PDA

View Full Version : Có bác nào biết thì chỉ giúp em với

trinhhongha
07-03-2004, 05:09
Em có một cái laptop nhung đã bị hư phần cứng rồi, chỉ còn cái màn hình TFT là vẫn còn xài được thôi à. Có bác nào biết cách biến cái màn hình của Laptop thành LCD cho PC không. Xin chỉ giúp em.
Đa tạ các bác nhiều.

ltduong79
09-03-2004, 01:16
câu hỏi quá khó. Trên nguyên tắc là cái gì cũng làm được. Nhưng liệu những phí tổn để làm có đáng với cái thu được k0?

IT4ever
09-03-2004, 17:52
Cấu hình của 1 laptop và 1 desktop nói chung và màn hình nói riêng là khác nhau, việc biến màn hình LT thành màn hình DT theo tôi là ko được

trinhhongha
09-03-2004, 18:03
kho qua ha cac bac, em rat mau lam cai nay, dang thu lam vi thuc ra nguyen ly hoat dong cua TFT va monitor gan giong nhau, em dang co gang lam thu, chi can mot dau ra la OK

dragoonred
10-03-2004, 00:01
của em thì khác
đang dùng máy thì ổ cứng kêu rè rè rùi đứng máy mất
máy giờ không nhận ổ cứng nửa
bác nào biết cách khắc phục thì giúp đi
thank

xxbatcocxx
10-03-2004, 00:31
chac chac dang chay ngon qua ....roi keu re re roi tat cai rup....thi con ko mau biet mang o dia cung do dem sang may khac de xem co chay ko nua chu hoac la kiem tra trong bios xem no con hoat dong ko ?, neu ma ko thay gi thi coi nhu....dem quang vao xot rac roi chuan bi money di "tau" cai o dia cung moi di chu ha!!!
kahkhaa
chuc may man

haiauphixu
13-03-2004, 08:52
Máy của tui cũng vậy, chết mất bộ nguồn. Màn hình, ram, CPU, card mạng, Modem, ổ DVD, ổ cứng còn xài được. bây giờ còn dư ra cái màn hình, CPU và cái ổ DVD không biết dùng làm chi. Có ai biết chỉ dùm với, cảm ơn nhiều.

trinhhongha
13-03-2004, 16:24
Máy của ông là máy gì vậy ???? Hỏng hết ah còn cái gì xài được không cho tôi biết đi .