PDA

View Full Version : Giữ nguyên định dạng khi Mail Merge!

htanhvu
10-03-2004, 02:01
Xin các bác giúp đỡ! Mấy hôm nay tôi đau đầu vì định dạng số của dữ liệu khi mail merge. Vì phải xử lí dữ liệu trước khi Merge nên tui phải dùng ACCESS.
Mình đã định dạng Number mang Format có dạng : 1.234.000,00 (Standard) trong Table. Tui định dạng trong Query luôn. Nhưng khi Mail Merge thì nó không còn giữa định dạng đó nữa! Nó trở về dạng 1234000 mà thôi! Nhưng các bác biết không khi tôi chép nó (thủ công) dáng vào file Word thì nó lại giữ nguyên định dạng Nhưnng ngay khi tui chép cùng một lúc nhiều trường của một record thì mấy định dạng của số mất tiêu. Còn nữa, bình thường thì EXCELL khì lấy làm file nguồn thì khi Merge qua Word đều giữ định dạng. Nhưng khì đổ dữ liệu (dùng Menu Data) từ ACCESS qua EXCELL sau đó file EXCELL làm file nguồn thì nó vẫn không dữ nguyên định dạng. Mình thật sự đã bó tay.!!!
Hay bác nào có cách định dạng số của một field trong Word, chỉ tui với.
Tui cũng đã mò mẫm mấy cái định dạng số của một field tính kết hợp hai kiểu của field vừa định dạng vừa merge nhưng cũng không có kết quả !
Mong các bác cứu tui với. Tui đang rất cần nó cho công việc của mình.
Cám ơn đã xem bài.

giangfcc
11-08-2008, 10:47
Toi ten Kien Giang - Tp. Ho Chi Minh, chua biet nhieu ve tin hoc. Toi den dien dan nay truoc mat de giao luu, hoc hoi va sau do se co nhieu bai hay kinh nghiem can trao doi.
Chao than ai