PDA

View Full Version : 3 bước để có 1 account GA dễ dàng

vantantr
06-03-2010, 16:29
Để tránh tình trạng Anh em chưa có tiền gì mà đã phải bỏ tiền ra để mua acc GA (mà mua như thế cũng nhiều rủi ro, kể cả việc sau khi mua account bị GA BAN)

Sua đây là vài bước để dễ dàng được GA ok.

1- Thay vì bỏ tiển ra mua acc thì hãy tiền ra mua 1 cái Domain đàng hoàng (mua ở godaddy với mấy coupon giá khá bèo, chưa tới 100k 1 con/1year). tốt nhất là Domain name có liên quan đến content mà bạn định làm. Vừa tốt cho GA duyệt nhanh, vừa tốt cho SEO sau này. Ví dụ: làm về make money online, thì gang nhét vô cái domain name, tên make-money-onlinexyz.com (tốt nhất là .com)

2- Sau khi domain đã hoạt động hãy tạo 1 cái account email bằng chính cái domain đó. ví dụ: abc@tendomain.com

3- Upload lên host ít nhất 1 trang web Tiếng Anh, có content liên quan đến tên domain của bạn (làm biếng Viết thì lên google search, nhớ chế lại chút xíu, hoặc mỗi nơi bưng 1 cái vào) + image + video clip (lên youtube mà kiếm đại 1 cái). Nếu siêng thì up 1 trang web 2-3pages link lại với nhau.

Sau khi nhưng bước trên đã ok. thì lấy cái email đã tạo ở bước 2 ra mà đăng ký (lưu ý không nên ra dịch vụ internet mà đăng ký, vì ai biết được trước đó có tên nào log vào account GA hay không). sau đó chỉ việc chờ GA activate cái account mà tha hồ kiếm tiền. Dĩ nhiên sau đó bạn muốn làm GA với site tiếng Anh, tiếng việt hay với domain khác thì tuỳ bạn thôi.

Nếu theo những bước trên mà bạn cũng không được GA allow thì có vài lý do sau:

1- tên bạn đã bị GA vô blacklist
2- GA đang tự giết mình vì không cần publisher nữa :lick:

check
06-03-2010, 16:54
Không biết có thể thay email đã đăng kí hay không? Có nghĩa mình sẽ phải dùng email đó mãi? Cho em xin republish nhé!

Spam phát http://meovat.net/tin-hoc/3-buoc-de-co-1-account-google-adsense.html

vantantr
06-03-2010, 17:41
hix, bạn để cái nick vantantr đi hoặc ghi từ ddth.com cũng được, sao ai cũng ghi tên tui là Văn Trần hay Văn Tần thế ta.

Còn về change email thì có thể change https://www.google.com/accounts/ManageAccount

Gà Siêu Trứng
06-03-2010, 17:44
domain mới mua đâu reg đc đâu bác

wilsoninlove
06-03-2010, 18:51
1- tên bạn đã bị GA vô blacklist

Em mới bị banned 2 account trùng tên, khác tỉnh thành. Giờ đăng kí lại giống info cũ đc ko ? Làm sao biết được tên mình vô blacklist của GA ???

đăngkýga1
06-03-2010, 20:54
đăng ký nhanh gọn lẹ !

vantantr
06-03-2010, 22:01
domain mới mua đâu reg đc đâu bác

-->Đã test thử rồi, mới mua và hoạt động (tức là bạn surf được bằng domain đó trên browser) thì Google accept liền.

Em mới bị banned 2 account trùng tên, khác tỉnh thành. Giờ đăng kí lại giống info cũ đc ko ? Làm sao biết được tên mình vô blacklist của GA ???

--> trước kia có 1 account bị BAN và mấy tháng sau đăng ký nó không cho. Nhưng khoảng 3-4 năm sau thì đăng ký lại tên cũ thì nó ok và vẫn nhận được tiền bình thường. Bạn thử đăng ký thử xem, thường thì nếu nó cho bạn vô Blacklist thì ngay từ đầu đánh đúng thông tin nó sẽ không cho bạn đăng ký (nếu nhớ không nhầm, vì cũng khá lâu rồi). Cũng có thể chính sách GA thay đổi nên nó vẫn cho phép đăng ký lại liền. Cứ hy vọng đi ^_^

lorddarkness
06-03-2010, 22:22
Trong TOS của GA nó bảo là domain phải đủ 6 tháng mới reg được mà bác, sao mới mua lại có thể reg dc

Spammer
06-03-2010, 22:28
Trong TOS của GA nó bảo là domain phải đủ 6 tháng mới reg được mà bác, sao mới mua lại có thể reg dc

Nó nói thế thôi chứ domain tớ có mấy cái chưa đủ 6 tháng reg ầm ầm!

ShrimPP
06-03-2010, 22:28
Hy vọng mà tính bằng năm thì coi như hết hứng thú nuôi GÀ rồi!

uocmobimat
06-03-2010, 22:50
cho mình hỏi reg bằng mail này nhưng sau này có dc thay mail khác ko nhỉ ?

vantantr
07-03-2010, 09:23
cho mình hỏi reg bằng mail này nhưng sau này có dc thay mail khác ko nhỉ ?

trả lời rồi mà. được

Domain mới cỡ nào cũng reg được hết. miễn sao nó work

Ma Vương
07-03-2010, 12:54
Domain mới đều đăng ký được hết quan trọng là nội dung site/blog mà thôi!

mistarg
07-03-2010, 13:27

6 tháng là đối với các publisher tQ và ấn độ!

lorddarkness
07-03-2010, 13:41
thanks các bác đã, như vậy là khỏi lo vụ domain age rồi :D

uocmobimat
07-03-2010, 14:17
thế mà trước đây em cứ tưởng nó áp dụng domain 6 tháng với tất cả các nước

nó chỉ áp dụng cho TQ và Ấn thì dễ rồi

cho mình hỏi trong acc GA mình có thể thay đổi tất cả thông tin ngoại trừ name là ko thay đổi dc đúng ko nhỉ ?

myShinichi
08-03-2010, 12:59
Mấy cái domain TK, CO.CC có chơi được vậy các bác ?

vantantr
09-03-2010, 12:28
chưa bao giờ xài domain đuôi đó. Bạn có thể thử và xem kết quả.

tuy nhiên khuyên bạn không nên vì rẻ mà mua domain kiểu đó. Vì thường người ta chung quy cái domain .tk , co.cc là chưa virus không ai thèm vào đâu.

Vì nó giá rẻ nên nhiều tay mua để làm trang fake dụ người khác.