PDA

View Full Version : Không lưu history của IE khi chuyển trang

quangkhoipq
04-03-2010, 22:23
Trang web của mình có các trang sau menu, A, B, 1, 2.

Trường hơp 1: Mở trang web, từ trang menu mình dùng lệnh window.open() để mở trang A, từ trang A submit đến trang B. Tại trang B mình tìm kiếm dữ liệu bằng cách gọi lại chính trang B bằng lệnh location.replace() với mục đích không lưu lại lịch sử của trang. Sau đó ghi kết quả vào session bằng AJAX và quay lại trang A bằng history.back nhưng thất bại.

Trường hợp 2: Mở trang web, cũng đi từ trang menu đến trang 1 bằng window.open() sau đó submit đến trang 2. Tại trang 2 mình chuyển đến trang B bằng submit. Tại trang B sau khi ghi kết quả vào session thì history.back() quay lại trang 2 thì thành công.

Ở trường hợp 1, sau khi bị lỗi mình thực hiện thao tác như trường hợp 2, tiếp đó mình làm lại trường hợp 1 thì thành công.
Hoặc là mình làm trường hợp 2 trước rồi quay lại làm trường hợp 1 thì cũng thành công.

Mình không hiểu sao khi tại trường hợp 1, mặc dù sử dụng lệnh location.replace() nhưng vẫn phát sinh lịch sử di chuyển trang.

Giúp mình với, mình test trang web trên window 2000 pack 4, IE6, code viết bằng asp.