PDA

View Full Version : Xoa Backup SQL Server 2000

thangdung
09-03-2004, 02:04
MInh vua lam xong form Backup & Restore SQL Server database,
chuong trinh cho phep nhap vao Ten & Duong dan chua file can backup.

Sau khi backup minh khong biet cach xoa nhung file minh da bakup, neu xoa file backup tu windows thi khi tao lai file backup trung ten file vua xoa thi chuong trinh bao loi "..device exist..". minh kiem tra trong sql server thi file cu van con hien thi trong danh sach file da backup.

neu lap lich xoa file thi duoc. co ai biet mong chi giup.

cam on rat nhieu.

minhcuong
11-03-2004, 03:18
ban nen doc help online sql di...

past_beggar
20-03-2004, 07:12
MInh vua lam xong form Backup & Restore SQL Server database,
chuong trinh cho phep nhap vao Ten & Duong dan chua file can backup.

Cho hỏi nhỏ nha, bạn định backup cái file .mdf đấy hả

Backup DB là backup cặp sinh đôi .mdf và .ldf thành một file .dat, xoá file .dat thì vô tư, động vào cặp kia trong lúc SQL Server Service vấn miệt mài làm thì nó bắn lỗi cho nát mặt đấy hè hè

dangvud
27-07-2004, 03:07
Bạn mới xoá file .bak còn đường dẫn thiết bị thì bạn chưa xoá..Hãy dùng thủ tục sp_dropdevice 'logical_name'..
có gì hãy mail cho tôi theo địa chỉ dangvud@yahoo.com

KhungHai
28-07-2004, 02:54
Theo tôi, bạn nên vào công cụ backup của sql server giống như lúc bạn backup, khi đó bạn sẽ nhìn thấy một file (kể kể đường dẫn của file đó) trong phần destination, bạn xóa nó đi bằng cách chọn remove (nếu không có bạn chọn add đề tìm xem file lần trước backup nằm ở đâu rồi xóa nó đi). Sau đó bạn chọn add thể thêm vào một file backup mới. Chúc bạn thành công!

oj_n
31-07-2004, 15:40
Here is an example of how to backup a database and restore it to a new one.

--backup
use master
go
backup database NorthWind
to disk='c:\northwind.bak'
with init
go

--check for logical names
restore filelistonly
from disk='c:\northwind.bak'

go
--restore to a different
--database name
restore database myDB
from disk='c:\northwind.bak'
with move 'Northwind' to 'c:\myDB_data.mdf',
move 'Northwind_log' to 'c:\myDB_log.ldf'
go

yellowhorse
24-04-2008, 15:25
Mình cũng đang gặp trường hợp tương tự như thế :
Mình click phải chuột lên database , chọn alltask\ backup. Thế là mỗi ngày file backup của ngày hôm sau lại đè lên file backup của ngày hôm trước làm file càng ngày càng lớn ra. Mình chọn overwrite để nó ghi đè cũng không được. Các bạn chỉ mình cách remove luôn việc backup tự động trong database . Mình không tài nào xóa được .Chân thành cảm ơn các bạn nhiều .