PDA

View Full Version : anh em không giúp mình được sao

khanhninh
06-03-2010, 16:33
lần trước mình hỏi về dreamweaver 8 đó. làm xong giao diện trang chủ và các menu rồi nhưng chưa bit liên kết mấy cái menu làm sao khi mà nhấp vô các menu thì thông tin bên trong sẽ load vô phần giữa của trang chủ đang mở.giống như những trang web klhác đó( chứ không cho chạy tuốt đến 1 trang khác lạ hoắc.)ai giỏi về dreamweaver chỉ giào dùm nha. xin đa tạ.

langtusitinh225
08-03-2010, 12:16
Bạn làm = html hay php, bạn viết code được không?

hakara
09-03-2010, 20:31
dreamweaver 8
râttieecss phần mềm này ko giúp bạn làm thế được nếu bạn không biết javascript!

tranvantu87
13-03-2010, 14:43
lần trước mình hỏi về dreamweaver 8 đó. làm xong giao diện trang chủ và các menu rồi nhưng chưa bit liên kết mấy cái menu làm sao khi mà nhấp vô các menu thì thông tin bên trong sẽ load vô phần giữa của trang chủ đang mở.giống như những trang web klhác đó( chứ không cho chạy tuốt đến 1 trang khác lạ hoắc.)ai giỏi về dreamweaver chỉ giào dùm nha. xin đa tạ.

dreamweaver chỉ là cái tools hỗ trợ cậu code html thôi cậu, cái như cậu nói cậu phải biết về 1 ngôn ngữ nào đấy, ví dụ như trong PHP, cậu gán 1 biến vào cái chỗ mà cậu muốn khi kick vào hiện thông tin ra, sau rồi bên menu thì cậu cho đường link và truyền tham số đến biến cậu gán. Chắc k hiểu gì :-S

bvnguyen
13-03-2010, 15:13
nếu bạn đang dung dreamware mà ko biết code thì dùng iframe á, cho nhanh lol
nếu bạn có thể code rùi thì bạn tìm hiểu ajax nhé
chúc bạn thành công

hoanghon2005
13-03-2010, 22:21
DreamWeaver chỉ là công cụ để bạn code thôi, còn để làm như bạn nói thì có nhiều cách. Khi click vô menu nội dung thông tin được hiện ra nơi bạn muốn thì học PHP + Ajax

khanhninh
15-03-2010, 15:10
các bạn nói mình hiểu rồi. vậy là bây giờ phải học PHP hoặc ajax nữa hả. các bạn ai có tài liệu share mình dc ko> mail mình là: tramngu8x@gmail.com