PDA

View Full Version : Giup tui nua ne` !

doctorghost113
03-10-2002, 23:14
May nha` tui day lam rui` ! ko biet la` no chua chuong trinh gi` nhieu nua , vi` tui dang hoc o Thai nguyen ! nhung moi nguoi chi cho tui xem ...nen xoa cai gi` thi` se khong anh huong toi chuong trinh ca nhac ...tui chi thich ca nhac thui 1 hien tai bay gio do ! gop y' ho tui nghen ! cam on nhieu ..chuong trinh nao` la` chuong trinh chu chot cua windows 98 ///tui khong nen xoa nhung gi ?

phanthietopen
07-01-2003, 10:16
nói phải đánh dấu chứ, mà chương trình ca nhac bị sao nào, nói rõ thêm đi, như dzay ai mà hiểu được chứ.

thocon
08-01-2003, 09:52
Vào disk clean up xoá những gì không cần thiết trong windows , nếu máy không nối mạng thì xoá phức mấy cái gì liên quan tới net cho rồi , game , screensaver ... Tốt hơn hết là mua ổ cứng dung lượng kha khá một chút rồi muốn làm gì thì làm !

loc_xoay
08-01-2003, 20:29
Bạn nên gỡ bỏ một cách hợp lí các phần mềm. Vô Add/Remove Program trong control panel mà xoá. Cấm sờ đến thư mục Windows trong ổ C:. Không xóa kiểu Del. Làm vậy sẽ gây rối loạn hệ thống. Bạn chỉ nghe nhạc thì gỡ sạch các phần mềm đi trừ chương trình bạn dùng nghe nhạc. À. Cẩn thận xóa card sound với card màn hình là mệt đó. Nên nhờ ai biết về vi tính. Chúc bạn làm cái máy chạy nhanh.

huynhductuan
09-01-2003, 22:12
Chuchoa má ơi ! Locxoay nói phải đó .

doctorghost113
10-01-2003, 16:20
cám ơn mấy bác nha ! thực ra cái máy nhà tui đã đầy hết hai ổ đĩa rùi ...tui cũng có vô Add/remove program .tại tui tham quá thui ...chương trình phần mềm hữu ích nào có lợi cho việc học của tui tui đều cài hết nên nó vậy !
Cam ơn các bác đã chỉ giáo !
tui tính chắc phải lắp thêm ổ đĩa mới thui !