PDA

View Full Version : Chức năng Parked Domain và Addon Domains?

manhhungvq
03-03-2010, 11:20
Cho mình hỏi tí nhé.

VD: Mình đang chạy domain aaaa.com giờ muốn chạy thêm 1 web với 1 domain khác trên host đó với domain bbbb.com thì làm cách nào? dữ liệu của 2 site sẽ khác nhau nhé!
Hình như cái này là dùng Parked Domain còn AddonDomain là chạy với sub domain rồi VD: aaaa.com/bbbb.com. Mình câng 2 web chạy riêng trong 1 hosting mà k phụ thuộc vào nhau

mongmot
03-03-2010, 12:22
Nếu bạn muốn chạy riêng dữ liệu cho 2 site thì dùng Addon, còn chạy chung cùng nội dung Data thì dùng Parked

nguaden
03-03-2010, 18:36
VD: Mình đang chạy domain aaaa.com giờ muốn chạy thêm 1 web với 1 domain khác trên host đó với domain bbbb.com thì làm cách nào? dữ liệu của 2 site sẽ khác nhau nhé!
Hình như cái này là dùng Parked Domain còn AddonDomain là chạy với sub domain rồi VD: aaaa.com/bbbb.com. Mình câng 2 web chạy riêng trong 1 hosting mà k phụ thuộc vào nhau
Cái này là dùng addon domain

Spammer
04-03-2010, 07:58
Cái bạn muốn là dùng addon domain còn parked domain là vào root.
Có thể hiểu như này: Domain đi kèm với host thì nó nằm ở root tức là public_html hay www còn addon domain thì nằm ở public_html/addon-domain/ hay www/addon-domain/
Nếu bạn muốn chạy 2 website hoàn toàn khác nhau thì bạn có thể addon 2 domain lên 2 thư mục khác nhau ví dụ:

1, domain1.com add và public_html/domain1/ hay www/domain1/
2, domain2.com add và public_html/domain2/ hay www/domain2/

Cái này hình như mình nói với host linux (vì mình hay sài host linux còn host win thì mình chẳng có mà sài)
Chúc bạn thành công!