PDA

View Full Version : Help tui voiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

heo con ham ngu
11-03-2004, 22:22
Mấy cao thủ lập trình đâu rùi chỉ cho tui cai này với:
Mình vừa tạo xong một trang web và đã up lên mạng =my frê hót cụ thể luôn đó là Freewebs.com nhưng sau khi truy cập vô trang của mình thì nó chậm như rùa vậy đóa,chờ cả tiếng luôn
Hay là hót này up chậm vậy sao, các file trong trang của mình chưa nhiều vì nó là một babie nhỏ chưa có gì nặng nề ráo
Hay mình phải thay hót ,nếu các bạn biết hót nào cho phép truy cập trng web nhanh hơn chỉ mình với nha
À còn nữa ,ai đóa giàu tình thương cho mình code nguồn của một free hót nào đó để mình gài vô trang web tiện cho việc up hình lên,một phòng ảnh đơn giản và free nữa nhé
Thank các bạn nhiều thiệt nhiều

bpmtri
11-03-2004, 23:58
1. Bạn gõ sai chính tả nhiều quá đọc hỏng hiểu gì hết!
2. Bạn nên ghi rõ Subject của chủ đề mình muốn hỏi, tránh ghi chung chung như "help me", "help tui voiiiiiiiiii"... (đọc nội qui post bài của Vikhoa http://www.diendantinhoc.com/announcement.htm?f=21)

BnoL
12-03-2004, 01:47
Cái đó là do server của freewebs chậm. Bạn không làm gì được. Cố gắng làm trang web càng nhẹ càng tốt!

heo con ham ngu
13-03-2004, 23:04
vâng a!! mình đã chọn host khác rồi , nhưng có một vấn đề nữa là truy cập vô website thì các file hình tức là file.jpg không hiển thị làm sao đây chớ

mainichi
17-03-2004, 16:31
Ba kon nao biet tao connect giua giao thuc LDAP (4 Windows) voi he CSDL MySQL khong chi cho minh voi, hom ray minh search tren net chi thay bay cach connect 4 Linux ko ha.

BnoL
18-03-2004, 05:35
vâng a!! mình đã chọn host khác rồi , nhưng có một vấn đề nữa là truy cập vô website thì các file hình tức là file.jpg không hiển thị làm sao đây chớ

1/ Bạn kiểm tra đường dẫn của image lại, phải đặt đường dẫn tương đối cho nó.
2/ Bạn chưa upload hình lên :)