sẽ qua đi, điểm + của bạn sẽ còn ở mãi ko chỉ trong lòng của người được tặng.

bethichhoahong
08-03-2010, 20:53
Thế Bé Hồng thấy anh có hề không????

Không hề!
Bác ợ, ở đời có lắm kẻ không bằng người ta (trong trường hợp này là khoản ga lăng với phụ nữ) thì hay kéo người ta xuống cho bằng mình lắm :D
Bác làm như thía mấy chị í sẽ thik lắm đó :), phụ nữ mà ai ko thích hoa đẹp, những lời chúc chưa hẳn đã đủ (ng ta kêu thuận miệng chết thì mệt), mua quà thì nhiều khi ko tiện, tặng hoa như bác bé thấy là chuẩn nhất đó :)
sống là phải phớt lờ dư luận, mạnh hơn là đạp lên dư luận bác ơi, chấp j hai thàng "ko bao giờ đi đá bóng" kia.

dinhanhency
08-03-2010, 21:07
Chắc mấy ổng thấy xấu hổ nên nói vậy rồi. Kệ đi.

tiểu dân
09-03-2010, 02:37
Không hề!
Bác ợ, ở đời có lắm kẻ không bằng người ta (trong trường hợp này là khoản ga lăng với phụ nữ) thì hay kéo người ta xuống cho bằng mình lắm :D
Bác làm như thía mấy chị í sẽ thik lắm đó :), phụ nữ mà ai ko thích hoa đẹp, những lời chúc chưa hẳn đã đủ (ng ta kêu thuận miệng chết thì mệt), mua quà thì nhiều khi ko tiện, tặng hoa như bác bé thấy là chuẩn nhất đó :)
sống là phải phớt lờ dư luận, mạnh hơn là đạp lên dư luận bác ơi, chấp j hai thàng "ko bao giờ đi đá bóng" kia.
Tớ ... hổng ham ... hoa đó! Tặng chậu hoa thì được chứ tặng bó hoa thì thấy ... tội cho hoa ...

chôm chôm
09-03-2010, 09:11
Chẳng khinh biệt gì, đi làm nói chuyện vui vẻ. Có điều tự nhiên đụng chuyện này có cái để nói ra nói vô.

Xem ra bạn này cũng quan trọng người ta nói gì về mình quá . Bạn biết bạn ko làm sai là được rồi . Hơi đâu để ý 2 tên dở hơi đó . Con trai là phải quyết đoán 1 chút mới được . :)

Mình thích hoa (Cát Tường , Đồng Tiền, Lys , Hồng ...) nhưng ko thích 1 cành đâu . hehehe Phải một bó to thì mới lấy , nhưng mừ ôm về rồi cắm được vài bữa héo queo . Một là vứt , hai là ép hoa khô để cho chật nhà .Thấy uổng quá ! Thế nên suy đi nghĩ lại tớ thấy hoa TĐ là đẹp nhất . hé hé lol

qingsong
09-03-2010, 09:26
Hoa TD là hoa gì CC?

chôm chôm
09-03-2010, 09:29
Hoa TD là hoa gì CC?

Là là hoa hoa gì bác hỏi chi , em chỉ nói cho người muốn tặng thôi . hé hé :rolleyes:

Hoa TĐ chứ ko phải hoa TD nha . lol

TongNghien
09-03-2010, 09:49
Hoa TĐ là hoa gì CC?

Là hoa được xếp từ... tiền Đô chứ hoa gì ! :no:

chôm chôm
09-03-2010, 09:55
Là hoa được xếp từ... tiền Đô chứ hoa gì ! :no:

Chọi oi ! Hay quá ta ! Nhưng mừ cũng chưa chính xác . hé hé :lick:
Ý kiến của bác cũng hay á , để đó tham khảo . lol

TongNghien
09-03-2010, 10:34

Xí !

Khoái gần chết mà bày đặt ! :no:

gà công nghiệp
09-03-2010, 10:44
Tớ ... hổng ham ... hoa đó! Tặng chậu hoa thì được chứ tặng bó hoa thì thấy ... tội cho hoa ...

chị làm em liên tưởng đến câu chuyện 2 người đàn ông cùng cua 1 cố gái,một ông nói tặng triệu đóa hồng em không nhận,ông kia tặng 1 cây hoa hồng còn nguyên cổ nhận,người yêu hoa đích là biết thương hoa.

poorbussiness
09-03-2010, 11:08
chị làm em liên tưởng đến câu chuyện 2 người đàn ông cùng cua 1 cố gái,một ông nói tặng triệu đóa hồng em không nhận,ông kia tặng 1 cây hoa hồng còn nguyên cổ nhận,người yêu hoa đích là biết thương hoa.

tặng triệu đóa tiền thì nhận liền :w00t:

qingsong
09-03-2010, 11:13
Hoa thôi thì như gói xôi của tinh thần, ăn tý cầm hơi, còn nguyên chậu thì như tặng cái nồi nấu xôi, phải gánh thêm trách nhiệm nấu, lỡ không làm tròn, chậu chết tình tan thì nguy.

chôm chôm
09-03-2010, 11:31
Xí !

Khoái gần chết mà bày đặt ! :no:

Bày đặt gì pa . Chưa nói hết câu mà , để đó tham khảo từ từ áp dụng . hé hé lol

Hoa thôi thì như gói xôi của tinh thần, ăn tý cầm hơi, còn nguyên chậu thì như tặng cái nồi nấu xôi, phải gánh thêm trách nhiệm nấu, lỡ không làm tròn, chậu chết tình tan thì nguy.

Có một chậu xương rồng nhỏ , người ta mua cho , để bàn cạnh cửa sổ đc vài hôm nó héo từ từ rồi ngủm luôn . Tiếc vì chả biết cách chăm , tưới nước cũng ko đặng vì cứ nghĩ xương rồng chịu nắng hơn nước .Mà có khi thằng bán nó bón cái gì trong chậu rồi nên cứ đem về là chết thôi . Bữa kia bà chủ chỗ em ngồi cũng mua chậu sống đời để đc tuần rồi cũng lên đường. :(

Tặng em con chó con chắc may ra còn theo em được lâu . Ko cho ai "chó" nó đâu ! :lick:

Osama Binladen
09-03-2010, 12:09

Chính xác là hoa tội đu nhỉ:lick:

chôm chôm
09-03-2010, 13:29
Chính xác là hoa tội đu nhỉ:lick:

Vớ vẩn !!!!!!!!!:chair:

bethichhoahong
09-03-2010, 13:32

bé bị bịnh "sát" động thực vật TD ơi, trồng cây chết cây, nuôi chó chết chó hu hu hu. sợ rùi ko dám trồng nữa hjc hjc, 1 cành hoa là dc rùi, đem về làm hoa khô.
mà hoa chậu ở VN đểu lắm, dc vài ngày là chít ngắc à :(

TongNghien
09-03-2010, 13:33
Bày đặt gì pa . Chưa nói hết câu mà , để đó tham khảo từ từ áp dụng . hé hé lol

...

Ôi... trời ơi... nói chuyện "giang hồ" quá ! :no:

Ôi... thục nữ còn đâu... :crying:

Osama Binladen
09-03-2010, 13:33
Vớ vẩn !!!!!!!!!:chair:

Hay là hoa tạc đạn?

:w00t:

bethichhoahong
09-03-2010, 13:35
Hay là hoa tạc đạn?

Hoa "trên đồng" đó mấy pa :D

Osama Binladen
09-03-2010, 13:38

Trên CU (đồng) là Vàng rồi, túm lại vẫn là hoa TĐ chứ rì:no:

chôm chôm
09-03-2010, 13:53
Ôi... trời ơi... nói chuyện "giang hồ" quá ! :no:

Ôi... thục nữ còn đâu... :crying:

Em là nữ , đúng, còn có thục nữ hay không , tùy . lol

Hay là hoa tạc đạn?

Hỏi nhiều vậy ? Đã bẩu chỉ nói cho người tặng thôi , bác muốn tặng em hông em nói . Ko thì biến ! :lick:

Hổng phải luôn Bé ơi !

Osama Binladen
09-03-2010, 13:54
Hỏi nhiều vậy ? Đã bẩu chỉ nói cho người tặng thôi , bác muốn tặng em hông em nói . Ko thì biến ! :lick:
!

Nói đi Bin tặng cho một cái :lick:

chôm chôm
09-03-2010, 14:01
Nói đi Bin tặng cho một cái :lick:

Trả lời bác Bin nè :

Mình thích hoa , nhưng ko thích 1 cành đâu . hehehe Phải một bó to thì mới lấy. hé hé lol

Lạng quạng tui méc bả đó ! Sợ chưa ? :lick:

tiểu dân
09-03-2010, 14:14
Quỷ Sống, bé thích huê hồng: Hoa chậu dù sao thì cũng còn chút ít hi vọng nuôi sống được, dù là 1% hay 0.1% thì cũng vẫn là còn hi vọng chứ còn đã bị cắt thì chả còn tí hi vọng nào, chết quắc là cái chắc!

kiettt
09-03-2010, 14:17
À, vậy hoa TD chắc là hoa to đùng rồi, ý nói là tặng một bó hoa to đùng thì mới nhận, còn bó bé tí thì không thích.

hoachi
09-03-2010, 14:27
À, vậy hoa TD chắc là hoa to đùng rồi, ý nói là tặng một bó hoa to đùng thì mới nhận, còn bó bé tí thì không thích.

Hoa TĐ , ko phải TD mà . :no:
Cứ sửa ý người ta nói là sao ?

dly
09-03-2010, 14:42
http://i.imgur.com/0bpn6.jpg (https://addons.mozilla.org/firefox/1174)

Hoa TĐ

chôm chôm
09-03-2010, 15:09
http://i.imgur.com/0bpn6.jpg (https://addons.mozilla.org/firefox/1174)

Hoa TĐ

Mông đẹp ! :w00t:

Ứ phải , hoa mà úm ở đó còn gì là hoa nữa . :lick:

All : Đã nói đừng nhiều chiện mà , em chỉ nói cho người tặng thôi!Hết. hé hé lol

qingsong
10-03-2010, 08:21
Quỷ Sống, bé thích huê hồng: Hoa chậu dù sao thì cũng còn chút ít hi vọng nuôi sống được, dù là 1% hay 0.1% thì cũng vẫn là còn hi vọng chứ còn đã bị cắt thì chả còn tí hi vọng nào, chết quắc là cái chắc!

Tuổi thọ mỗi đóa hoa tuy hơi ngắn nhưng nó cũng đã làm tròn nhiệm vụ là tưới một ít nước lên tâm hồn ta rồi cứ cho nó ra đi nhanh gọn, đừng cho nó chịu đựng cái chết từ từ bởi bàn tay xinh nhưng vụng về của nàng nè:innocent:

thuongshoo
10-03-2010, 17:53
ủa?sao lại tặng 1 mình? cty phải tố chức chứ? cty tui thì đám con trai tổ chức cho con gái, tặng quà, tặng bông, hát karaoke.

AnhTuanKB
10-03-2010, 21:23
ủa?sao lại tặng 1 mình? cty phải tố chức chứ? cty tui thì đám con trai tổ chức cho con gái, tặng quà, tặng bông, hát karaoke.
Tại cty có 1 bà à, mà cty không khí cũng chán lắm, không còn thân thiết.

bihoctinhoc
11-03-2010, 00:54
Tại cty có 1 bà à, mà cty không khí cũng chán lắm, không còn thân thiết.

Vậy chắc AnhTuanKB cũng dự đoán được tương lai của công ty rồi hả lol

thuongshoo
11-03-2010, 15:02
bà đó có gia đình chưa? làm gì căng vậy? anhtuankb làm lâu chưa?
hồi mình mới đi làm cũng 0 thân với cty lắm! vì 1 phần mặc cảm trình độ thấp mà bản thân từ nào nó vậy! Với lại, có vẻ như cty cũ cách nói chuyện hơi gấp gáp. Họ thì đã thân nhau lâu! còn tui mới vô là nói chuyện sốc kiểu của họ làm tui 0 quen nên ác cảm.

AnhTuanKB
11-03-2010, 15:46
bà đó có gia đình chưa? làm gì căng vậy? anhtuankb làm lâu chưa?
hồi mình mới đi làm cũng 0 thân với cty lắm! vì 1 phần mặc cảm trình độ thấp mà bản thân từ nào nó vậy! Với lại, có vẻ như cty cũ cách nói chuyện hơi gấp gáp. Họ thì đã thân nhau lâu! còn tui mới vô là nói chuyện sốc kiểu của họ làm tui 0 quen nên ác cảm.
Chưa gia đình, cũng có chút lục đục này nọ. Mình thì hòa đồng tốt, từ đó giờ bà nào cụng bị tui ghẹo qua rùi, mà chuyện này mình cũng không muốn nhắc tới nữa, đuúng như bạn bi nói, tương lai chắc là ...

duongdragonxxx
11-03-2010, 16:08
chốt 1 câu: đã làm thì kô sợ, mà đã sợ thì đừng làm

huykhtn
19-03-2010, 11:24
Hay quá ha đồng chí AnhTuanKB, hay thì sao ko nói thẳng ra mà lại mang lên đây tâm sự, sao lại chơi sau lưng chiến sỹ thế, còn nói tên này tên nọ nữa chớ(sao trước mặt thì gọi là anh ngọt xớt vậy, ko ai ép gọi bằng anh đâu nhé, thích thì cứ gọi mày tao), nói ra tưởng mình hay lắm hả, nghĩ lại coi khi tặng hoa cho người ta thì thái độ người ta như thế nào hả, bộ chỉ mỗi tặng hoa là thể hiện mình là người quan tâm đến ngày 8/3 hả -> sạo quá đi, đạo đức giả ko à.

WHO DO YOU THINK YOU ARE

AnhTuanKB only, not for all.OK

AnhTuanKB
19-03-2010, 12:25
Hay quá ha đồng chí AnhTuanKB, hay thì sao ko nói thẳng ra mà lại mang lên đây tâm sự, sao lại chơi sau lưng chiến sỹ thế, còn nói tên này tên nọ nữa chớ(sao trước mặt thì gọi là anh ngọt xớt vậy, ko ai ép gọi bằng anh đâu nhé, thích thì cứ gọi mày tao), nói ra tưởng mình hay lắm hả, nghĩ lại coi khi tặng hoa cho người ta thì thái độ người ta như thế nào hả, bộ chỉ mỗi tặng hoa là thể hiện mình là người quan tâm đến ngày 8/3 hả -> sạo quá đi, đạo đức giả ko à
Đâu có ngọt sớt đâu anh Huy, cũng cãi nhau với lão rồi.
Em cũng sắp kiếm đường đi rồi, nên không còn tái diễn năm sau nữa đâu.

nghĩ lại coi khi tặng hoa cho người ta thì thái độ người ta như thế nào hả, bộ chỉ mỗi tặng hoa là thể hiện mình là người quan tâm đến ngày 8/3 hả -> sạo quá đi, đạo đức giả ko à
Em đâu cần mọi người phải tỏ ra hình thức này nọ nhưng cái kiểu hành xử đâm thọt như vậy nên em mới thất vọng, còn chuyện quan tâm hay không thì sao mà anh biết được. Biết đâu em quan tâm thiệt thì sao?

PS: em chỉ có ý nói những người đả kích em này nọ thôi, không phải nói tất cả đâu, đừng giận nha. Em cũng không nói xấu sau lưng đâu, em biết 1 số người trong cty hay lên đây. Nhưng em vẫn thẳng thắn bày tỏ để người ta hiểu được quan điểm của em.

huykhtn
19-03-2010, 12:56
miễn ý kiến, chấm hết :|

huykhtn
19-03-2010, 13:19
tôi đã viết: "bộ chỉ mỗi tặng hoa là thể hiện mình là người quan tâm đến ngày 8/3".

@hana_vip: -> còn nhiều cách khác cũng vinh hạnh vậy, quân tâm chuyện này làm gì vậy ko thấy câu "AnhTuanKB only, not for all.OK" hả

apple270985
19-03-2010, 13:31
Đúng là những con sâu làm trì trệ sự phát triển của đất nước.
Bao lâu nữa đàn ông VN mới đuổi kịp tư tưởng của thế giới nhỉ???

Arkain
19-03-2010, 13:47
Đề nghị phát huy thêm Ngày Quốc Tế Giai Làng, ngày này các mem nữ sẽ có vinh hạnh mua đồ điện tử tặng các bạn bè và đồng nghiệp nam, đối với đàn ông thì mấy món đồ chơi này đẹp còn hơn cả hoa nữa, mà không phải là các cậu trẻ mới thích đâu, mấy bô lão cũng khoái được vợ tặng Canon DSLR, Samsung HDTV, Google Nexus One, Intel Core 2 Quad như thường! :punk:

huykhtn
19-03-2010, 14:32
@hana_vip: ai nói với bạn là tôi ko cho người khác cơ hội thể hiện mình? Bạn nghĩ tôi là ai? ông nội người ta chắc?

@AnhTuanKB: em post gì thì phải suy nghĩ và cẩn thẩn nhé, đừng để cho người khác đọc vô rồi lại phải hiểu lầm, rồi lại phải spam cái diễn đàn này nhé.

Nếu mà bài post của tôi có mạo phạm ai thì thông cảm bỏ qua, định bỏ nhỏ thằng em AnhTuanKB vài câu thôi vậy mà có nhiều đồng chí cũng nhiều chuyện gớm nhỉ

hana_vip
19-03-2010, 14:52
@hana_vip: ai nói với bạn là tôi ko cho người khác cơ hội thể hiện mình? Bạn nghĩ tôi là ai? ông nội người ta chắc?

@AnhTuanKB: em post gì thì phải suy nghĩ và cẩn thẩn nhé, đừng để cho người khác đọc vô rồi lại phải hiểu lầm, rồi lại phải spam cái diễn đàn này nhé.

Nếu mà bài post của tôi có mạo phạm ai thì thông cảm bỏ qua, định bỏ nhỏ thằng em AnhTuanKB vài câu thôi vậy mà có nhiều đồng chí cũng nhiều chuyện gớm nhỉ

Oh nặng lời quá :( đúng là em rảnh thật sorry Pác nếu em là người đổ thêm dầu vào lửa :(

minhnguyen19
19-03-2010, 15:04
@huykhtn: Vậy câu này có ý nghĩa là "Nếu tặng hoa cho Phụ nữ vào ngày 8/3 là phải ra đi" hả Pác?

Theo như Pác nói thì tặng hoa là không được sao? vậy mọi người đã làm gì để thể hiện mình là một đấng nam nhi trước mặt phụ nữ nào?

Nếu Pác đã có cách khác để thể hiện mình thì sao lại không cho người khác cơ hồi thể hiện mình lol
@hana_vip: Không biết bạn này nghĩ gì mà suy ra "muốn tặng hoa cho phụ nữ ngày 8/3 thì phải ra đi" vậy? Có chỗ nào để bạn suy ra như vậy không? Bạn đừng suy diễn mọi chuyện theo cái ý của bạn rồi lại lên tiếng phản bác người khác. Hông lẽ bạn tin rằng mọi người vì chuyện tặng hoa mà ép người khác nghỉ việc? Cái câu đó bạn đọc ở chỗ nào, của ai thì bạn hãy hỏi người đó, tại sao phải hỏi người thứ 3???

AnhTuanKB
19-03-2010, 15:11
Thôi close đi các bác, em sẽ về kiểm điểm lại.
@huykhtn: cảm ơn anh nha, boss lên tới đây rồi. Chúng mình giải tán về làm việc thôi.
Closed nè.

hana_vip
19-03-2010, 15:11
@hana_vip: Không biết bạn này nghĩ gì mà suy ra "muốn tặng hoa cho phụ nữ ngày 8/3 thì phải ra đi" vậy? Bạn có học logic học ko? Có chỗ nào để bạn suy ra như vậy không? Bạn đừng suy diễn mọi chuyện theo cái ý của bạn rồi lại lên tiếng phản bác người khác. Hông lẽ bạn tin rằng mọi người vì chuyện tặng hoa mà ép người khác nghỉ việc? Cái câu đó bạn đọc ở chỗ nào, của ai thì bạn hãy hỏi người đó, tại sao phải hỏi người thứ 3???

:( Pác không cần phải mắng cái học thức như con kiến của em đâu. em đã nói ở trên rồi mà "Em đúng là rảnh" :(

bethichhoahong
21-03-2010, 13:47
thôi close đi cho lành các bác, những người trong cuộc tự xử lý, cùng lắm là óanh nhau chứ rì.
ko thik kiểu lên mạng lôi chiện riêng tư cá nhân ra xỉa xỉa như vậy. Tội nghịp mấy ng ko hiểu j như bé (hoặc kiến thức như con kiến của Hana.
@ anhtuankb: sống ở đời là tai cụp tai nghe bác ợ, cái nào nghe thấy ko lọt thì cho nó thải ra đi :)

chôm chôm
21-03-2010, 15:04

Giọng điệu anh/chị huykhtn chua quá ! :shifty:

Văn cũng là người .

Tranh luận với đàn bà là kẻ dại . Càng ngẫm càng thấy đúng ! :yes:

thaychuastudio
21-03-2010, 18:23
Đứng ngoài dòm... vỗ tay!! :lick:

ITVnese
21-03-2010, 22:04
Anh Quang đây Tuấn. Hôm nay anh mới biết chuyện này. Mọi người thấy em tặng hoa mà bạn gái lại lạnh lùng không thèm để ý hoa em tặng. Mọi người rất thích tính em vì chỉ mỗi em là luôn quan tâm bạn gái mỗi dịp sinh nhật, lễ lược, ngày phụ nữ.

Sợ em buồn vì lòng thành của mình nên mọi người hỏi han em chọc cho em vui không ngờ em lại hiểu lầm như vậy.

Với lại chuyện này không dính dáng tới là đàn ông Việt hay đàn ông Tây. Đã là đàn ông, chuyện gì cũng nên thẳng thắn với nhau, không phải là nhỏ tuổi hay cô lập gì, em vào công ty còn trước anh, công ty có mấy mạng, nên đoàn kết mới phải. Số phận công ty ra sao thì em đừng nên đoán mò và gây tâm lý không tốt cho người khác, anh em còn đang làm và cũng có người gắn bó với công ty như anh Huy.

Anh để ý thấy tính em hay nhìn đời khá tiêu cực, nên lạc quan một chút và anh nghĩ tốt hơn hết là nên thẳng thắn.

thaychuastudio
21-03-2010, 22:09
Hic!!!! Cty bác í cũng đông thành viên trên này nhỉ. TOàn hàng gạo cội của ddth nữa mới ghê.

:D

Như cty tớ, chẳng mấy mạng nằm trên cày...

Tính sơ sơ có 12 đứa !! :D

ITVnese
21-03-2010, 22:16
Hic!!!! Cty bác í cũng đông thành viên trên này nhỉ. TOàn hàng gạo cội của ddth nữa mới ghê.

:D

Như cty tớ, chẳng mấy mạng nằm trên cày...

Tính sơ sơ có 12 đứa !! :D

Tham gia đọc chơi thôi bác chứ post bao nhiêu đâu. Số lượng nhân viên cỡ đó thì cũng bằng công ty em.

Dennis Bergkamp
21-03-2010, 22:59
Hiểu lầm cũng chưa đến mức xỉ vả, bôi nhọ nhau thôi thì cũng cho qua cho đời đỡ khó thở hơn 1 chút.

KB tâm sự, muốn nhận sự góp ý, khuyên bảo từ anh chị em trên ddth. KB nhiều chuyện, kể xấu người khác. Cái ý nào đúng? Thật sự rất mong manh, người ưa KB thì nghĩ ý đầu, người ko ưa thì nghĩ ý sau.

Lời lẽ, câu chữ bắt bẻ nhau? Xin lỗi chứ khi đã nghĩ tiêu cực thì con chữ dù có thanh tao thì cũng bị nghĩ tiêu cực.

Trách KB ư? Nếu có trách thì trước hết hãy trách những người đùa giỡn mà ko biết đùa giỡn. Đùa giỡn mà gây tổn thương, phiền muộn cho người khác thì có còn là đùa giỡn hay ko?

Hi vọng rằng mọi thứ tươi đẹp hơn. Hiểu lầm luôn luôn xảy ra, biết bao dung thì mới có thể sống cùng nhau được.

thaychuastudio
21-03-2010, 23:11
Theo tớ, nên... vác dao chém nhau

Thể hiện Xmen đi!!! :yes:

carom_carom
22-03-2010, 10:34
Xin đừng vơ đũa cả nắm là đàn ông Việt ko ga lăng bằng đàn ông phuơng Tây
Tôi cũng là đàn ông Việt nhưng cũng học hỏi những bản tĩnh ga lăng của phưong tây,và học sự lãng mạn từ xứ sỡ hoa Anh Đào hay Kim CHi Hàn Quốc
Đúc kết những cái tinh tuý mà làm cái bản chất của riêng mình mới là hay
Hoa thể hiện sự lãng mạn,đừng mang vật chất của cải vào đó,dẫu rằng giờ ra mua 1 bông hồng tím hay 1 bông hồng pháp ko hề rẻ
Tôi ko giàu có gì,nhưng ngưòi đời nhìn vào cũng thấy con ông cháu cha,nhưng nào ai biết tôi tặng hoa cho ngưòi đẹp,ngưòi yêu mình, đổi 1 bó hồng tưoi vài trăm ngàn là biết bao công sức,mồ hôi vất vả đi làm có đuợc chứ đâu phải ăn trộm hay tiền trên trời rơi xuống
Đôi lời nói ra có vẻ khó nghe nhưng các chị em phụ nữ cũng phải hiểu cho cảnh đàn ông,đừng thấy ng này tặng 1 bông,ng kia tặng 1 bó,ngưòi khác tặng 1 xe hoa thì lại càm ràm ,tội nghiệp họ nhé.
Đừng đòi hỏi mà hãy thông cảm

AnhTuanKB
22-03-2010, 11:47

Thì em đã bảo mà, nhân viên cty em trên này cũng nhiều.

thaychuastudio
22-03-2010, 11:57
Nói chung, chuyện diễn đờn ảo ảo. Chỉ là một phút xả stress và tám với nhau. Ngoài công việc
Tớ chúa ghét thằng boss nào mò mặt lên đây đọc rồi bình lựng lung tung!! :D

Mỗi người đều có một góc khuất của mình, Cần được tôn trọng điều đó

:mad:

AnhTuanKB
22-03-2010, 12:18
Anh Quang đây Tuấn. Hôm nay anh mới biết chuyện này. Mọi người thấy em tặng hoa mà bạn gái lại lạnh lùng không thèm để ý hoa em tặng. Mọi người rất thích tính em vì chỉ mỗi em là luôn quan tâm bạn gái mỗi dịp sinh nhật, lễ lược, ngày phụ nữ.
Chị đó hơn em dăm tuổi mà kêu là bạn gái là sao?

TongNghien
22-03-2010, 15:53
Ôi... đàn bà... là những niềm đau... :D

(thích hát vậy đó, làm gì nhau ?)

install
22-03-2010, 16:47
cực đoan chút:
1.chỉ nên tặng cho ng iu hoặc bạn gái đang cua
2.reg nick ảo thì ko cho ai bít đó là mình
3.mún chửi thì reg mới nếu bị bít nick cũ, chửi đổng để ai nhột hỏi thì nói ko bít lol
đâu có j mà mọi ng căng thẳng vậy
năm sau khỏi tặng nữa là ok mà lol
đùa chút cho bớt căng thẳng nha
ko ném đá tui đó

AnhTuanKB
22-03-2010, 20:36
lúc đầu post lên đây, em hông nghĩ mấy anh trong cty (trong đó có cả chị) đọc nữa. Về hoa em tặng, chị vui lắm chứ, hông phải lạnh lùng đâu, nhưng nói chung....thật là khó diễn tả em à.
Không dám đâu!
Em biết anh Q, Huykhtn hay lên đây lắm. Nhưng cái gì thực sự cần nói thì phải nói thôi.
Em chỉ ko ngờ là boss cũng lên tới đâ thôi.

ITVnese
23-03-2010, 09:14
Chị đó hơn em dăm tuổi mà kêu là bạn gái là sao?
Em đang nói ai vậy? Làm gì có ai hơn em 5 tuổi?

Với lại nói bạn gái là chung thôi, đừng bắt bẻ câu chữ thế chứ. Anh nói chú tiêu cực đâu có sai :))

bihoctinhoc
23-03-2010, 23:15
Ôi... đàn bà... là những niềm đau... :D

(thích hát vậy đó, làm gì nhau ?)

Ông Trời lol Ông Trời lol Ông Trời lol Ông Trời lol
Tạo hóa lol Tạo hóa lol Tạo hóa lol Tạo hóa lol
Con người lol Con người lol Con người lol Con người lol

chôm chôm
23-03-2010, 23:19
Mệt ghê , có gì đóng cửa mà bảo nhau . Người nhà mà cứ vạch áo cho người xem lưng , tụt quần nhau giữa chợ hoài . haizzz

TongNghien
23-03-2010, 23:29
Mệt ghê , có gì đóng cửa mà bảo nhau . Người nhà mà cứ vạch áo cho người xem lưng , tụt quần nhau giữa chợ hoài . haizzz

23h30 rồi !

Đi ngủ !

tiểu dân
24-03-2010, 08:34
Xin lỗi cho Dân xen ngang: Chị cogainho, sao còn có Dân trong này? :) Nếu Cogainho lớn tuổi hơn AnhTuanKB thì chắc chắn là lớn tuổi hơn Dân nhiều vì anh Tuấn lớn tuổi hơn Dân (nếu nhớ không lầm thì anh Tuấn sinh năm 82), xin đừng gọi Dân bằng chị. Dân không biết chị là ai, nhưng chị nhiều lần chúc cho Dân và anh Chùa nên lứa, đẹp đôi, Dân cám ơn chị nhiều dù khôn biết chị đùa hay thật. Người Việt mình có cách xã giao nửa đùa nửa thật, với mục đích gì thì chắc ai cũng rõ, tiếc là Dân sang Mỹ từ nhỏ nên cách ứng xử này kiến cho Dân rất bối rối. Dân và anh Chùa là 2 đường thẳng song song, trước sau chỉ có lẽ tương kính mà thôi.

Anh Tuấn KB, khi anh làm vậy thì chỉ có 2 câu chất vấn anh cần phải trả lời:
1. Có thẹn với lòng không?
2. Có lỗi với người không?
Còn ngoài ra thì ... 9 người 10 ý, anh cũng là người hiểu biết, sao lại đứng giữa đường mà đẽo cày như thế!

lqkhoi
24-03-2010, 08:45
@cô Dân: "đẽo cày" chứ hổng phải "đẽo giày". Coi chừng cái nick cogainho đó là của 1 đồng chí nào đó trong làng đấy.

@AnhTuanKB và các bạn trong công ty của bạn: các bạn làm tôi nhớ đến một đặc trưng của con người. Nhiều khi cách nhau có cái bàn làm việc nhưng vẫn không nói chuyện facetoface được mà phải nhờ cái đến cái dd này để thông tin chạy vài vòng trái đất và spread cho vài ngàn người coi :D.

Dennis Bergkamp
24-03-2010, 09:23
Đây là 1 kiểu mâu thuẫn mà lão Khôi ko thể áp dụng cách giải quyết ở phương Tây về VN được.

Face2face? Xin lỗi, người nhỏ tuổi hơn, cấp bậc thấp hơn thì nên nhớ 2 điều.

1. Cấp trên, người lớn tuổi hơn luôn luôn đúng.
2. Nếu cấp trên, người lớn tuổi hơn sai? Xin xem lại điều 1.

Đến khi nào cái điều 1 ko đúng thì may ra mới có thể face2face được :).

Thực tế có những điều trong 1 phạm vi nhỏ cấp trên, người lớn có thể sai nhưng xét rộng hơn, toàn cục hơn thì lại đúng. Chấp nhận những vướng mắc nhỏ để đạt được lợi ích lớn hơn. Nói chung thì tùy :).

Đừng trách những người nhỏ tuổi, cấp bé hơn ko face2face bởi vì quyền lực ko thuộc về họ. Còn muốn đổi mới, khoa học, phương tây? May mắn gặp sếp, người lớn cởi mở thì tốt, xui thì ra ngoài đường mà cạp nhé.

Arkain
24-03-2010, 10:09
Mệt ghê , có gì đóng cửa mà bảo nhau . Người nhà mà cứ vạch áo cho người xem lưng

Đúng rồi!

Trên lưng có gì hay ho đâu mà coi!

TongNghien
24-03-2010, 10:21
Đúng rồi!

lollol :D lollol

chôm chôm
24-03-2010, 10:37
Đúng rồi!

lollol :D lollol

2 lão này nghĩ đi đâu vậy ? :shifty:Trên lưng hên lắm thì có mụn chứ có gì !Ko thấy câu sau à ? Đáng để xem lắm á ! :w00t:

AnhTuanKB
24-03-2010, 11:16
Xin lỗi cho Dân xen ngang: Chị cogainho, sao còn có Dân trong này? :) Nếu Cogainho lớn tuổi hơn AnhTuanKB thì chắc chắn là lớn tuổi hơn Dân nhiều vì anh Tuấn lớn tuổi hơn Dân (nếu nhớ không lầm thì anh Tuấn sinh năm 82)
Mình tuổi Dần, hề hề.

ngutrienmien
24-03-2010, 11:19
2 lão này nghĩ đi đâu vậy ? :shifty:Trên lưng hên lắm thì có mụn chứ có gì !Ko thấy câu sau à ? Đáng để xem lắm á ! :w00t:

Hai lão đó chẳng thèm xem lưng đâu. Xem đằng trước thôi.

chôm chôm
24-03-2010, 12:08

Đằng trước của mấy tên đực rựa có gì hay mà xem nhỉ ? hí hí :lick:

hana_vip
24-03-2010, 12:30
Cái này là đằng trước của ai vậy ?

TongNghien
24-03-2010, 12:50

Làm nhớ tới một chuyện:

Mấy ông đi dự tiệc mà bưng ra món gà luộc (đã được chặt ra, chớ không để nguyên con), thì thường "phán"... con nào là gà trống, con nào là gà mái,... làm mấy bà mà ngồi chung bàn cứ tròn mắt ngạc nhiên và "khâm phục".

Mấy bà có hỏi "làm sao biết", thì mấy ông nhà ta thường trả lời: "Dòm cái lưng !" :yes:

Ngạc nhiên quá, mấy bà thường hỏi tiếp: "Dòm cái lưng, thì con trống cũng như con mái, làm sao mà biết được ?" :ohmy:

- Thì con gà nào có cái lưng bị... trầy, thì đó là con gà mái. :punk:

Dennis Bergkamp
24-03-2010, 12:54
Thế sao cái mặt của lão Tongnghien bị trầy nhỉ? Lại còn xước hết cả mồm :D.

TongNghien
24-03-2010, 13:01
Thế sao cái mặt của lão Tongnghien bị trầy nhỉ? Lại còn xước hết cả mồm :D.

À... bị... bị... "tơ" nó vướng phải ấy mà... :buck:

bethichhoahong
24-03-2010, 13:17
Mình tuổi Dần, hề hề.

86 à :o :o :o
chết rồi Dân ơi, hố hàng :lick:

dinhlocphp
24-03-2010, 13:18
Thấy vui quá nên dính lọ cũng xin spam tý

Hồi sinh viên đâu đó mình có đọc được hài kịch của văn hào William Shakespeare tên là "Chuyện không có gì mà ầm ĩ thế".

Thử nghĩ đơn giản hóa tý xem nào : Phụ nữ dù ở đâu trên thế giới thì cũng được gọi là phái đẹp,phái yếu để được đàn ông chiêm ngưỡng và chiều chuộng. Ngược lại khi có cơ hội đàn ông được thể hiện mình là một đấng nam nhi thì tốt chứ sao phải ngượng. Cơ hội ở đây là ngày quốc tế phụ nữ nên tuankb ơi cứ tặng hoa cho các phụ nữ như bạn đã làm đi. Việc gì phải băn khoăn. Chiều phụ nữ sẽ chỉ có lợi thôi bạn ạ. :D

Tôi không những chỉ tặng hoa mà còn muốn ôm hôn (má) thắm thiết tất cả các phụ nữ nữa cơ mặc dù biết là không thể hì hì

Sau bài này chắc mình lọt vào CLB spammers quá

loading ...
24-03-2010, 14:29
Hoan nghênh tinh thần chủ topic. em cũng có 2 ẻm hàng xóm và hum ấy em chỉ. Giơ hai ngón tay [biểu tượng chữ V-victory] và nói mỗi câu 'Hi! chúc mừng 8.3'.2 cổ rất là dzui ròy hi2
em chỉ phi xe xuống trường dắt tay nhau đi chơi vs cổ là cổ vui ròy. hok hoa hok quà hok quả thế có lởm hok cơ chứ mặc dù em đã ra trường đi làm rồi chứ nghĩ mà ngại nhưng cổ vẫn rất là vui và phấn chấn. Đang ngồi ghế đá AOF, mình đang thì thầm vào tai cổ thì bị 2 con ranh chộp hình. vừa ngượng vừa điên hết cả tiết hixx

TongNghien
24-03-2010, 15:09

Ở đời, thường cái nào thiếu thì cái đó quý ! :D

(chửi trước: chỉ cần đọc xuôi là đủ nghĩa và đủ ý rồi, không cần nói lái nha mấy cha nội ! :mad:)

hoachi
24-03-2010, 15:25
Ở đời, thường cái nào thiếu thì cái đó quý ! :D

(chửi trước: chỉ cần đọc xuôi là đủ nghĩa và đủ ý rồi, không cần nói lái nha mấy cha nội ! :mad:)

Bác nói em hiểu rồi á , nên mới thắc mắc , cả đám người vạch vạch tụt tụt toàn ...thiếu . Có ai... thừa đâu mà ham . Hay trong đám đó có đứa mặc váy ??? há há lol

lqkhoi
24-03-2010, 15:27

Có cái ĐUÔI:innocent:lol

thaychuastudio
24-03-2010, 15:29
Bậy!!!

Chẳng có cái đuôi nào ... lúc...to... lúc... nhỏ!!! :no:

chôm chôm
24-03-2010, 15:40
Có cái ĐUÔI:innocent:lol

Bậy!!!

À à đang nói cái gì đáng xem , tự nhiên bác Khôi nhảy vào hô bác ấy có cái đuôi . Rồi lão Trùa nhảy vào xác nhận lúc to lúc nhỏ . => Cái đuôi đáng xem của bác Khôi lúc to lúc nhỏ ! Lúc teo lúc ... ! lol

2 lão này thân thiết quá nhỉ ! hé hé

dly
24-03-2010, 15:41
Bậy!!!

Có cái ĐUÔI....

..... BÒ :punk:

À à đang nói cái gì đáng xem , tự nhiên bác Khôi nhảy vào hô bác ấy có cái đuôi . Rồi lão Trùa nhảy vào xác nhận lúc to lúc nhỏ . => Cái đuôi đáng xem của bác Khôi lúc to lúc nhỏ ! Lúc teo lúc ...

:drool:

chôm chôm
24-03-2010, 15:45
:punk:

Vậy hóa ra thêm cụ Dê cũng xem qua cái đuôi của bác Khôi rồi à !lol

dly
24-03-2010, 15:48
Bổ xung chữ cho rõ nghĩa hơn thôi cô Chôm Chôm. Cùng phái nên chặng có chi là lạ cả

chôm chôm
24-03-2010, 15:51
Bổ xung chữ cho rõ nghĩa hơn thôi cô Chôm Chôm. Cùng phái nên chặng có chi là lạ cả

Bổ sung mới đúng chứ hỉ ? ;)

chôm chôm
24-03-2010, 15:52
Nó như thế nào nhỉ???

Bác hỏi bác Khôi đó. lol

thaychuastudio
24-03-2010, 15:56
Nó như thế nào nhỉ???

Mệ ni nhiều chuyện hè!!!

hana_vip
24-03-2010, 16:26
Ở đây cái này là "Pình Tường" Pác :punk:

havidu
24-03-2010, 17:59
Ủa sao bác Khôi có mà anh Chùa hông có vậy ta, kỳ lạ quá?????

không có lấy đâu mà vẽ tranh. Ngốc thía :mad:

dly
24-03-2010, 18:04
không có lấy đâu mà vẽ tranh. Ngốc thía :mad:

Chỉ để vẽ tranh thôi à ! :angry:

Thương cho niềm kỳ vọng của ông cha. Hoài của! :mad:

bvnguyen
25-03-2010, 00:17
Mình nhỏ nhất trong cty, hom nay ngày 8/3 tớ mua hoa tặng 2 chị trong cty. Vây mà mấy anh còn lại (ai cũng lớn hơn mình, người có vợ kẻ đôc thân) lại cười và xầm xì sau lưng mình.

mấy ông ấy hề thì có lol

southVN
26-03-2010, 00:15
Đúng rồi!

Thấy lưng eo gì đâu,trắng toát một màu

vanillababy
03-04-2010, 21:50
Ngẫm lại, em có 1 thằng bạn là gay, 8/3 mua hoa và bánh kem tặng tất cả các bạn gái trong công ty, lên taxi thì luôn mở cửa cho phụ nữ, giành ngồi phía có nắng để bạn nữ ngồi phía không nắng, đi ăn luôn gắp và nhường cho bạn nữ trước... Trong khi ra đường nhiều anh trai thẳng chăm phần chăm gửi xe khăng khăng giành với các cô gái, nhiều khi em tự hỏi có mấy anh là đàn ông, mấy anh là đàn bà "có đuôi" í nhỉ? :p

bihoctinhoc
03-04-2010, 22:14
Xin Mod thư giãn đóng dùm Topic này lại. Vì mọi người đã ngộ nhận được vấn đề nan giải ở đây là gì rồi. Chúng ta ai cũng mắc phải lỗi lầm nhưng điều quan trong ở mỗi người có rút được bài học gì từ điều này. Tôi có nhớ một câu trong một bộ phim mà tôi không nhớ được tựa là "Nếu thất bại đó không giết chết chúng ta thì cho chúng ta mạnh mẽ hơn gấp nhiều lần":)
Xin đóng dùm lại ToPic này lại. Cám ơn Mod thư giãn :)