PDA

View Full Version : Giúp tôi với!

thinhnguyen9186
26-02-2010, 16:01
Các bạn trong DDTH ơi giúp tôi với. Máy tính của tôi bị lỗi như thế này ma tôi ko biết là nguyên nhân từ đâu. Tôi đã thử cài lại Win rồi mà không có biến chuyển gì cả:
" The instruction at " 0x586116e2" referenced memory at "0x586116e2". The memory could not be "written". Click on OK to terminate the program, Click on CANCEL to debug". Mọi người ơi giúp mình với. Thanks

tran_vantrung
26-02-2010, 20:37
bạn phải nói cụ thể hơn mọi người mới có thể giúp được chứ. Đại loại như lỗi đó như thế nào? bạn đã vào windows được chưa? hay vào windows rồi khởi động ứng dụng bị xảy ra tình trạng đó..v.v

thinhnguyen9186
27-02-2010, 08:10
Lỗi này xảy ra khi tôi đã vào win được rồi, chạy ứng dụng được một lúc thì sẽ hiển thị ra lỗi này. Sau đó mở các ứng dụng khác sẽ chạy rất chậm, máy tính bị treo. Ban đầu mình nghĩ là máy bị chậm nhưng để một lúc cũng không thấy biến chuyển gì và cứ thế là treo mãi thôi, mình phải nhấn nút Restart trên case mới khởi động lại máy được.

tran_vantrung
27-02-2010, 10:59
đầu tiên bạn tháo con RAM ra lau chân RAM và khe cắm RAM, xem có thấy khả thi hơn không, nếu ko được thì dùng chương trình quét virus, càng mạnh càng tốt (kaspersky, bit defender hoặc avira) quét tất cả những dữ liệu bạn chứa trong các ổ D, E, F. Nếu vẫn bị tình trạng đó thì bạn format ổ C và cài lại windows lần nữa. Vẫn còn tiếp tục bị lỗi đó thì có nghĩa là thanh RAM của bạn sắp chết rồi. Vậy nhé

thinhnguyen9186
27-02-2010, 13:47
Thanks bạn nhé. Mình quét virus bằng Avira rồi, có virus bạn ah.
Máy mình mới mua từ tháng 12/09, RAM vẫn ổn mà ( bạn nói là RAM sắp chết nghe sợ quá). Lúc sáng tớ chưa nói cho bạn biểu hiện của máy lúc bị lỗi là nó sẽ thay đổi hết tên của những file mà lúc mình đang làm việc với nó. VD như file 'NVL152-12.xls" thì sẽ đổi thành một loạt dãy số và ko mặc định là file .xls hay .doc gì cả. Cũng có lúc mình làm việc với 2 file khác nhau, sau khi khởi động lại máy do bị treo nó sẽ thay đổi tên của 2 file này cho nhau.