PDA

View Full Version : Sắp xếp các email vào Folder trong Yahoo

playboy
10-03-2004, 00:11
nếu bạn có nhiều người yêu thì quả là khổ ví dụ như tui chẳng hạn :bawling: :crying: :cool: mỗi ngày phải nhận vài ba cái email mà ko biết sắp xếp thì một tháng inbox của bạn sẽ quá tải ngay
có cách nào sắp xếp các Email cho trật tự ví dụ em Lan thì vào Folder Lan em Thủy thì vào Folder Thủy .... liệt kê hết chắc chít ;) :blink:
trước hết bạn vào Yahoo Mail vào phần Folder chọn New Folder rồi đặt tên cho nó Lan chẳng hạn
sau đó vào Mail Option chọn Filters nháy vào Add rồi chọn các tùy chọn trong đó ví dụ như From header là @yahoo.com,@lycos.co.uk, Subject thì là đầu đề bức thư
contains ,dont contains,ends with,begins with là bao gồm,không bao gồm,kết thúc với,bắt đầu với
tùy chọn match case là phù hợp chữ hoa chữ thường
cuối cùng chọn Folder Lan rồi Add Filter
đơn giản mà hiệu quả nhỉ cách này có thể chống bomb mail được đó

Bao Sa Mac
03-04-2004, 11:29
Đúng là nước cùng thì nghĩ ra kế hay. Nhưng như vậy thì lại mất thời gian xem lại từng Forder khi có thư mới. Tốt nhất là vẫn cứ tạo Forder tên từng người nhưng không tạo đường dẫn trực tiếp cho các Mail tự động chuyển vào mà cứ chuyển nó đến Inbox sau đó đọc xong thì chuyển đến từng forder theo cách nhấn vào phần move to trên màn hình của hòm thư.