PDA

View Full Version : ♥♥ HELP ME !! -->> Phong Vũ: "Chế độ Bảo hành" kinh khủng quá !!

apollo
10-03-2004, 01:12
Quá bức xúc, mình post tin này lên để các bạn nghiệm thử xem trường hợp này thì mình phải xử lý ra sao đây??

Tuần trước mình có đem cái Main Board Gygabyte đến BH ở Phong Vũ (main mới mua được 1 năm - đang dùng tự nhiên bị "xì khói")

Sáng nay gọi đến lấy main về thì được báo : main bị hư là do Chip, họ nói là sẽ không BH nếu Main hư một lần nữa (mặc dù main còn BH hơn 1 năm). Hỏi nguyên nhân thì họ không trả lời - nói cứ lên lấy Main về.

Vậy bây giờ mình phải làm gi đây, mong các bạn tư vấn dùm nhé, khổ quá !!!

LDP
10-03-2004, 02:24
Nên đưa vào potay.com !
Nếu Main hư một lần nữa mà họ không bảo hành thì đem đi kiện ở Hiệp hội Người Tiêu Dùng hình như là ở đường Pastuer hay Trương Định gì đó không nhớ nữa. Người ta sẽ xem xét và nếu là phần đúng về bạn thì chết chắc thằng P.V
Phong Vũ là thế đã từ lâu rồi, đâu phải mới đây đâu. Cái kiểu bảo hành một lần duy nhất ấy. Còn nếu muốn được bảo hành dài dài và niềm nở thì nên làm quen với cái bà tên Phương trong phòng bảo hành đi thôi ! :)

kiniemmuathu_03
10-03-2004, 02:41
vậy a....hic....hôm nay mình đến mua hàng ở Phong Vũ đấy.....nhưng mình thấy cách đối xử với khách bình thường mà có gì đáng nói đâu...?

tranthanhtam
10-03-2004, 02:48
Hè hè, thì khi mua thì vậy thôi. Tui cũng mới mua cái cad màn hình hơn 150 USD,chạy một thời gian tự nhiên nó nổ hình rồi đem đi bảo hành rồi họ bảo rớt chíp. Mà nghĩ cũng thấy vui vui. chip linh kiện ngươi ta gắn vào nên có thể gớt bất cứ lúc nào ????.
Riết rồi không biết phải mua hàng ở đâu nữa ????

itmanvn
10-03-2004, 02:52
mua thì tất nhiên là ngon ngọt để ruồi bu vô rùi sau đó chít mà, thằng bạn mình mới mua màn hình 1 tuần thì nhìn xấu kinh không chịu nổi, sh***t 1 điều là đem lên bảo hành thì lại không bị, nó kêu nhiễm từ chiều xuống sửa liền nhưng ... cả tháng rùi he he.

còn tui mua rewriter đúng ngày hết bảo hành nó die vật vã :((

apollo
10-03-2004, 03:02
Nhưng vấn đề bây giờ là phải làm sao?? Lúc mình mua - chúng nó đâu có bảo là: khi main bị hư Chip thì chỉ BH 1 lần duy nhất ??
Bây giờ không lẽ cứ đem về trong lúc chúng nó ko chịu dán tem BH nữa - đến lúc hư thì lấy đâu bằng chứng để mà kiện ??

Thật là chán quá đi - Phong Vũ ơi !!!

yolanda
10-03-2004, 03:14
Trời ơi, thằng Hoàn Long mới kinh khủng, bữa 7 tháng 3 mình đến mua chỗ nó ở kế PV mua 2 card mạng, mình hỏi đùa với thằng cha bán hàng là mua nhiều có bớt ko, hix, nó nạt ngang : KHÔNG... hix, hết hồn, câm luôn :(

LDP
10-03-2004, 03:22
vậy a....hic....hôm nay mình đến mua hàng ở Phong Vũ đấy.....nhưng mình thấy cách đối xử với khách bình thường mà có gì đáng nói đâu...?
Vậy là chưa đi bảo hành chưa biết ! Ráng chờ đi hén :) Rồi lên cho nó bảo rồi nó hành luôn một chập :D.
Mẹo cho các bạn đi bảo hành : khi đi thì mang theo dao, kéo, búa, lựu đạn, súng hay bất cứ gì có thể gây sát thương được. Khi thằng kỹ thuật nào (trừ tui ra :), vì tui không nằm trong đội ngũ đó ! ) hó hé chuẩn bị bảo hay hành mình thì cứ cầm tools lên, ngấm ngấm, nghía nghía ... Bảo đảm là nó tịt ngòi luôn. Lúc đó Main chưa hư hẳn thì nó bảo là hư, phải đổi cho bạn cái mới mới được :D.
Đùa các bạn cho vui, khi đi bảo hành thì tốt nhất là fải chuẩn bị tinh thần rồi. Ở đâu cũng vậy cả, không riêng P.V ... Nhưng mà chuyện bảo hành một lần duy nhất là không được. Cái này cần fải làm cho tới. Cứ xài đi, khi nào nó bị hư gì thì cứ lên bảo hành, không được thì mình đi kiện ! Bạn đừng nói kiện nó không được. Chủ yếu là phải mạnh dạn lên, có gì mà nhát. Đâu fải nó làm cha đâu mà muốn làm gì thì làm. Buồn buồn thì chặn đường binh vô mặt nó :D
Nói cho vui, cho các bạn đỡ bực chứ tui không khuyến khích các bạn làm chuyện đó bao giờ đâu ! :)

kylin
10-03-2004, 06:17
Theo mình thì nói bằng miệng không xong thì phải dùng tay thôi , phải không các huynh , mà dùng tay thì có nhiều cách , hehehe .

apollo
10-03-2004, 16:24
Vậy cho mình hỏi: các bạn có biết số DTDD của thằng cha phụ trách chính ở Phong Vũ ko?
Phải dằn mặt chả mới được !!

PMT
11-03-2004, 03:52
Thằng PVũ bảo hành khốn kiếp thế à? Thế bạn đã đi lấy cái mobo về chưa? Nó có chịu dán tem BH không? Bạn có cãi nhau với nó không? Nếu bạn hiền quá nó sẽ làm tới đó. Bảo nó trưng ra bằng chứng là main bị hư do chip đi. Nếu không có thì qua cửa hàng chính của nó mà chửi và đòi dán tem BH. Chủ yếu là bạn có dám làm thế hay không thôi, chứ nếu dám thì tin chắc bạn sẽ được dán tem BH đàng hoàng. Danh tiếng bao năm nay của nó không thể để bị hủy vì 1 cái mobo vớ vẩn đâu. Nếu không dám thì rủ vài đứa bạn đi cùng để cãi phụ.

_ukyo_
11-03-2004, 04:05
thằng nào cũng vậy thui!Mua thì nó niềm nở lắm,còn bảo hành hả?cho chờ dài cổ luôn! :(

trinhhongha
11-03-2004, 04:11
Thế thì chết em rồi, em vừa mang cái AGP ATI 9800 đến nó bảo hành rồi, không biết thế nào đây các bác ơi???? Nó mà BH một lần thôi thì chắc là em chết.
Mà em nghĩ nếu nó không BH nữa thì mang đến nhà phân phối cũng được, đồ nào ở PV chẳng nhập từ nhà phân phối.....
tốt nhất em cứ đến hỏi xem sao vi dù sao no cung hẹn em ngay mốt lên mà.

kylin
11-03-2004, 06:14
cái nhà phân phối chính thức của anh GIGABYTE hình như là Thái sơn Computer , trên đường Bùi thị xuân thì phải ( không chắc lắm ) gần thằng TNC đó . Lên đó mắng vốn xem sao ? !!!

PMT
11-03-2004, 16:35
Đại lý của Giga là Viễn Sơn chứ.

prince
11-03-2004, 17:22
Mình cũng như bạn, máy của mình không khởi động được, mang đến để họ bảo hành thì họ nói là RAM bị dơ, nhưng trước đó mình đã lau Ram cả ngàn lần rồi, khi mang máy về nhà bật lên thì tình hình không được cải thiện, máy mình bây giờ chắc tự sửa thì tốt hơn là mang đi bảo hành, nếu không được chắc có lẽ.... mua máy khác thôi :yes:

kylin
11-03-2004, 17:30
ok , sorry , Viễn Sơn .

LDP
12-03-2004, 01:28
Đại lý sẽ không chấp nhận bảo hành cho người mua lẻ. Chỉ bảo hành cho các cửa hàng nó phân phối thôi.

PMT
12-03-2004, 01:42
Có chứ, chỉ cần trên sản phẩm có tem của nó là OK.

LDP
12-03-2004, 02:55
Làm gì mà Phong Vũ hay nơi nào lại để tem đó cho U biết. Nó dán bit bùng hết hà !
Họa chăng là một vài thiết bị khác thì có

HVA
12-03-2004, 03:01
hi'x thấy bà con chưởi rủa tụi bên DV ma ftui thấy thương, nhưng tui xin đính chính lịa cho rõ à nghen, chỉ có tụi bên kinh doanh mới có thái độ láo như vậy thôi, chứ anh em bên phòng kĩ thụât của tụi tui rất là lịch sự dặc biệt là galăng với chị em phụ nữ đến bảo hành. một lần nữa xin các pố chưởi rủa cho đúng người đúng tội nha, tụi bên khinh doanh mới có tội còn tụi tui thì vô tư đi

kylin
12-03-2004, 04:22
Ok , mình đồng ý với ông HVA , tụi kinh doanh lúc ,mua thì hi hi , còn lúc đổi thì hừ hừ . Nhất là mấy người làm bên bảo hành .

chanhlinh
12-03-2004, 04:38
híc, ở việc nam mình chế độ service after sale đó hả? khỏi phải nói, vui lòng khách đến vừa lòng khách đi, mà đã đi rồi thì chớ có quay lại hê hê ặc ặc,

DragonPhoenix
12-03-2004, 04:52
Vậy cho mình hỏi: các bạn có biết số DTDD của thằng cha phụ trách chính ở Phong Vũ ko?
Phải dằn mặt chả mới được !!

Nói nghe ghê nhỉ !
Đã dám "dằn mặt", cần gì phone ? đến thẳng cửa hàng đó mà kiw nó ra !
Hay dằn mặt bằng kiểu bomb ICQ !

DragonPhoenix
12-03-2004, 04:55
hi'x thấy bà con chưởi rủa tụi bên DV ma ftui thấy thương, nhưng tui xin đính chính lịa cho rõ à nghen, chỉ có tụi bên kinh doanh mới có thái độ láo như vậy thôi, chứ anh em bên phòng kĩ thụât của tụi tui rất là lịch sự

Xin lỗi, tôi đi bảo hành ở PV hơi nhiều đó.

Nói lại với ông Phương, làm ăn cho đàng hoàng lại tí, cho bà con được nhờ.

Titanium
12-03-2004, 10:36
hi'x thấy bà con chưởi rủa tụi bên DV ma ftui thấy thương, nhưng tui xin đính chính lịa cho rõ à nghen, chỉ có tụi bên kinh doanh mới có thái độ láo như vậy thôi, chứ anh em bên phòng kĩ thụât của tụi tui rất là lịch sự dặc biệt là galăng với chị em phụ nữ đến bảo hành. một lần nữa xin các pố chưởi rủa cho đúng người đúng tội nha, tụi bên khinh doanh mới có tội còn tụi tui thì vô tư đi

Hehe, lão nào thế? Sếp mà thấy gà nhà chửi nhau là coi chừng à :drunk:

hang-demon
13-03-2004, 05:06
Ủa nói vậy thì bác HVA làm bên kĩ thuật của PV àh?

tnt190
13-03-2004, 22:13
Apolo hay dem cai main do den Cong Ty Bao Huy tren duong Tran Hung Dao. Ngay goc
Nguyen Van Cu-Tran Hung Dao. Tu NVC re phai, chay theo huong ve Cho lon. Bao Huy chi cach NVC chung vai can, no ben canh 1 Khach San. O do tot lam, cu theo su huong dan nay lam di. Neu co gi lien he voi tui./.

apollo
17-03-2004, 18:13
Nhung hien tai minh da dem Main ve su dung roi - luc dem ve ho ko co dan tem BH gi het - vay dem den do thi ho biet main cua ai ma "kien" bay gio ??
Noi chung dung do ko con BH thi hoi "on lanh" - nhung biet lam sao bay gio - Phong Vu la the day !!

nhthuong
17-03-2004, 23:32
Phai len chui vao mat no chu
Lam gi co chuyen chi bao hanh 1 lan duy nhat trong khi con toi 1 nam
Can thiet thi lam lon voi no luon, so gi, minh la khach hang ma, no dam gion mat ha

nhthuong
17-03-2004, 23:33
Phai len chui vao mat no chu
Lam gi co chuyen chi bao hanh 1 lan duy nhat trong khi con toi 1 nam
Can thiet thi lam lon voi no luon, so gi, minh la khach hang ma, no dam gion mat ha

Kehuydiet
18-03-2004, 01:06
Lấy cuốn PCWorld ra xem , có tới mấy nhà phân phối chính thức lận đó .

thuanedu
06-04-2004, 04:50
Hôm nay lần đầu tôi đi bảo hành main GA ở PV nhưng thấy thái độ của các bạn trẻ trong phòng bảo hành máy bộ thật tốt đấy chứ, khách ra vào và chờ đợi đông quá mà đâu thấy ai phàn nàn gì đâu !!!.Thậm chí tôi bỏ quên cả CPU, DRAM..ở trên đó mà các bạn còn giữ giùm rồi gọi phone cho tôi lên để nhận lại, tốt quá chứ phải không ? Hay tôi già rồi nên điềm tĩnh hơn chăng ? Xin cám ơn các bạn trẻ ở " phòng BH máy bộ" tại PV.

LDP
06-04-2004, 10:18
Trời ! Thiệt không nghen "chú" ??? Nghi ngờ lắm đó ! Chú lên đó bảo hành máy bộ hả ? Đâu phải ? "Chú" bảo hành Main thôi mà ! Sao lại được đối xửa tốt vậy ? Mà bảo hành sao "chú" lại có thể bỏ quên CPU, RAM vô tư thế ??? Hôm nay đâu còn là Cá Tháng Tư nữa, làm "con" nghi ngờ lắm đó nghen :D

C++
06-04-2004, 10:27
Chắc chú là Pa Pa của thằng bảo hành nhỉ :emlaugh: :emlaugh:

PMT
06-04-2004, 10:47
Máy bộ thì khác với link kiện chứ nhỉ. Phòng linh kiện có bà béo cau có phết, khinh thường khách hàng. Mình đi BH mà cứ như đi xin bả bố thí ân huệ ấy. Chỉ có mỗi anh test đồ là dễ chịu thôi.

mathiencusi
06-04-2004, 11:00
Bảo hành cái madtor lịch sử nè chết cơ thì phải .......... Nó nhất định bảo là tôi làm trầy cái miếng bạc không chịu bảo hành.....mà tôi thì đâu có hiền như cái pa kia đâu. Tui nổi sùng quậy tới bến luôn : "Kêu anh Phong ra đây nói chuyện , các anh không giải quyết xong tui đốt luôn cái cửa tiệm này" lúc tui giận dữ lên thì mặt tôi rất là.... . Nó hỏang quá kêu cha Phong ra năn nỉ kêu tui bù 10 xu đổi cái đang dùng nè.......

mel
06-04-2004, 17:43
Trời, công nhận MathienCuSi lợi hại thiệt, biết thêm 1 chiêu mới để đi bảo hành, đúng rồi đó, làm dữ lên là nó phải thua thôi

thuanedu
07-04-2004, 05:12
Xin nói lại cho rõ : Tôi chỉ mua main Giga 8IE 1000PE tại PV, và vừa rồi bị lỗi bios, còn các linh kiện còn lại là hàng hiệp chủng quốc. Ôm toàn bộ case vào phòng bảo hành để test, sau đó họ giữ lại main để bảo hành, còn các linh kiện còn lại thì gỡ ra cầm về, vì vậy mới có chuyện bỏ quên.... không phải chuyện cá tháng 4 đâu!!!!