PDA

View Full Version : Microphong vs Headphone

pcduc89
22-02-2010, 00:22
Mọi ng cho em hỏi cái, em muốn hát karaoke trên pc nhưng lại ko biết nên mua Microphone hay là Headphone, nếu 2 cái giá = nhau thì cái nào cho tiếng tốt hơn hả các bác ?
Bác nào có kinh nghiệm cho em vài lời khuyên nha, mà bác nào nhiệt tình thể hiện luôn 1 bài trên sàn nhạc cho em nghe thì càng tốt rồi nói cho em bác đang dùng loại gì để em biết mà đú theo :X :X :X

peter_george
22-02-2010, 07:26
Có kinh phí thì mua một microphone rời loại tốt, hoặc mua loại microphone chuyên dùng cho các đầu karaoke dân dụng như Tiến Đạt, California... Micro đi kèm headphone thường là chất lượng trung bình, dễ bị nhiễu, lọc âm không tốt. Nếu muốn dùng headphone kèm mic loại xịn để thu âm thì bạn nên mua các loại headphone kèm mic hàng hiệu, giá từ 500.000đ đến vài triệu như Creative, Bose...

pcduc89
22-02-2010, 15:25
Em ko có kinh phí :-S

trungk9d
22-02-2010, 16:17
Em ko có kinh phí :-S

Nếu thế thì bạn cũng khỏi phải lăn tăn nhiều. Chất lượng 2 loại không khác nhau là mấy đâu. Tệ như nhau! Tuy nhiên để hát trên sannhac thì chấp nhận được.

pcduc89
22-02-2010, 19:49
Nếu thế thì bạn cũng khỏi phải lăn tăn nhiều. Chất lượng 2 loại không khác nhau là mấy đâu. Tệ như nhau! Tuy nhiên để hát trên sannhac thì chấp nhận được.

" tệ như nhau " =)) buồn cười quá :)) thx a :))

demsaoroi88
20-06-2012, 15:07
Mình thấy nếu không có kinh phí nhiều tạm thời bạn nên mua một cái headphone kèm mic(chấp nhận chất lượng không tốt lắm) nhưng lại tiện lợi bạn có thể dùng tạm đến khi bạn có khả năng mua cái tốt hơn hoặc giả mua luôn 2 cái ;)) hihi